Cần giúp: Muốn Tìm Chổ Học Anh Văn Có Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Học tập' bởi danginhhop1992, 25/8/2016.

1. danginhhop1992

danginhhop1992 Thành viên tập sự

Mình đang là sinh viên năm cuối của trường đhbk mình định ra trường sẽ làm cho công ty nước ngoài để kiếm mức lương cao hơn. Nhưng muốn vào đc cty của họ thì anh văn mình phải giỏi, nên giờ mình tập trung học anh văn, ai biết hoặc đã từng học mà thấy hiệu qur thì chỉ mình với. Mình muốn TOEIC đạt khoảng 600++

Xem thêm các chủ đề tạo bởi danginhhop1992
    Đang tải...

2. hoanghoang123

hoanghoang123 Thành viên tập sự

có nhiều trung tâm để bạn theo học và giỏi anh văn lắm đó bạn, hiện tại mình đang học ở Tây Băc Mỹ, gò vấp, gần trường ĐH CÔNG NGHIỆP TPHCM đó bạn. mình học ở đây cảm nhận rất hiệu quả, tuy nhiên, học đâu cũng vậy thôi, bạn về nhà cũng phải học bài và thường xuyên nghe tiếng anh trên youtube thì bạn sẽ nhanh giỏi thôi. hay bạn tham gia các khóa luyện thi online cũng hay lắm đó bạn, chúc bạn thành công nhé.

dangminhnhat1992 thích bài này.
  3. linhhuynhbuh

linhhuynhbuh Thành viên chính thức

Muốn TOEIC đạt điểm cao mà giỏi anh văn giao tiếp thì hơi khó bạn :v
    TOEIC đa số là mẹo, tips, muốn điểm cao thì đi học mấy trung tâm luyện cho bạn, bảo đảm siêng học thì điểm cao, nhưng ko hiểu gì hết, bạn mình mấy đứa đốt anh văn vẫn đc trên 700 :))
    CÒn muốn giỏi phần Speaking thì phải học tiếng Anh giao tiếp hoặc học IELTS nhé

4. huonglan95

huonglan95 Thành viên mới

nếu bạn muốn học tiếng Anh để vừa có kiến thức vừa có khả năng giao tiếp được thì đến Anh ngữ Tome mình thấy ok nè bạn, học tiến bộ nhanh, giáo viên chuyên môn giỏi, tận tâm, môi trường thực hành nhiều. Học phí mềm nữa

5. thienthanh3171

thienthanh3171 Thành viên đạt chuẩn

bạn có thể tham khảo khóa học toic 990 nhé

6. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

quan tâm giống bạn

7. nguyenthuysofl

nguyenthuysofl Thành viên mới

Nếu bạn muốn học giao tiếp tiếng Anh thì có thể tham khảo chương trình học tiếng Anh nội trú tại Benative tại http://benative.vn/ vì ở đây học với giáo viên bản ngữ, có trợ giảng, học bán trú hay nội trú đều được, chất lượng thì ok , học phí hợp lý

8. tiểu yêu quái

tiểu yêu quái Thành viên tập sự

ở quận 10 có trung tâm ili cũng dạy được lắm ak,chương trình em bé hay người lớn gì đều học với giáo viên nước ngoài hết,em bé thì có thêm 1 người việt nam nửa,cũng có nhiều ưu đãi học phí lắm,ai có nhu cầu đến đó tìm hiểu xem sao,người ta cho mình làm bài test miễn phí rồi tư vấn,mình đi dề thấy được mới tới nộp tiền học chứ không bắt mình đóng trước đâu

9. angiang00211

angiang00211 Thành viên tập sự

https://ili.edu.vn/vi/login?ReturnUrl=/vi/hoc-tap-tieng-anh
    bạn cần tài liệu học thêm thì đăng kí group này nhé
    có cả các video các thầy cô tại trung tâm hướng dẫn khá cụ thể và chi tiết, m cũng đang học thêm ở nhà trên đây.
    m tham gia kháo học đây gần 4 tháng hơn rùi học hiệu quả thầy cô lại nhiệt tình nên m sẽ luyện ielts lun, có bằng sẽ dễ dàng hơn

10. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Bạn ơi, trước vốn từ vựng cũng ít, nói chuyện với người nước ngoài là mình run lắm. Sau đó thì bạn mình đi học bên Talk Class thấy bảo thầy dạy tâm huyết và dễ hiểu nên mình cũng đăng ký một lớp. Công nhận là đáng đồng tiền thật , sau khóa học đó là mình học thêm được rất nhiều từ vựng, mình cũng giao tiếp trôi chảy, tự tin hầu như tất cả chủ đề. Bạn tham khảo xem nhé!

11. giahan31317

giahan31317 Thành viên tập sự

M đang tìm hiểu qua trung tâm này b học rồi có thể cho m xin ít review về trung tâm ko? m có đọc trên các diễn đàn thấy mọi ng khen về trung tâm này cũng nhiều, nghe bảo giáo viên 100% mà học phí thì rẻ hơn các trung t6am khác đúng ko b???
    B học ở đó được mấy khóa rồi, gv dạy nhiệt tình ko b ơi?

12. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

Dạo này nhiều trung tâm speaking mọc lên nhiều rồi, học tiếng anh quan trọng là kỹ năng nói nhưng ngoài giao tiếp thì bạn phải giỏi tất cả các kỹ năng thì mới có thể dùng và nhớ một cách thành thạo được, nên nhiều nơi mình thấy lớp học là nhiều level khác nhau , nên nhiều khi những bạn giỏi sẽ lấn át các bạn dở nên tốt nhất test trình độ và học đúng lớp level hiện có thì may đâu mới cải thiện nhanh được

Tình Như Thiên Thần thích bài này.
  13. lơ lửng

lơ lửng Thành viên mới

lên ngay quận 10,đường trường sơn có trung tâm học với gv nước ngoài hết,mà 1 lớp chỉ tối đa 15 học viên ak,họ dạy hay lắm vói lại cũng được nhiều bạn cũng khemn trung tâm này nek,m cũng tìm trên mạng rồi mò tới tưởng hk ra gì chứ ai ngờ lại thấy thích

14. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

chỉ mình học qua nơi nào mới biết được chỗ nào học phù hợp thôi, chứ nhiều khi nghe mọi người nói cũng chưa chắc có đúng không, bản thân mình cảm nhận là điều quan trọng nhất

15. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Học giao tiếp thì mình sẽ chọn ILI quận 10, vì muốn phản xạ tốt cũng như cải thiện tiếng anh mình chọn ILI là chỗ học của mình , vì mình thấy ILI có nhwungx ưu điểm mình đang cần: 100% giáo viên bản ngữ, học phí mềm, mà thầy cô dạy cũng rất dễ thương và nhiệt tình nữa. Chỉ có cái là cơ sở nhỏ nên cơ sở vật chất của nó chưa bằng trung tâm lơn thôi, nhưng điều này không quan trọng chủ yếu là tìm chỗ học tốt.

16. NhuNgoc_ph

NhuNgoc_ph Thành viên mới

Lớp thiếu nhi bé được học thử nên mình biết bé thích hay không mới đóng tiền cho học nè.

17. cobemet52

cobemet52 Thành viên tập sự

Mình học anh văn thời cấp 2 và cấp 3 rồi đến vo đại học cũng khoảng 10 năm học tiếng Anh nhưng chỉ nói được câu:

- "Hello!"
    - "Hi!"
    - "How are you?"
    - "I'm fine, thanks, and you?"
    - "......"

Nghe người nước ngoài nói không hiểu gì, gặp người nước ngoài cũng không biết phải nói gì, từ vựng bay đi hết trơn. Nghe bài hát tiếng Anh thấy rất hay, muốn hát theo nhưng chưa bao giờ hát đúng lời.
    Mình đã bắt dầu từ căn bản bên anh ngữ ILI. Bước đầu tốt nhờ sự tận tình và giảng bài tận tâm của thầy giáo, nhờ sự động viên cũng như hướng dẫn nhiệt tình của chị trợ giảng mà dần dần mình quen dần và đang học với tiến độ rât tốt. Học với người nước ngoài mới thấy khác hẳn lúc học ở trên trường, chỉnh sửa phát âm rất kỹ và tập phản xa nữa, bạn nào học mà còn tìm chỗ học thì có thể tham khảo qua ILI

18. kimthanh0904

kimthanh0904 Thành viên mới

Mình cũng muốn cho con đi học Anh Văn từ sớm để sau này đỡ phải lăn tăn, ko biết có chỗ nào uy tín ko ạ?

19. lyngocuyen

lyngocuyen Thành viên mới

Hành trình anh văn khó khăn ,m đã trải qua. Ban đầu thì khó khăn trong việc kiếm trường.
    Khi vô học thì gặp rất nhiều khổ cự vì m bị mất gốc hoàn toan luôn, coi như học phát âm abc từ đầu luôn . Nói thiệt cái thời học từ cấp , cấp 3, rồi đến đại học xong nhớ ba cái từ vựng đơn giản, có nói được câu nào đâu .Cũng nhờ bà chị họ dẫn dắt và hướng dẫn nên mình mới vượt qua được cái thời lộn xộn đó. 2 chị em đi kiếm chỗ học anh văn mà muốn bỏ cuộc, có trường thấy được mà học phí thì mắc quá, mà với một đứa con ba mẹ làm nương rẫy thì mình phải quan tâm học phí đầu tiên.Lúc đó tìm hiểu nhiều chỗ lắm Vì đa số cũng tìm hiểu trên web thôi, có một chỗ thấy các bạn học xong cũng khen nhiều mà lại hơi xa nhà trọ. 2 chị em mệt quá cũng phân vân , cuối cùng đợt đó bên đó có khóa khai giảng nên cũng tới tìm hiểu thêm. Bước vào tư vấn mình chưa biết chương trình học như thế nào nhưng mình đã rất thích rồi, môi trường gần gũi và thân thiện. Các chị tư vấn rât dễ thương, mình được hướng dẫn kiểm tra trình độ thử, thì cũng làm thử xem, kết quả là học luôn lớp bắt đầu kaka, mà thầy Nilson test nói cho mình may biết tiếng việt chứ mình cũng không hiểu gì luôn.
    M đã đạt trình ielts 6.0 mới tháng vừa rồi đó mấy chế, nói 6.0 nhiêu bạn tưởng dễ lắm nhưng không mình hài lòng với bản thân vì đã đạt được kết quả như thế, vwosi sự cố gắng từ người mất căn bản mà giờ đã có ielts 6.0 của bản thân và lộ trình học phù hợp cùng với các thầy bên anh ngữ ILI, chỗ đó học tốt lắm các bạn ah, hầu như có ý kiến gì thì bên đó điều khắc phục để cho học trò học tốt . Hôm nay mình đã tự tin nói chuyện và tư vấn cho khách nước ngoài lưu loát lắm rồi, nếu cần chỗ học tốt đừng nên bỏ qua tìm hiểu bên ILI mọi người ạ

20. Dương Tiếu Tuyết

Dương Tiếu Tuyết Thành viên mới

Chỗ ILI q10 luôn là môi trường uy tín và an tâm với môi trường 100% gv nước ngoài cho cả nhà lựa chọn chỗ học tiếng anh nhé/.