Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Du Lịch Biển Nhật Lệ_quảng Bình Chia Sẻ Em Với Ạ!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Lien Huong 1208, 23/4/2018.

1. Lien Huong 1208

Lien Huong 1208 Bắt đầu nổi tiếng

Tháng 6 tới (14-17/6) e có cho gia đình (5 người lớn và 3 trẻ em 4 đến 9 tuổi) đi Quảng Bình chơi. do đoàn có cả ông bà và trẻ con nên không đi động, cồn cát, mộ bác ... mà chỉ chơi và tắm biển trong thành phố
    E đã đặt phòng ở Mường Thanh Nhật Lệ. bg nhờ các mẹ chỉ giáo ít kinh nghiệm về ăn uống trong thành phố , ví dụ như các món ăn đặc sản của Quảng Bình, hải sản thì ăn ở quán nào ngon, cơm ngon nữa...
    Mong các mẹ đã, đang và sẽ đi trước e cho e xn ít kinh nghiệm và ý kiến.
    Thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lien Huong 1208
    Đang tải...

2. Lien Huong 1208

có mẹ nào có kinh nghiệm thì cho e ít thông tin nhé. thanks!

3. Lien Huong 1208

có mẹ nào có kinh nghiệm thì cho e ít thông tin nhé. thanks!

4. betieuho2010

betieuho2010 Thành viên rất tích cực

Cồn cát Quang Phú cách chỗ bạn nghỉ 7-8km dọc đường biển, nên đi bạn ah. Bạn đi vào sáng sớm hoặc chiều muộn, dẫm chân lên cát rất mịn, con nhà mình 1 đứa 4, 1 đứa 7, rất thích chơi ở đó. Quảng Bình từ 9-16h rất nắng nhưng sau 16h trời dịu mát nhanh nên nếu bạn đi muộn còn ko kịp bắt nắng trên cồn cát đâu. Nhà mình cũng chỉ đi động Phong Nha nhưng nói chung trẻ con nó ko thích bằng tắm biển ^-^. Vé vào động 150k/ng, dưới 1m3 miễn phí, tiền thuê thuyền 360k. Biển thì cảm nhận không sạch bằng ĐN vì thấy rác xô vào bờ cũng nhiều. Về chỗ ăn thì mình ko rành lắm. Chỉ biết năm cơ quan mình vào đó vừa mua đồ của thuyền đánh bắt ( vào lúc sáng sớm ) hoặc ra chợ gần tượng đài mẹ Suốt mua ( riêng chợ này phải cẩn thận vì cân rất điêu nhưng sáng sớm thì hải sản nhiều vô biên, chợ mở cả ngày nhưng chiều thì chỉ còn 1/2 lúc sáng ).

5. Lien Huong 1208

nhà mình lần này đi chỉ nghỉ dưỡng và tắm biển nên sẽ ko đi thăm thú
    b cho mình hỏi là trước ks Mường thanh có tâm đc ko b? thanks

6. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Mẹ nó ơi sao lại không thăm thú, nếu nghỉ dưỡng, tắm biển thì nên đi Đà Nẵng chứ Quảng Bình siêu nắng nóng. Đây là nơi mình cảm thấy cái nắng nóng khủng khiếp nhất trong các nơi mà mình đã đi qua.

1. Mường Thanh rất ok vì ngay trước đó là khu ăn uống hải sản tấp nập. Nhưng nếu chỉ nghỉ dưỡng thì hình như mới có Vin đấy ạ.

2. Đi động ổn mà, bé đi được, mà mát. Vào động Thiên Đường có lối đi hẳn hoi chứ không phải leo trèo mấy đâu. Đi Đến chân động bằng xe điện. Và mất một quãng đi lên cửa động là đi bộ thôi. Nói chung là dễ lắm. Động Phong Nha cũng thế. Đi thuyền vào động mà.

3. Có thể thuê xe điện đi chơi buổi tối trong cả nhà.

4. Ăn uống thì hầu như đều như vậy, có cháo bánh canh khá ngon, dọc đường trước MT đấy nhiều nhà hàng. Bánh lọc, nậm Mệ Xuân, hoặc ăn hàng rong ngay trên phố đều được. Mua về thì gọi trước cho họ, họ đóng thùng mang đến tận khách sạn cho.

5. Nhà mình còn đi cả sông Chày, hang Tối, trượt zipline và chèo kayak. Nước ở đây thì xanh và siêu mát lịm. Trong hang tối có tắm bùn nữa. Mình thuê xe 12 chỗ hai gia đình đi. (1 bé 3 tuổi, một bé 7 tuổi, 1 bé 8 tuổi) ko có ng già.

Bạn tham khảo nhé. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ.

7. Lien Huong 1208

Thanks mn nhiều nhé. Đà nẵng thì nhà mình cũng mới đi năm ngoái, nên cũng muốn đi nơi khác
    1. Lúc đầu định ở bên Sunspa nhưng hết phòng, nên chốt ở Mường Thanh Nhật Lệ luôn. với cả bên Mường Thanh đi lại, ăn uống, dịch vụ cũng tiện hơn
    2. Nhà mình đi 8 người, trong đó có bố mẹ mình, 3 thanh niên, 3 trẻ em (10t, 6t và 4t) nên cũng kô muốn di chuyển nhiều
    3. Cái này mình đang quan tâm, vì cũng muốn đi đâu đó sẽ gọi xe điện để di chuyển chỗ thoáng ^^ mình có tìm hiểu trên mạng nhưng ko thấy sdt, chắc nhờ lễ tân khách sạn gọi là ok b nhỉ ^^
    4. uh, cái này mình cũng xem trên mag r, nhưng vẫn cần kinh nghiệm thực tế từ các mẹ
    5. cái này 3 thanh niên tiếc vì ko đi này, nhưng thôi để dịp khác. dịp này dành để phục vụ các cụ và em bé.
    Chúc mn và gia đình gặp nhiều may mắn, vui vẻ, hạnh phúc nhé!

8. Lien Huong 1208

9. tomhouseqb

tomhouseqb Thành viên tập sự

10. tomhouseqb

tomhouseqb Thành viên tập sự

11. Lien Huong 1208