Tre ho va so mui

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Haidang2009, 23/11/2010.

1. Haidang2009

Haidang2009 Thành viên tập sự

Cac me thong thai oi giup minh voi. Cu ti nha minh duoc 15 thang roi, be bi viem phe quan va so mui. Da di vien tiem 6 ngay roi ma van chua khoi. hien tai minh da xin cho cuti ra vien. hang ngay cu ti nha minh van ho nang dom lam va con so mui nua chu. Chang biet lam sao de con khoi bay gio? cac me co kinh nghiem giup minh voi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Haidang2009
  2. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Tre ho va so mui

mẹ nó nhỏ nước muối sinh lý cho con rồi hút mũi cho con đỡ khó thở, chịu khó hút mũi cho con nhé. Nhỏ nước muối để nước mũi loãng ra cho dễ hút. Để ý mồ hôi của con nữa, lau mồ hôi cho con vì chính mồ hôi bám ở lưng, cổ rồi quạt là nguyên nhân chính gây viêm họng.
    Bé nhà tớ cũng hay viêm họng lắm, cứ trở trời là bị, hic.Bs bảo là do virus nên ko tránh dc, cứ dăm bữa nửa tháng lại tống thuốc ks, thương ơi là thương.

3. van_cun_yeu

van_cun_yeu Banned

Nếu bé bị viêm do Virut thì uống kháng sinh không có tác dụng gì đâu. với lại uống kháng sinh nhiều sẽ hại cho bé lắm, mà kháng sinh lại hay bị nhờn thuốc nữa, bé nhà mình uống mãi mà có khỏi đâu. mẹ nó nhỏ mũi để sát khuẩn mũi cho bé bằng nước muối sinh lý, hấp vỏ quýt+ lá húng chanh+ gừng+đường phèn cho bé uống sẽ đỡ ho hơn rất nhiều. Mẹ nó có thể cho con uống thêm cái Sarbokids để tăng miễn dịch, cái này giúp phòng trị bệnh viêm đường hô hấp cũng hay lắm, bé nhà mình đang uống loại này. cái Sarbokids này bằng thảo dược nên cho con uống thấy yên tâm hơn

meLunNhatBanvaSumali thích bài này.
  4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

tớ vẫn thường xuyên nhỏ mũi, cũng có cho con uống lá cây húng chanh hấp đường phèn nhưng mà trở trời là chẳng đỡ.
    Để thử cái sarbokids mẹ nó nói xem sao. Cứ thấy thuốc là tớ ngại vì bé nhà tớ chưa dc 1t nên tớ ko dám cho uống thuốc linh tinh mà ko có chỉ định của bs. :(

5. hello.kitty

hello.kitty Bắt đầu nổi tiếng

Viêm phế quản và ho thường kéo dài lắm. Ba tuần trước bé nhà tớ cũng bị, vào nhi khám bác sĩ kê thuốc uống 3 loại, 2 loại nhỏ mũi. Dùng hết đơn thuốc mà vẫn ho nhưng hai ngày sau lại khỏi. Tổng cộng phải mất 10 ngày mới khỏi đấy. Mẹ nó đừng lo lắng quá, mình có nghe nói bệnh này dai lắm ít nhất 10 ngày cơ.

6. meyeukubin

meyeukubin Hoa quả sạch 0912611635

huu,bin nhà e cũng đang bị,4 ngày rồi.Mẹ chăm con cũng lăn ra ốm luôn.Tối mũi Bin ngạt toàn thở bằng mồm,mẹ thì đắp chăn mà con thì mồ hôi ướt áo,mặc áo mỏng thì con đạp chăn sợ lạnh,mặc áo dày thì lại ra mồ hôi.Hic,thời tiết này sao mà chán thế,con cứ vừa đỡ được vài hôm lại ho và sổ mũi.Uống xiro hết cả 2 lọ cũng chả đỡ,chắc nhờn mất rồi.E đang định cho đi khám xem thế nào đây,lo ghê.

7. hello.kitty

Mẹ Bin ơi, Bin mấy tháng tuổi rồi mà sao cho uống nhiều siro thế? Mình nghe nói không nên uống siro quá nhiều đâu.

8. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

con gái mình cũng ho 2 tuần nay, giờ đỡ tí là ngủ dậy mới ho, có kèm sổ mũi, ko sốt, ko bỏ bú, uống 3 ngày kháng sinh rồi, giờ uống Bạch Ngân, lọ thứ 2. ko bủ bú nhưng chán ăn cháo, buồn thật
    có mẹ nào biết quanh khu Thái Thịnh có bác sỹ khám tư nào ko về Tai mũi họng chỉ mình với

9. hello.kitty

Mình vừa đọc được thông tin này trong lít danh sách các mẹ cung cấp trên diễn đàn. Mẹ Tú Quyên thử xem nhé
    5. BS. Tuân - nguyên viện trưởng viện Tai mũi họng
    Đ/C: PK tư nhân 125 Thái thịnh, khám các ngày thứ 3,5

Tú Quyên 80 thích bài này.
  10. My Bông

My Bông Áo dài và thời trang thiết kế

Thời tiết này khổ các bé thật. Hai bé nhà mình cũng sổ mũi, ho. Bé con mới hơn tháng đã phải uống kháng sinh rồi mà chưa thấy đỡ gì cả.

11. cuabien

cuabien Gia Dụng Giá rẻ

Bé nhà em cũng mới khỏi sốt, cũng do ho và chảy nước mũi, em thấy thương các con quá, cứ bị là thể nào cũng sốt, mà lại còn sốt lâu chứ. bé nhà em vừa rùi dai dẳng hơn nửa tháng đó. Hết sốt thì bị đi ngoài, hết đi ngoài thì bị dị ứng. Mẹ nghỉ nhiều quá nên bị trừ lương và ở nhà luôn với con rùi ,hicccccccccc. Thời tiết này đáng sợ thật đấy. Chúc các bé của các mẹ mau mau khỏi nhé.

12. lamdepgiare

lamdepgiare Bắt đầu tích cực

Bạn nên mua chai nước muối sinh lý về rồi pha với nứoc ấm cho bé súc miệng 2 tiếng một lần, sẽ hỗ trợ tốt lắm đấy

13. me_ku_tit

me_ku_tit Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ!
    Nhà mình có trồng được luống rau hẹ mục đích chính là để phục vụ cho các bé ở quanh xóm bị ho hắng, chỉ cần lấy vài lá hẹ + đường phèn hấp cách thủy cho bé uống vài lần là đỡ ho và nong đờm ngay. Không phải uống thuốc Tây mà lại yên tâm. Mẹ nào cần thì PM, SMS hoặc call cho mình mình sẽ gửi miễn phí đến 97 triệu việt vương sau đó các mẹ ra đó lấy nhé.