Cần giúp: Trung Tâm Tiếng Anh Major Education Có Tốt Không Ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Cát Ly Phương, 6/8/2018.

1. Cát Ly Phương

Cát Ly Phương Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, vợ chồng em là du học sinh nên định hướng cho con nhỏ luyện tiếng anh ngay từ rất sớm. Mà không biết sao cho bé học đủ chỗ trung tâm đến bây giờ đã là 3 năm, bé hiện tại đã được 8 tuổi rồi mà học không khá lên được, thấy con chơi nhiều hơn học, hết khóa thì cháu nhớ được vài từ vựng chứ không nghe được, cũng không nói hay đọc được những câu tiếng Anh đơn giản. Tuần rồi, chồng gặp bạn đại học có con nhỏ hơn 1 tuổi, thấy cháu hoạt bát mê nói tiếng anh, phát âm chuẩn giọng Anh. Chồng tò mò đáp tiếng anh với bé, bé còn khoe biết thuyết trình tiếng Anh và tự tin nói 1 lèo về chủ đề chơi thể thao ở trường học, chồng ngạc nhiên hơn là bé toàn sử dụng những từ vựng và mẫu câu phức tạp như 1 người học tiếng Anh lâu năm. Chồng hỏi bạn thì được biết cháu đang học 1 khóa gọi là tiếng anh trẻ em ứng dụng của trung tâm Major Education hơn 1 năm rồi (nghe tên trung tâm thì quá lạ) @@. Chồng về khen kêu em đăng ký 1 khóa cho con học thử. Em băn khoăn quá nên lên đây hỏi các mẹ có con em học rồi chỉ em với. Nên cho bé học không hay cứ cho học trung tâm quen thuộc như vus,ila..đây các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cát Ly Phương
    Đang tải...

2. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Ủa Major Education có dạy tiếng anh trẻ em hả, mình thì biết thương hiệu này thôi, tại có cháu gái học cấp 3 trường tên gì em quên rồi mà cũng dạy chuyên anh á :D

Cát Ly Phương thích bài này.
  3. Cát Ly Phương

Ui vậy hả mẹ? Trường tên gì thế, có vẻ hoạt động nhiều lĩnh vực đào tạo chuyên Anh quá nhỉ. Mẹ nào nắm rõ hơn cho e xin tí ý kiến với

mecutuan22 thích bài này.
  4. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Em không nhớ rõ hic mẹ search thử đi, thấy cháu gái em học ở đó tiếng anh giỏi lắm, chuẩn bị du học mà ielst test thử đã 7.0 mẹ nó..Em nghĩ chắc cũng yên tâm với chương trình tiếng anh trẻ em của trung tâm này á

Lê Hải Yến 81 thích bài này.
  5. Lê Hải Yến 81

Lê Hải Yến 81 Happy&Fun

Đúng rồi mẹ nhé, không nói điêu, con trai mình 9 tuổi đang học ở tt major education luôn nè, hồi trước thì biếng học tiếng anh mà giờ nhóc có vẻ thích thú. Bố của nhóc nhà mình trước cũng tìm hiểu pp học dự án thì biết đây là phương pháp giảng dạy có nguồn gốc từ Mỹ với chưa có trung tâm nào áp dụng đó mẹ, mới thấy Major thôi

6. Kim Trang Trần

Kim Trang Trần Thành viên đạt chuẩn

Hi chủ thớt,tưởng có mình em tham khảo Major cho con mà cũng nhiều phết nhỉ? Em cũng đang suy nghĩ có cho con học ở đây mà còn ngại nên tham khảo thêm. Bữa trước em cho con tham gia lớp học thử ở đây rồi, con em khoái lắm, trên đường về là cứ đòi học với đám bạn rồi nhớ in từ vựng học, mà em thấy có những từ nâng cao lắm, em còn không biết :D. Tính ra cách dạy cũng mới lạ, con em học mà còn tô vẽ làm dự án tranh theo chủ đề bài học nè, sau đó đứng thuyết trình cả đám nhóc tì nhìn vui lắm. Các mẹ có thời gian dẫn con đi thử lớp trải nghiệm xem,miễn phí mà còn được thấy tận mắt hơn, chứ nghe nói cũng không biết được đâu

Cát Ly Phương thích bài này.
  7. PhuongHuyenLam

PhuongHuyenLam Thành viên mới

trung tâm này ở đâu vậy mẹ nó ơi?
    Xưa giờ nghe toàn VUS, ILI, ILA, là chuyên về anh văn thiếu nhi mà có giáo viên nước ngoài giảng dạy, em chưa nghe trung tâm này nên lạ lạ.

8. Ga_Rut_Xuong

Ga_Rut_Xuong Thành viên thích chân gà

mình thì cho con học ở Apax - mỗi cái giá cũng hơi cao hì hì

9. Cát Ly Phương

Oh, vậy chương trình này giúp con mình tự tin giao tiếp tiếng anh nhiều hơn đúng ko ạ? Em thấy có cả thuyết trình tiếng anh luôn á

Lê Hải Yến 81 thích bài này.
  10. Cát Ly Phương

Ở đâu trên đường NGuyễn Trọng Tuyển , quận Phú Nhuận đó bạn. Mình cũng chỉ đang tham khảo, chưa có đến trực tiếp trường xem nữa

11. Lê Hải Yến 81

Lê Hải Yến 81 Happy&Fun

Chuẩn luôn!! Em nghĩ con mình mà thuyết trình được thì chắc dư tự tin giao tiếp luôn quá :)), kĩ năng này nhớ ngày xưa đến cấp 3 mới được dạy, không như các con bây giờ mẹ nhỉ

12. hatrang1828

hatrang1828 Thành viên chính thức

Sao cái tên trung tâm tiếng anh này nghe lạ quá, Major education hình như chưa nghe bao giờ luôn đó các mẹ, trường này ở đâu vậy ta? Mình cũng đang tìm hiểu trung tâm anh ngữ nào tốt để cho bé lớn đi học nè

13. methobeo80

methobeo80 Thành viên sắp chính thức

Hi, đọc topic thấychủ top nói tới chỗ này nên lên chị gg tìm thử , có web hẳn hoi các mẹ ạ, thấy nhiều feedback tốt từ các bé học ở đây rồi. Các mẹ lên xem thử

hatrang1828 thích bài này.
  14. hatrang1828

Hix, nói thật chứ, trung tâm tiếng anh nào mà ko đăng feedback tốt từ học viên, vậy mới thu hút dc học viên mới chứ, theo mình nghĩ có con ai học ở đây rồi hỏi là biết chính xác nhất

15. hatrang1828

Ủa mà sao mình search Major Education thì ra công ty này kia ko vậy ta?

methobeo80 thích bài này.
  16. methobeo80

methobeo80 Thành viên sắp chính thức

Web nè mẹ ơi, mẹ gõ trường anh ngữ nữa mới hiện web của trung tâm, cho mẹ hẳn link vào xem nè , http://www.englishmajorkid.com/

Sửa lần cuối: 8/8/2018
  17. PhamMinh07

PhamMinh07 Thành viên mới

Học ở Ila hay du học mỹ mình thấy là tốt nhất

18. vuquynhmk

vuquynhmk Thành viên mới

cho e hóng với ạ. các mẹ cho e hỏi trường nằm ở đâu vậy ạ, bé nhà e được 4 tuổi e cũng đang muốn cho bé học

19. vy vý vỏm

vy vý vỏm Thành viên mới

trung tâm này mình chưa có học ,mà mình chỉ học ở ili ak,nó dạy khá ok mà lại học học với giáo viên nước ngoài hết nửa,không những vậy học phí cũng được nửa

20. minhngocaus

minhngocaus Thành viên đạt chuẩn

Chủ top ơi! Đk cho con học trung tâm Major Edu là quyết định sáng suốt nha mẹ. Mình đã cho con gái học ở đây, con mình từ bé đi học tiếng anh là nỗi sợ hãi mà bây giờ là cứ nôn đến giờ đi học thôi. Ko tin luôn đó ạ . Tuy học phí khá cao, nhưng bù lại có hiệu quả thì tiếc gì :))