Cần giúp: Mang Thai Bị Stress Vấn Đề Công Việc - Seoer

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi hongthem_92, 26/6/2018.

1. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Các mẹ cho em xả stress tí! Chuyện là e đang bầu bì tháng thứ 7 mà công việc của e lôm côm quá. Em lm SEO một công việc không hẳn là ổn định. Mọi thứ càng tệ hơn khi sếp tổng của em rất chi là “vụ lợi” khi mà cứ tuyển trưởng phòng MKT về đóng góp, sáng tạo được 2 tháng khi hết ý tưởng thì lại cho nghỉ. Hoặc là vì một số lý do nào đó mà em không biết, nhưng em làm ở đây một năm rồi thì có 5 trưởng phòng MKT rồi ạ. Mỗi lần có sếp mới là một định hướng, một cách làm, kế hoạch…

Thời gian cứ thế trôi cho đến đời thứ 5 nghỉ thì có một trợ lý chủ tịch hội đồng quản trị với chuyên môn là nhân sự về cai quản bọn em, tham gia vào mọi hoạt động, công việc của từ lớn đến bé trong công ty. Và em chắc chắn được một điều là trợ lý ấy không biết SEO là gì.

Trước kia thì bọn e seo web vệ tinh, giờ mới làm lại giao diện web chính thì seo web chính. Vấn đề là web mới được bên code bàn giao cho chưa đầy 1 tháng, vẫn còn trong quá trình sửa cái nọ, sửa cái chai, trong thời gian này thì e vẫn đăng bài, chăm sóc web bình thường nhưng để nói hiệu quả là key lên top thì chưa. Ấy thế mà trợ lý tổng giám đốc ấy năm lần bảy lượt bảo tìm kiếm trên GG không thấy web cty đâu cả.

Nói rồi, giải thích rồi mà như là bơ hoặc nghe tai này lọt luôn tai kia vậy. Muốn nghỉ sinh sớm để tránh stress ảnh hưởng tới con mà nghĩ đến kte không dư giả gì nên cố cầy sau về nghỉ sinh còn có đồng mà tiêu nhưng thực sự oải quá các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongthem_92
    Đang tải...

2. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

bạn cố gắng làm thêm 1 tháng nữa, bầu 8m rùi lấy lý do sức khoẻ yếu xin nghỉ sinh sớm. Các sếp họ chỉ nhìn vào kết quả thui, b cố gắng lên nhé !

hongthem_92 thích bài này.
  3. hongthem_92

:( Cảm ơn mom đã động viên, muốn làm đến lúc sinh để dư ít tiền về ổ còn có cái mà tiêu. Ck e lương cũng k cao gì mà thuê trọ trên này cũng tốn.

4. thuhangdt3010

thuhangdt3010 Thành viên đạt chuẩn

bạn chỉ cần đóng bhxh đủ 6 tháng trong thời gian 12 tháng trước sinh khi thì khi nghỉ việc sinh con bạn vẫn làm đc chế độ thai sản mà.

5. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

đằng nào bạn cũng sắp sinh thôi thì cố gắng chút để bạn đỡ mệt mỏi, và lúc bạn sinh xong cũng có cviec để làm
    k phải đi tìm việc mới.

6. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều sếp không hiểu gì về SEO, mà các sếp thì chỉ thích có kết quả. Nhưng các sếp không biết sự cạnh tranh khốc liệt, không biết sự vất vả của những người làm SEO. Gặp những sếp không hiểu biết là thêm nhiều áp lực.
    Bạn cố gắng thêm tháng nữa rồi nghỉ sinh.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nhé!

7. hongthem_92

ý mình là muốn kiếm thêm ít tiền bạn ạ, chứ nuôi con tốn lắm, chưa kể sinh đẻ nữa :(( tiền dùng mà đi nhanh như đốt

8. yeumevo

yeumevo Thành viên chính thức

cố lên, cố 1 tháng thôi

9. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Đồng cảm với mẹ nó, chứ mình cũng làm cùng nghề với mẹ nó. Đúng là Seo ko sợ từ khóa ko lên, mà chỉ sợ sếp ngu ko biết gì. Haizz.
    M.n cứ tư vấn cho cái ông đó mấy chỗ dịch vụ seo đi, bảo thuê đê, nó lên luôn xem có chết sớm ko, :D

10. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

làm nghề seo em thấy cực quá trời, đa số là đàn ông làm seo, chị phụ nữ mà làm seo em thấy dũng cảm thật sự ấy :( đã vậy còn đang mang thai cảm xúc cực kì nhạy cảm nữa :( chị cố lên nhé, chúc chị mẹ tròn con vuông

11. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình cũng cùng nghề, nhưng được cái sếp ko đến mức như thế, cũng tạo đk cho. lúc nghỉ gãy chân 4 tháng vẫn dc hưởng lương. mn lại còn bầu bí nữa thì cũng áp lực thật, đối với sếp ko hiểu về nghề. thôi thì cố gắng thôi mn!

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mang thai đã dễ bị stress rồi. mà còn chịu áp lực về cv nữa thì mệt cực kì

13. Chiba Beauti

Chiba Beauti Thành viên mới

nếu bạn đã đủ kinh tế thì cứ nghỉ đi bạn, sức khỏe em bé mới là quan trọng nhất, đừng để sau này hối hạn

14. vietanh9512

vietanh9512 Thành viên mới

Nghề seo mang tính chất lâu dài, chí ít cũng phải 6 tháng trở lên mới bắt đầu có tí gọi là thành quả, nhiều người không hiểu cứ muốn mì ăn liền phải có ngay, hết sức thông cảm với chị.

15. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

Mang thai tâm sinh lý đã thay đổi là stress nữa thì thực sự là không tốt đâu ạ!