Bạn Chọn Gì: Bảo Hiểm Hay Ngân Hàng !!!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi kien138, 10/9/2018.

1. kien138

kien138 Thành viên mới

bạn tìm hiểu lại nhé, Ngân Hàng được phép phá sản, cty BH thì không !
    tham gia BHNT chỉ có 2 rủi ro:
    1- tư vấn viên làm không đúng lương tâm, nên nếu tham gia bạn cần tìm hiểu thật kỹ tất cả các thông tin, kể cả thông tin cá nhân tư vấn viên :D
    2- khách hàng không thành thật , giấu diếm bệnh tật

2. kien138

kien138 Thành viên mới

bạn là người cmt có tâm nhất mình gặp, về cơ bản bạn hiểu rất rõ về tình hình thị trường BH ở VN hiện nay, chắc bạn là đồng nghiệp của mình :X

Mẹ Kem iu thích bài này.
  3. kien138

kien138 Thành viên mới

chuẩn rồi bạn, 1 ngàn like cho bạn :D

4. kien138

kien138 Thành viên mới

đọc cmt của bạn xong mình chỉ nghĩ đến 1 điều, từ năm 2005 đến giờ bạn không có tiền để mua vàng cũng như tham gia BHNT. :))

5. kien138

kien138 Thành viên mới

thank bạn đã nói hộ mình, quá chuẩn :)

6. kien138

kien138 Thành viên mới

năm 2018 BHNT trả lãi cho khách hàng là 7,32% mình nghĩ cũng ko thua NH đâu bạn ạ, còn về đầu tư thì cả NH và BHNT đều ko phải là kênh đầu tư.
    BHNT định nghĩa đúng nhất chắc là : 1 công cụ đề phòng rủi ro không mong muốn về sức khỏe :)
    BHNT sẽ chi trả tất cả các trường hợp rủi ro như trong bảng tóm tắt mình đã đưa ở trên bạn nhé, bảo vệ toàn diện cho bạn trong mọi trường hợp rủi ro ảnh hưởng đến sức khỏe và sinh mạng :)

Sửa lần cuối: 17/9/2018
    quynhnhu.xt thích bài này.
  7. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn thông tin của bạn.

8. AD Nội thất An Phú

AD Nội thất An Phú NAD Digital Marketing

Chắc thánh này đi bán BH đây mà :)) bảo hiểm đai ichi hay bảo hiểm prudential vậy?

9. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

thật là khó lựa chọn

kien138 thích bài này.
  10. Duc Tu

Duc Tu Tinh dầu Việt xuất khẩu Nhật Bản

kien138 làm gì có cái chuyện cty Bh không được phép phá sản??? kể cả chính phủ nếu không duy trì được hoạt động cũng phải phá sản chứ đừng nói cty bảo hiểm. bạn chỉ nên nói rằng cty bảo hiểm có quỹ để bảo vệ khách hàng trong trường hợp phá sản hoặc mất khả năng thanh toán.
    nếu bạn đang nói dối thì chính bạn là người "tư vấn viên làm không đúng lương tâm" khi lừa dối khách hàng đấy

kien138 thích bài này.
  11. kien138

kien138 Thành viên mới

bạn đọc 1 lượt các coment của mình trc đã nhé :))

12. Duc Tu

Thật tình mình không có ý gì, bản thân mình đóng 3 bảo hiểm prudential, có cả thẻ vip luôn, nhưng mà những gì bạn nói thấy vô lý quá, công ty bảo hiểm bị phá sản thì công ty nào chịu trách nhiệm tiếp tục bảo hiểm với bạn? bạn nghe là đã thấy vô lý rồi, công ty của bạn phá sản rồi nhà nước bắt buộc một công ty khác có cùng ngành nghề với bạn đứng ra để chịu trách nhiệm à? cách đây một vài năm về trước, bạn biết có một công ty bảo hiểm của mỹ phá sản rồi phải tìm cách tự cứu lấy mình, may mà bán lại được cho công ty của trung quốc (mình không tiện nói tên), chỉ có điều, để xác nhận một công ty phá sản nhất là ngân hàng và bảo hiểm là rất khó và có sự xác nhận của nhà nước chứ đâu dễ dàng tự phá sản được. Công ty bảo hiểm không lừa 100% các vụ bảo hiểm là di tư vấn viên và sự cả tin của người mua bảo hiểm mà thôi

quynhnhu.xtkien138 thích.
  13. kien138

kien138 Thành viên mới

có nhiều người là ếch nhưng lại ko biết mình là ếch đấy bạn ạ :)

14. kien138

kien138 Thành viên mới

lúc ấy mình trả lời khoảng chục comment nên dùng từ ko chính xác, như bạn nói đấy, khi không thể chuyển giao hợp đồng sang 1 cty khác thì lúc ấy nhà nước mới dùng đến "quỹ dự phòng nghiệp vụ bảo hiểm" để giải quyết quyền lợi bảo hiểm cho khách hàng. và cái gọi là "quỹ dự phòng nghiệp vụ bảo hiểm" của mỗi công ty sẽ tăng theo thời gian, tương ứng với số lượng hợp đồng cùng với giá trị những hợp đồng đã được ký, Bộ Tài Chính là cơ quan quản lý quỹ này.
    rất cảm ơn bạn đã đóng góp chân thành vào bài viết này, sau này mình sẽ để ý câu chữ hơn :)

15. Duc Tu

tôi tranh luận với bạn trong nội hàm comment này thôi

16. Duc Tu

"mình ko có ý dạy khôn bạn đâu, nhưng thật sự vì có nhiều người có suy nghĩ tương tự bạn nên hiện mới chị chưa đầy 10% ng dân VN tham gia BHNT, trong khi các nước phát triển tỷ lệ này luôn ở mức >90%
    - Các cty BH có vốn nước ngoài ở VN hiện nay hầu như đều có tuổi đời lớn gấp nhiều lần tuổi của bạn
    - hợp đồng BHNT có tính kế thừa, kể cả khi cty BHNT bạn ký hợp đồng phá sản, hợp đồng của bạn cũng được chuyển sang 1 cty BH khác chứ ko mất hiệu lực. khác hẳn Ngân Hàng nhé, nếu NH phá sản bạn chỉ nhận đc tối đa 75 triệu thôi :))" đây là nguyên văn lời của bạn rồi tôi chỉ sự lừa dối trong lời nói của Bạn, bây giờ bạn lại quay sang nói là dùng quỹ dự phòng? cái quỹ dự phòng này nó cũng giống như bao ngân hàng và công ty kinh doanh có điều kiện ký quỹ khác mà thôi. Nếu bạn hiểu biết, hãy nói chính xác công ty bảo hiểm nước ngoài bà trong nước có mức ký quỹ là bao nhiêu?

kien138 thích bài này.
  17. kien138

kien138 Thành viên mới

thì bạn chọn cả 2 đi, đừng bỏ phí bất kỳ lựa chọn nào. bất kỳ 1 cách tiết kiệm nào cũng có những ưu nhược điểm của riêng nó, và điều quan trọng nhất là mình ko nên "bỏ tất cả trứng vào cùng 1 giỏ" :D
    bạn nghĩ Bảo hiểm là "Công cụ dự phòng rủi ro" thì sẽ thấy nó có tác dụng với bản thân và gia đình hơn.
    mình bật mí cho bạn công thức tiết kiệm mà những người đã tham gia Bảo Hiểm Nhân Thọ sử dụng nhé :
    Thu Nhập - Tiết Kiệm = Chi Phí :h:

nếu nghĩ theo lối thường là : Thu Nhập - Chi Phí = Tiết Kiệm thì cũng không có j sai, nhưng để thực hiện được lại rất khó, vì nhiều khi cái cám dỗ chi tiêu nó lớn lắm, mình mà ko kiểm soát được thì cái khoản Tiết Kiệm có khi bị âm luôn ấy.
    bạn có thể add FB mình để trao đổi và tìm hiểu thêm về Bảo Hiểm bạn nhé.
    https://www.facebook.com/Nn.Kien

18. kien138

kien138 Thành viên mới

bạn đọc kỹ comment của mình chưa, "quỹ dự phòng nghiệp vụ bảo hiểm" sẽ được dùng khi hợp đồng bảo hiểm ko được chuyển giao và kế thừa cho công ty bảo hiểm khác. mình đưa ra thông tin ko sai và đúng theo diễn biến của tình trạng hợp đồng. bạn đã là khách vip của Pru thì bạn cũng nên biết 1 chút về những điều này chứ. còn thông tin quỹ dự phòng bạn chỉ cần vài click chuột là có thôi, bạn ngồi trc máy tính hay điện thoại mà còn phải xoáy mình những chuyện như này thì thật sự là ...

19. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Chuẩn bác, sợ nhất là tư vấn viên không có lương tâm bác ạ, họ chỉ muốn như thế để chốt lời chứ không quan tâm gì tới khách cả. Nhưng bây giờ thì tư vấn viên cũng chuyên nghiệp hơn nhiều rồi bác nhỉ

kien138 thích bài này.
  20. kien138

kien138 Thành viên mới

https://webbaohiem.net/cau-hi-110-d...-c-hiu-nh-th-nao-co-nhng-loi-d-phong-nao.html
    có thời gian thì bạn đọc cái này cho mình, để hiểu đc là tại sao các công ty Bảo Hiểm nước ngoài có thể hoạt động và phát triển được ở VN.

Sửa lần cuối: 17/9/2018