Các Mẹ Thông Thái Cho Bố Nó Hỏi Nhờ Về Tổ Chức Sinh Nhật 5 Tuổi Cho Con!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi TuanKien.Thaco, 1/10/2018.

1. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên chính thức

Chào các Bố Mẹ thông thái! Tình hình là cuối tháng này sinh nhật quý tử nhà Em, cũng tiện làm cái 20 tháng mười cho Mẹ nó bất ngờ. Nên muốn tìm một không gian tổ chức riêng tư, đẹp, đồ ăn tiện lợi dễ ăn. Nhà Em ở Nguyễn Công Trứ. Ngó qua có thấy mấy nhà hàng loanh quanh Ngô Thị Nhậm:
    1. Như nhà hàng Chaka " hình như chuyên về chả cá" thì phải. Đi qua trông đẹp và sang trọng mà nhìn qua Menu trên web thì không đắt.
    2. Quán sành chuyên về Gà. Không gian thì ko được rộng cho lắm mà ăn Gà nhiều khi không tiện
    3. Nhà hàng Au Delice hình như chuyên đồ âu. Nhìn qua menu thì đắt nhưng không biết có sắt ra miếng không?
    Các Bố Mẹ nào ăn rồi cho em ý kiến với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TuanKien.Thaco
    Đang tải...

2. tnlan

tnlan Bắt đầu tích cực

Tháng trước em có tổ chức cho bé 3 tuổi nhà em ở nhà hàng Chaka, lúc đầu cứ nghĩ thực đơn mỗi chả cá lăng, sau đến xem thấy menu nhiều món về cá lăng, em có đặt sallad, nem mỡ chài( món này nhà em mọi người khen nhất), cá thuỷ tinh ( thực ra là cá ngần, ở Hoà Bình hay có ạ, ăn giòn và lạ), phở cuốn cá lăng ( ăn thanh, vị lạ, nước chấm ok), mỗi mâm e gọi 2 suất chả cá là 10 miếng, cá lăng ở đây được cái thịt chắc, mắm tôm ổn, hôm đó nhà e còn xin 1 hộp về vì ông bà nội mê mắm tôm, chốt cuối cùng em gọi nồi lẩu cá lăng măng cay, nước lẩu ngon, lần đầu em được ăn luôn. Tổng quan không gian decor đẹp, hôm đó nhà em 10 mâm nên được xếp tầng 3, bãi đỗ oto đối diện nhà hàng miễn phí, đồ ăn mọi người khen ngon, phục vụ về cuối hơi chậm vì hôm em đi kín 3 tầng, chắc cuối tuần, giá cả hợp lý, nhà em đặt 1,3tr/1 mâm. Kết luận, e vote cho nhà hàng Chaka.

3. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên chính thức

Cảm ơn Mẹ nó nhé! một review rất kỹ. Thế mẹ nó không có ý kiến về 2 nhà hàng còn lại ạ?

4. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

Mẹ nó cho cái contact!

5. tnlan

tnlan Bắt đầu tích cực

Địa chỉ 13-15 Ngô Thì Nhậm, Hai Bà Trưng bạn nhé, kẻo nhầm Hà Đông ^^. Số điện thoại bạn quản lý trước mình làm việc để đặt tiệc đây: 0912389339. Bạn nên đặt tầng 3 cho các bé chạy nhảy thoải mái.

6. tnlan

tnlan Bắt đầu tích cực

Au Delice chủ yếu khách nước ngoài, món âu, bố mẹ e ăn không hợp nên không tổ chức ở đấy. Sành đồ cũng ok, nhưng chỗ ngồi không gian không rộng như Chaka, bên Sành ngồi nhóm nhậu thì được, còn tiệc bố nó cứ ra Chaka nhé! Gia đình bên mình về thích lắm, vì menu phong phú, đồ ăn vị ngon, ăn các món về cá nên không bị đầy bụng, nói chung ổn lắm bố nó ạ. Cuối tuần này ông bà lại bảo ra đấy ăn lẩu cá tiếp, hehe

7. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

cảm ơn Mẹ nó! mình vừa ăn trưa nay. Rất ổn, ngon hợp khẩu vị. Thích nhất là xe oto để thoải mái.

8. huonggiang2711

huonggiang2711 Thành viên mới

Nói đến ăn uống lại thèm! Chả cá thì có nhiều hàng lắm
    Chaka, Vua chả cá, chả cá hà thành...! nhiều lắm. Nhưng nói chung ăn ở đâu cũng ngon. Tiện đâu ăn đấy thôi. Hơi ba phải tý

vnpt.Diễmtnlan thích.
  9. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Bố nó cứ đến ăn thử! với lại phải đến xem không gian thật. Em thì ăn ở cả 3 nơi rồi, về không gian thì Chaka rộng nhất.

TuanKien.Thaco thích bài này.
  10. Dũng Bùi s

Dũng Bùi s Tư vấn chung cư Hà Nội . tận tâm nhiều kinh nghiệm

Chỗ nào cũng thấy được chị gần đâu thì đến đó cho tiện chị ạ

11. Nhi Đào

Nhi Đào Thành viên chính thức

quan tâm.

12. linkerpt

linkerpt Thành viên tập sự

mình cũng ở gần đó mà không biết chỗ nào, tiếc quá.