Khác: Nhờ Các Mẹ Hướng Dẫn Làm Triple Test Ở Bệnh Viện Sản C

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chimishop, 2/7/2018.

1. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

Em muốn đưa em đi làm triple test ở sản C, mẹ nào biết thủ tục thế nào hướng dẫn chi tiết mình đến làm ở khu nhà nào và thủ tục ra sao hộ mình với, thanks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chimishop
    Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Làm tripest sao mom không gọi melatec tới cho nhanh, không phải chờ đợi, không phải di chuyển. Họ tới tận nhà lấy máu. Hôm sau là có kết quả.
    Nếu ở phụ sản trung ương thì đợt e chọc ối thấy mọi người làm tripest ở khu nhà H. Mom lên tầng 3 hay 2 ấy, có trung tâm chẩn đoán trước sinh, em thấy mọi người lấy kết quả ở đó mà không bít khám ở đâu, nếu không cứ mua phiếu khám như bình thường sau đó có chỉ định của bác sĩ khám đi lấy máu làm trip

3. chimishop

m muôn lam trong viện cho tin tuong xem kết quả thế nào, sao mẹ nó phải chọc ối, m thấy mọi người chọc ối hầu như không sao toàn mất công sau khi làm double test và triple test.

4. Huy Lân

mình cũng bị nguy cơ cao mà, k nhớ là bao nhiêu, nhưng con đầu lòng nên hai vợ chồng khá lo lắng. Kết quả của viện chưa chắc đã đúng đâu. Con mình chọc ối thì không sao nhưng mà lúc sinh lại có vấn đề đấy mom ah, đợt ý của mình là nguy cơ nhiễn săc thể 18 trisomy cao ý, về sau con mình bị suy dinh dưỡng bào thai và thiểu sản phổi đó

5. chimishop

việc suy dinh dưỡng mình nghĩ có thể chăm sóc được, còn thiểu sản phổi mình không hiểu là thế nào, b nói cho mình cái này. Mình thấy chọc ối không biết thế nào, đầy người sau khi làm trippe test và double test chọc ối đểu không có vấn đề gì, m thấy máy móc làm chả biết tin được bao nhiêu % nên cũng thấy ko biết thê nao

6. chimishop

việc suy dinh dưỡng mình nghĩ sẽ chăm được theo thời gian, m ko hiểu thiểu sản phổi là thế nào, chẳng nhẽ khi chọc xong nguy cơ cao lúc đó đối mặt bỏ con ah, cũng khổ tâm lắm nên mình không hiểu kết quả máy móc chạy ra tin bao n hiêu %

7. Huy Lân

Ừ, nhưng thường thì đột biến NST 18 sẽ có nguy cơ như vậy đó, vì hôm mình siêu âm bác Cường bác cũng bảo làm triptest nguy cơ đó cao nên con bị suy dnh dưỡng là đúng rồi. Người ta kết hợp chọc ối và siêu âm hình thái của con nữa mà. Lúc mình siêu âm thì con hình thái hoàn toàn bình thường, con mình sinh ra nhìn bên ngoài cũng hoàn toàn bình thường, duy chỉ có phổi bị lép. không nở được, mới sinh được vài giờ là con đã bỏ mình rồi. Nếu bạn siêu âm cả hình thái và chọc ối có vấn đề nhẹ thì không sao, nhưng nặng thì cái đó mình nghĩ là cần thiết, càng để lâu càng khó giải quyết.

8. Huy Lân

Thiếu sản phổi theo mình hiểu nôm na là phổi của con chức năng kém, lúc sinh xong bác sĩ họ chụp xquang nói phổi con mình lép, hoạt động rất yếu, có tiêm mũi trợ phổi nhưng không có khả quan. họ nói lúc trong bụng mẹ thì con sẽ được mẹ hỗ trợ nhưng khi ra ngoài con phải tự chiến đấu, mình giữ con đc tới 35w, cũng nằm trên pstu gần 2 tháng trời, mới đầu cũng nghĩ như bạn đó là còn nước còn tát, của mình ngôi còn bị ngược vì vậy cũng là 1 lần mổ đẻ nên mình cố gắng giữ con lại, hi vọng con càng lớn thì mọi thứ sẽ ổn ddihj lại. Bác Cường cũng hỏi mình có muốn giữ hay không, mình khăng khăng muốn giữ lại, sau khi sinh xong cả nhà còn giấu mình chuyện của con, tới khi mình ra viện chồng m mới nói cho m về chuyện của con, m sốc quá, khóc ngày khóc đêm, càng nghĩ tới lại càng đau lòng.

9. chimishop

m thì nghĩ trường hợp của bạn ko phải là chỗ NST 18, việc làm chẩn đoán chỉ nói có khả năng chứ ko có nghĩa lf con minh chắc chắn bị, do bạn sinh bé khi 35 tuần nên phổi chưa phát triển phải tiêm mũi trợ phổi chứ không phải ảnh hưởng bởi NST 18 vì mình thấy n hiều bé sinh sớm toàn phải tiêm mũi đó ah

10. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

em ơi, lâu lắm rồi mới thấy em, lại đọc được tin như thế này, tình hình là sao vậy em?

Huy Lân thích bài này.
  11. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

tư vấn mình với :((

12. Huy Lân

E cảm ơn c, sau 8 tháng mong ngóng cuối cùng em vẫn k được gặp con chị ạ, buồn quá, hichic

thanhthuyvt46 thích bài này.
  13. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

uh, chị cũng đoán là như thế, chị cũng ko biết nói gì, chỉ biết nói cố gắng lên em nhé!

Huy Lân thích bài này.
  14. Huy Lân

đúng như bạn nói, tuy nhiên m không may mắn vì nằm ở phần thiểu số kia, còn nếu bình thường khoảng 32 tuần trở lên là phổi con đã hoàn thiện thâm chí k cần phải tiêm trợ phổi, bạn m sinh con lúc 33w mà cũng k phải tiêm đâu.

15. chimishop

đúng là nhiều người quan niệm trai gái nhưng đúng là con mạnh khỏe là hạnh phuc lắm rồi, m cũng lo lắm vì có người xét nghiệm không có nhưng ko hẳn là không có thể xảy ra...............

Huy Lân thích bài này.
  16. Huy Lân

ừ, k chỉ xét nghiệm mà m còn chọc ối nữa, nhưng vẫn k có kq chính xác đc