Cần giúp: Kinh Nghiệm Chọn Nơi Nâng Mũi Không Phẫu Thuật Bằng Chỉ An Toàn!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi tinhyeunho, 23/7/2018.

1. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, tình hình sau bao nhiêu tháng lăn tăn thì nay chồng em ủn mông cho em đi làm đẹp rồi ạ. Em dự tính nâng mũi cho cao lên để gương mặt hài hoà và nét hơn. Em đang tìm hiểu dịch vụ nâng mũi bằng chỉ không phẫu thuật ý, làm nhanh, không đau mà lại nhìn tự nhiên. Nhưng em nghe nói là làm cái này cũng nhiều biến chứng lắm, có cả hoại tử ý. Chị nào làm rồi cho em chút kinh nghiệm với ạ, mình làm sao để không bị biến chứng ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhyeunho
    Đang tải...

2. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

wow! có ông chồng tâm lí thích quá mom ơi. Nhưng phải tìm chỗ uy tín để làm nhé, bà chị họ mình cũng đi nâng mũi chỉ mà ở spa không tên tuổi nên làm tí nữa biến chứng nhiễm trùng đấy, sợ lắm

tinhyeunho thích bài này.
  3. tinhyeunho

hic, vậy ạ, chồng em cũng khuyến khích em làm lắm mà em chưa biết chọn chỗ nào, cũng nghe người này người kia nói nên đang phân vân quá ạ, chị có kinh nghiệm gì share em biết với ạ

chimsedibo thích bài này.
  4. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Theo chị tìm hiểu thì nâng mũi bằng chỉ đúng là an toàn hơn các phương pháp khác lại nhanh gọn lẹ, tuy nhiên em nên tìm chỗ trung tâm lớn, uy tín, bác sĩ có tay nghề và dùng chỉ Ultra Vlift để làm, tránh đến những chỗ spa tự mọc nhan nhản mà không có bằng cấp gì nhen

5. tinhyeunho

Cảm ơn chị ạ, các vụ tìm chỗ uy tín em cũng tìm hiểu kĩ lắm nhưng về chỉ Ultra Vlift thì giờ em mới nghe ạ, thế trên thị trường có nhiều loại chỉ hả chị?

mechubecon3112 thích bài này.
  6. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

hihi, mẹ tinhyeunho ơi, hiểu kiểu nôm na là chỉ Ultra Vlift là chỉ thật còn những loại chỉ khác là chỉ nhái ấy. Chỉ này được một bác sĩ bên Hàn sáng tạo nên nè, cấy chỉ này vào vừa sản sinh collagen cho mũi vừa an toàn

7. tinhyeunho

huhu, nghe sợ quá, nhưng lúc làm cho mình làm sao phân biệt được đâu là chỉ Ultra Vlift đâu không phải nhỉ? em chả có tí kiến thức nào, hoang mang quá

bimaca thích bài này.
  8. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nếu mom đến các trung tâm lớn và uy tín người ta sẽ tư vấn tất tần tật và đưa giấy chứng nhận loại chỉ dùng cho mom đó. Nếu chưa yên tâm mom có thể gọi đến hotline nhà phân phối chỉ Ultra Vlift để biết những trung tâm nào được phân phối loại chỉ này cho yên tâm nè

shopten thích bài này.
  9. shopten

shopten Thành viên tích cực

Chính xác đấy ạ, đợt em làm ở trung tâm bên quận 3. Uy tín lắm, em vào được xét nghiệm chụp chiếu rồi tư vấn nguyên mấy buổi mới làm đấy ạ, có giới thiệu chỉ hẳn hoi nên yên tâm lắm, đúng chỉ Ultra Vlift luôn đấy các mẹ

10. tinhyeunho

Mom làm chỗ nào bên Quận 3 vậy ạ? Thấy mom nói thế cũng yên tâm, chứ giờ spa mọc lên như nấm, chỗ nào cũng quảng cáo rù beng hết cả lên, chả biết đằng nào lần ý

shopten thích bài này.
  11. shopten

shopten Thành viên tích cực

Mình làm bác sĩ chuyên khoa thẫm mỹ Trần Đức Phương, bác làm giỏi mà có tâm lắm, làm mấy năm rồi vẫn đẹp và ổn định. Spa giờ toàn hot boy, hot girl tự xưng, đi đâu vài tháng về là hành nghề được đủ các thể loại, biến chứng trong tầm tay thôi. :p

12. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Thực ra phương pháp nâng mũi chỉ có nguồn gốc từ Hàn Quốc, là phương pháp làm đẹp an toàn, tuy nhiên về tới Việt Nam do một số cá nhân vì lợi nhuận mà bất chấp nên mới dẫn đến nhiều trường hợp đáng tiếc, bởi vậy là người tiêu dùng cần phải thông thái lựa chọn đúng nơi để trao niềm tin làm đẹp cho mình nhé

anhtom1912 thích bài này.
  13. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Thực sự là đọc báo mấy trường hợp thấy sợ quá chị, mà nói đâu xa, có trường hợp bên chợ rẫy bị nhiễm trùng tí nữa hoại tử mũi kìa, em thấy luôn rồi, sợ lắm luôn ấy, huhu

thanhtam1 thích bài này.
  14. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Vào Chợ Rẫy thì đầy trường hợp mà mẹ anhtom1912, vì thiếu hiểu biết, vì ham rẻ nên vậy đó. Người ta bảo của rẻ là của ôi, không phải quy đồng đâu nhưng đúng thật, chả có gì tốt mà rẻ cả. Có tiền mua trâu tiếc gì cái dây thừng, cứ vào trung tâm uy tín mà làm.

15. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Trước em cũng có ý định đi nâng mũi chỉ, đi đến trung tâm nọ tư vấn, tư vấn loại chỉ gì ấy nhỉ? em về tìm hiểu trên mạng không có nên sợ từ đó đến nay không dám làm luôn đó các mom

16. tinhyeunho

May quá mẹ laogiabebe ơi, phải tìm hiểu thật kĩ để làm, tìm đến chỗ uy tín và chất lượng la được mà. Nếu vì lý do này mà không đi làm đẹp thì cũng thiệt thòi cho mình quá :(

17. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Đúng rồi đó laogiabebe ơi, không đi làm cũng thiệt thòi vì mình không được làm đẹp nè. Trung tâm uy tín và bác sĩ có tay nghề người ta không dùng cac loại chỉ linh tinh mà các spa nhỏ hay dùng đâu, chỉ dùng mỗi chỉ Ultra Vlift thôi, nên mình cứ tìm hiểu kĩ là được đó

memitbop thích bài này.
  18. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Mom hoatrangnguyen0501 nói chuẩn. Trước em cũng đọc báo nhiều thành ra không dám đi làm, sau thấy con bạn thân đi làm về đẹp quá mà không có sao nên quyết tâm đi. Mom cứ đến trung tâm lớn, cứ đòi văn bằng chứng chỉ có đủ hết thì cứ ok mà làm, kaka

huongvcbphan thích bài này.
  19. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

hehe, làm đẹp cũng đừng nó nóng vội các mẹ ạ, mỗi người một cơ địa không phải ai cũng giống nhau, tốt nhất là đến chỗ uy tín, có các bác sĩ chuyên khoa tư vấn sẽ yên tâm hơn rất nhiều, lúc đó hẵng quyết định cũng chưa muộn

20. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Mình đã google về bs Trần Đức Phương mom shopten có nói đến. Tay nghề và học vị rất ok, giờ chỉ còn tham khả mỗi giá tiền nữa là quất thôi :inlove: