Con Bị Mộng Du Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi songngu23, 27/8/2018.

1. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

Cu lớn nhà em 4 tuổi rồi, đi lớp từ năm 3 tuổi và từ đợt đó con hay mộng du ban đêm, cứ bật dậy khóc lóc hay nói linh tinh, em cũng tìm hiểu việc con học ở trường xem có vấn đề không, rõ ràng thấy mọi chuyện vẫn ổn, gia đình thì ôn hòa vui vẻ chẳng thiếu thốn hay có gì lo âu. Các mẹ giúp em với, làm sao con lại bị như thế và có cách nào không ạ?
    Trước thỉnh thoảng bị thôi nên em cho nó là bình thường, nhưng gần đây cu cậu mộng du mê sảng lúc ngủ quá nhiều, em lo quá :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi songngu23
    Đang tải...

2. Ngọc Lannnn

Ngọc Lannnn Thành viên tập sự

Hiện tượng như vậy cũng chỉ là bình thường do những ký ức trong ngày còn lưu lại và bé chưa xử lý hết thôi, trước khi đi ngủ cho bé uống sữa ấm hoặc nước ấm, xoa bóp và hát ru hoặc kể chuyện xem sao.

3. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

em cũng chịu khó kể chuyện , tâm sự với con trước khi đi ngủ nhiều, ngâm chân nước ấm nữa, có hôm con đi chơi cả ngày về mệt mà vẫn mộng du,ngủ mê, dạo này nhiều quá nên em cũng lo, có bác sĩ nào khám cái này không mẹ

4. vivisk17

vivisk17 Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi, Có thể khi trong trường bé chơi giỡn với bạn bè, nên đêm về thì hay mộng du và nói linh tinh. Có những bé đêm ngủ sẽ la nữa. Nên bạn đừng lo quá nhé!
    Nếu bạn muốn yên tâm hơn bạn có thể cho bé đi khám nha.

5. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

mẹ có biết địa chỉ nào khám không, em tính đưa con đi khám ạ mà chưa biết khám ở đâu tốt

6. vivisk17

vivisk17 Thành viên sắp chính thức

Mẹ cứ đến bệnh viện nhi đồng 1 hoặc nhi đồng 2 cho bé khám nha, ở đó có chuyên khoa riêng luôn đó mẹ.
    Mình thấy ứng dụng VieVie mình đang dùng có nhiều bác sĩ chuyên khoa tư vấn miễn phí cho mình luôn đó mẹ, mẹ có thể tải về để hỏi bác sĩ trong đó những vấn đề của bé nhà mình nè, phản hồi nhanh lắm luôn đó mẹ.

7. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

Cảm ơn mẹ rất nhiều, mai nghỉ lễ rồi, em sẽ tranh thủ cho con đi khám, cứ lo để lâu con bị ảnh hưởng tâm lí đó mẹ ạ, nhỡ sau làm sao lại hối hận vì đoảng quá :(