Kinh nghiệm: Quỹ Đen Các Mẹ Có Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

By Chuhongnhung on 29/5/2017 lúc 11:58 AM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Phụ nữ cần có quỹ đen ai cũng biết. Đến em nghèo tháng kiếm 2 triệu mà còn biết dấm dúi chồng lập quỹ đen nữa là :D. Nên em hỏi chút các mẹ có quỹ đen, quỹ các mẹ lập được bao lâu ? có được bao tiền rồi ? . Em lập đc 6 tháng, có 1 sổ tiết kiệm 10 triệu rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

1. hoatrucbach01
      hoatrucbach01
      Đấy các ông ý toàn sĩ diện hão kiểu như vậy cho nên là chúng ta cứ phải cầm chắc, nhỡ mà không may gia đình có việc, con ốm đau tiền không có, đi vay xem anh em có ai cho không? chúng ta cứ phải có 1 khoản dành dụm để có việc mà chi. Nhiều mẹ hiểu nhầm quỹ đen là dấu nhẹm đi, là phòng khi vkck chia tay này nọ kể ra cũng đúng nhưng k hẳn là như vậy đâu, vkck đang sống với nhau chưa nghĩ tới chuyện đó, nhưng mình thì luôn muốn để chủ động mọi thứ vì vậy mà cần phải làm ra tiền riêng và thu nhập bao nhiêu ck cũng k biết,còn khi mà muốn mua sắm thứ gì đó trong gia đình 2 vkck cùng bàn bạc. vk sẽ nói nhà mình hiện có từng này tiền, em muốn mua cái này, cái kia là ck ok luôn, mua xong vk lại than thế là em trắng tay rồi haa từ nay bố phải cop để trả nợ, để đưa mẹ dành còn phòng khi nhà có việc, xong thì thi thoảng tính toán cho ck biết là chi tiêu cả nhà mình hàng tháng tốn thế này, biếu bố mẹ thế này vvvvv .. để ck biết là tiền mà ck đưa là k đủ, vk phải bù vào thì vk cũng không còn tiền riêng nữa.
    2. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Mẹ này nói chuẩn.
    3. minhchau7683
      minhchau7683
      300 TRIỆU còn cố gắng nhiều
    4. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi 300tr là cũng ổn ổn r mn ạ. E mà đc tầm mẹ nó thì e cũng hài lòng :)
    5. mecach
      mecach
      em đang đi thuê nhà nên ko có đc quy đen các mẹ ơiiii
    6. Mẹ bé Khánh An
      Mẹ bé Khánh An
      nhà em 2vc đều k có quỹ đen. cả 2 vc đều kinh doanh, k ai biết ai kiếm được bn tiền cả, mà chưa bgio nghĩ đến việc lập quỹ đen. cứ cuối tháng 2vc tổng kết tiền với nhau. liệu có cần suy nghĩ lại k nhỉ :( :(
    7. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Tuỳ tính từng ông chồng và hoàn cảnh. E thu nhập k ổn định thì e phải có. Nhưng nếu mẹ nó có thu nhập ổn định thì cũng k cần thiết
    8. thanhthuy0331988
      thanhthuy0331988
      Em thì hai vợ chồng ko ai quản lý lương ai mọi thứ đều thoải mái . Em cũng có quỹ đen kha khá hi
    9. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Có quỹ đen thấy an tâm và tự tin hẳn mn nhỉ :)
    10. thanhthuy0331988
      thanhthuy0331988
      Vâng tự tin hơn hẳn ko bị phụ thuộc ít nhiều có việc mình vẫn quyết định được luôn hi
      Min Mốc thích bài này.
    11. ME_MUOP_2012
      ME_MUOP_2012
      cái topic bi trôi vì mình vô tình search fai, h đã là tháng 8 của năm rồi mà mình chả tích lũy dc gì, năm nay quỹ của mình nghèo lắm ko thêm đc đồng nào còn bị lạm dụng vào chi tiêu rất nhiều cho gia đình, thương cái quỹ của mình lắm nh chẳng biết làm tn cả.
    12. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Giống e rồi. Giờ này năm ngoái khoe được 75tr. Sau 1 năm rồi mà bỏ thêm đc nhõn 5tr ( mà chủ yếu đấy là tiền lãi để ngân hàng đấy nhé). Buồn quá các mẹ ạ. Chẳng biết từ giờ đến cuối năm có ổn hơn không.
    13. lananh273
      lananh273
      Thì nhiều khi quỹ cũng để dùng các việc cần thiết mà. Đâu thể cất 1 chỗ mãi được. Có việc dùng đến coi như sử dụng hiệu quả rồi
    14. cualuoi
      cualuoi
      Bao giờ mình mới có dư để lập quỹ đen :( giờ tiền 2vc làm chỉ đủ trả lãi ngân hàng hàng tháng , và nuôi con , trang trải cuộc sống thôi :(
    15. mountain90
      mountain90
      E chẳng có quỹ đen, có nuôi con lợn vừa hôm nọ đập ra lấy tiền mua sắm đồ cho nhà thôi
    16. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi mẹ nó có nhà riêng thế là sướng nhất rồi :).
      Nói chung mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Hoàn cảnh của e k thể k lập quỹ đen được. Nhà đang ở thì là nhà của bố mẹ chồng. Có ly hôn ra khỏi nhà thì là 2 bàn tay trắng, coi như mình ở nhờ. E lại k có thu nhập, chỉ đồng ra đồng vào tháng 2-3 triệu. Không chủ động có quỹ đến sau này nhỡ làm sao thì biết dựa vào đâu. Chưa kể e sức khoẻ yếu, bị tim nên động tý là lăn quay ra ngất xỉu. Thế nên chẳng đi làm đâu đc lâu dài ổn định. E mà k phòng thân, đến lúc 40 tuổi vừa già vừa yếu không kiếm ra tiền, ck đuổi ra đường thì toi. Mà có kinh tế sau này có cơm k lành canh k ngọt cũng giành đc quyền nuôi con. Nói chung là luôn luôn chủ động đc trong cuộc sống
      Min Mốcmountain90 thích.
    17. hainamvu123
      hainamvu123
      sau khi đọc bài và xin kinh nghiệm của c chủ topic e đã có 5tr quý đen, khiêm tốn qua. hic
    18. mountain90
      mountain90
      Nghe chừng mn cũng vất vả nhỉ.
      Cố lên, nghèo thì lâu chứ giàu bất chợt đấy :D
    19. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Tích tiểu thành đại mà :)
    20. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi ai cũng động viên thế. Bảo tranh thủ tận hưởng nghèo đi k đến lúc giàu bất ngờ lúc ấy muốn nghèo chẳng đc. Thôi thì mình cứ lạc quan :)