Cần giúp: Tìm Chỗ Học Tiếng Anh Phonics Chuẩn Khu Vực Cầu Giấy Đống Đa

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi gacon_012, 16/5/2018.

1. gacon_012

gacon_012 Thành viên chính thức

Chào các mẹ,
    Em có con học lớp 1 và chuẩn bị vào lớp 1, đang rất đau đầu về chọn lớp học TA cho con ạ
    Bé nhà em học ở I can read được 3 năm rồi, em rất ưng cách dạy phonics, đánh vần ,ghép âm bài bản ở đó nhưng chi phí cao quá, nhà em k theo lâu dài được
    Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em trung tâm nào gần khu Yên Hòa, Trung Hòa, có:
    - Dạy âm, vần phonics chuẩn ( phương pháp dạy như Tiếng Việt
    - Dạy ngữ pháp bài bản từ dễ đến khó, có giáo trình chuyên nghiệp ( kiểu let's go, chứ bụp phát dạy kiểu cambridge thì cg k theo nổi)
    - Có giáo viên bản ngữ có nghiệp vụ sư phạm càng tốt ạ.
    - Chi phí vừa phải. Cao như Appollo, Languge Link, B.C thì nhà E chịu chết,k theo nổi.
    P.S: E tham khảo 1 số nơi như ILA, Apax, TT gì ở KN E quên mất rồi...thì thấy dạy kiểu ồ ạt vào nói và cho cấu trúc câu theo topic ngay mà k có làm quen danh từ động từ là gì, câu đơn S+V ntn ....--> Như thế thì học xong k được hệ thống hóa, sẽ quên ngay--> ngừng học là quên luôn--> k phù hợp với mục đích của E.
    Nếu ý của E có đụng chạm gì đến các TT thì các bạn bỏ quá cho nhé, nó chỉ là chủ quan của E thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gacon_012
    Đang tải...

2. Mẹ Xù 89

Mẹ Xù 89 Học giáo viên người bản xứ hay giáo viên Việt Nam

mẹ này có cách dạy giống nhà em , con em đang học ở trung tâm chỗ Văn Khê, Hà Đông cũng có cách dạy như thế mà phòng học đẹp, chi phí có 100k/b thôi. Bác thử liên lạc qua số đt 0969020538 của thầy Đức xem như thế nào.

gacon_012 thích bài này.
  3. gacon_012

ui , mãi mới gặp được người cùng chí hướng. Nhưng Văn Khê thì xa quá mẹ nó nhỉ.Từ nhà mình vào đấy 6-8km.Học thường xuyên thế thì mình k đưa đón nổi
    Cám ơn mẹ nó chia sẻ nhé

4. Mẹ Xù 89

Mẹ Xù 89 Học giáo viên người bản xứ hay giáo viên Việt Nam

em thấy cũng có mấy mom nhà cũng xa lớp của thầy mà vẫn đi được đấy, nếu mom mà có thời gian thì cứ thử đến 1 lần xem sao ^.^

gacon_012 thích bài này.
  5. hn_bietyeu

hn_bietyeu Thành viên đạt chuẩn

e bán voucher 6tr của apax , chị lấy k ạ

6. gacon_012

cám ơn E;nhưng c k thích cách dạy của apaxx

7. yeubabe

yeubabe Thành viên đạt chuẩn

E cũng đang tìm hiểu cho bé tính học Apax thấy bảo cũng tốt mà mẹ lại thấy mẹ bảo thế này. Mẹ có thể nói qua cho e biết Apax có vấn đề gì không ạ

8. gacon_012

Cá nhân m thấy giáo trình và giáo viên của apax k bài bản; cách làm việc thì rất chú trọng đến quảng cáo, doanh số, khi m hỏi đến các vấn đề học thuật như phonics có dạy k, ngữ pháp lồng vào buổi học ntn( lộ trình ngữ pháp trong 1 thaán, 3 tháng), mục tiêu mỗi buổi/mỗi tuần/mỗi tháng,cam kết chất lượng ra sao ; bài giảng chuẩn bị của giáo viên ra sao( demo 1 buổi cụ thể) ...thì các bạn tư vấn đều k nói được; chỉ tập trung giới thiệu khách hàng và thời khóa biểu,giá cả thôi
    Chủ quan của m thôi nhé, bạn cứ tham khảo thêm các nguồn khác; cái này m chỉ tiếp xúc với 1 trung tâm ở gần nhà m, nhỡ may đánh giá chưa đủ nhiều mà lại chưa chuẩn,ảnh hưởng uy tín các bạn bên đó.

9. yeubabe

yeubabe Thành viên đạt chuẩn

cám ơn mẹ nhé, hôm trước em có qua hỏi thử và em hỏi như mẹ nói ở trên xem thế nào thì tư vấn ở đây đều trả lời được hết. Em hỏi ở Apax Tố Hữu chắc cũng tùy từng nơi các bạn tư vấn mới chưa biết, để e cho cháu học thử một thời gian xem thế nào.

10. Tạ Thanh Trúc

Tạ Thanh Trúc Thành viên tập sự

Mình nghĩ ICES quận 7 đáp ứng được các tiêu chí học tập anh ngữ của bạn đấy ạ. Trước giờ trường anh ngữ ICES nổi tiếng về lĩnh vực đào tạo tiếng anh thiếu nhi bài bản và chuyên nghiệp đấy ạ. Thầy cô anh ngữ ICES giàu kinh nghiệm dạy anh văn trẻ em, có bằng cấp giảng dạy quốc tế, am hiểu tâm lý trẻ mầm non, đặc biệt là rất yêu trẻ con nên bọn nhỏ rất thích tới lớp học anh văn ICES.

Các cháu đi học anh văn ICES về đều khoe ở lớp các cháu vừa được vui chơi vừa học anh ngữ, vừa học tiếng anh mà vẫn được vui chơi. Thầy cô anh ngữ ICES tạo môi trường học tập anh ngữ lành mạnh, các cháu có cơ hội vui chơi và tự do phát triển tư duy sáng tạo trong học tập anh ngữ.

Giáo trình học tiếng anh ICES được thiết kế theo sơ đồ mind map, Cd-rom và phần mềm itools giúp các bé HỌC MÀ CHƠI, CHƠI MÀ VẪN HỌC đồng thời phát triển tư duy sáng tạo trong học tập anh ngữ đồng thời dần hoàn thiện các kĩ năng Nghe - Nói - Đọc - Viết tiếng anh.

Mà cơ sở vật chất nhà trường ICES cũng ok lắm, phòng ốc khang trang có máy điều hòa, trang thiết bị giảng dạy hiện đại máy chiếu, LCD, dàn âm thanh nổi, bảng dạ quang, bàn ghế sạch sẽ, ngăn nắp, ánh sáng đầy đủ, trên tường có trang trí tranh ảnh tiếng anh và treo bản sao bằng cấp Cambridge của các cháu thi đạt điểm tối đa 15 khiên nhằm tạo động lực học tập anh ngữ cho bọn trẻ đấy ạ.

Mình biết rõ ICES vì hai con mình cũng đang học anh văn ICES quận 7 đấy ạ. Chúc cháu nhà bạn học tiếng anh ICES ngày càng giỏi và luôn ngoan ngoãn nhen!

gacon_012 thích bài này.