Làm Thế Nào Giúp Con Nhanh Khỏi Các Bệnh Đường Hô Hấp???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Trà Xanh 114, 2/10/2018.

1. Cẩm Tô

Cẩm Tô Thành viên chính thức

Ừm đợt em cũng đc bà chị dâu cho 1 lọ siro Vitaprolis đấy, bé nhà em hay bị các bệnh viêm đường hô hấp trên lắm, uống cái này kết hợp với thuốc bsi kê đơn thấy nhanh khỏi hơn thật, mà con nhà bà chị em toàn dùng loại này để giúp tăng đề kháng đấy. Em vẫn đang dùng cái viên ngậm anaferon của Nga ý, tại đợt trc mua chưa hết nên dùng cố đỡ phí, mỗi tội thấy ko hiệu quả lắm, vs cả bé nhà mình nhiều khi ngậm 1 lúc lại nhè ra

Đang tải...

2. Duc Tu

Duc Tu Tinh dầu Việt xuất khẩu Nhật Bản

mà phải tinh dầu tràm chuẩn nhé

Trà Xanh 114 thích bài này.
  3. Duc Tu

Duc Tu Tinh dầu Việt xuất khẩu Nhật Bản

1. Hàng ngày sau khi tắm xong, nên xoa 1 ít Dầu Tràm lên ngực để giữ ấm cho bé phòng ho và cảm lạnh. Ngày nào bé tắm xong cũng có thể bôi kể cả mùa đông lẫn mùa hè, hôm nào mùa hè nóng quá thì thôi. Không nên bôi quá nhiều vì da của bé còn khá mẫn cảm, dễ gây nóng, khó chịu cho bé. Khi bôi, lúc đầu có thể bé hơi khó chịu nhưng khoảng vài phút sau sẽ.
    Hoặc có thể nhỏ 1-3 giọt tinh dầu tràm vào nước tắm

Khi tắm, các bạn sẽ thấy Da của bé nhờn nhờn là do Dầu tràm dính vào da, chỉ cần ngâm sơ, sau đó lau khô cho bé.

2. Nếu các bạn không muốn tắm cho bé thì sau khi tắm xong, các bạn có thể dùng Dầu tràm xoa lên 2 lòng bàn tay của mình, xoa xoa một tí rồi massage lên người của bé. Như vậy vẫn có thể giữ ấm cho bé mà cũng có thể giúp cho bé thư giãn, thoải mái.

3. Để phòng ho cho bé, các bạn có thể xoa dầu ở sau lưng của bé, đừng cho nhiều dầu Tràm xoa một lần mà có thể cho chia nhỏ xoa nhiều lần, xoa thêm ở vùng ngực và cổ nữa.

4. Khi bị muỗi, kiến cắn, các bạn hãy dùng Dầu tràm xoa vào ngay chỗ bị cắn của bé, chỉ cần khoảng 2-3 phút thì vết sưng sẽ đỏ ngay. Chú ý là không được xoa ở Mặt và thái dương hay trán của bé nhé.

5. Nếu bé bị ngạt mũi thì các bạn đừng thoa Dầu tràm lên trực tiếp mũi của bé vì nó sẽ khá cay, bạn có thể thoa lên khăn quấn quanh cổ của bé hoặc những thứ xung quanh để sao cho Bé có thể ngửi được

4. Con Bố Toàn

Con Bố Toàn Thành viên mới

CHIA SẺ BÍ QUYẾT GIÚP CON THOÁT KHỎI THUỐC KHÁNG SINH [​IMG]
    Bài thuốc này gồm 4 thành phần, HO nổ cổ ra cũng hết ngay. Chanh đào mật ong ko ăn thua, cam nướng lò vi sóng ko khỏi đc đâu. Bổ phế siro mua ở hiệu thuốc cũng ko = đc.

- Lá húng chanh tươi hay còn gọi là rau tần 5,6 ngọn. Hái vào lúc sáng sớm khi mặt trời chưa mọc thì mới phát huy tác dụng tốt nhất. Nhà có trẻ nhỏ các mẹ nên trồng cây này. Nếu mua ở chợ về thì giảm công dụng nhiều rồi nha mọi người.
    (Đừng nhầm với lá húng chó)

- Quất 7,8 quả rửa sạch cắt miếng nhỏ (đừng dùng chanh)
    - Mật ong xịn
    - Đường phèn (ko dùng đường thường)

Cho tất cả vào bát ô tô đậy đĩa to lên trên cho vào nồi nước hấp cách thuỷ 30-45'. Một ngày cho bé uống khoảng 4 lần, mỗi lần 4,5ml. Toàn thành phần tự nhiên nên không sợ quá liều gì hết. Uống khoảng 2 ngày là ho như cuốc cũng khỏi tiệt.

{Sưu tầm}

5. saohoa25

saohoa25 http://bit.ly/2BZXQLk

cho bé uống thêm tăng cường sức đề kháng đi bạn, cùng kết hợp bôi tinh dầu chàm hoặc khuynh diệp ( nhưng tinh dầu khuynh diệp nhạy hơn) kết hợp massa bấm huyệt dũng tuyền. con mình làm thì 1-2 đến hôm thứ 3 thì khỏi.

6. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Cái viên ngậm kia em dùng ko hiệu quả, dùng 1 vỉ rồi bỏ. cái vitaprolis như mom nói dễ dùng ko? sợ có đắng hay j ko? bé nhà em hơi khó khăn khi uống mấy thứ thuốc hzzz

7. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Vâng ạ, em cảm ơn các mom ạ, em đang có dùng dầu tràm dầu tỏi cho con rồi ạ, dùng từ lâu rồi ý ạ :(

8. huongy655

huongy655 Thành viên tập sự

Cùng nỗi lo với bạn, bé mỗi khi ho là mình lại cảm thấy sợ, không biết phải làm sao, chỉ mong các bé luôn mạnh khỏe qua giai đoạn này

9. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

tìm hiểu thêm về thuốc nam đi bạn, rất hiệu quả