Kinh nghiệm: Nên Mua Máy Giặt Hiệu Nào?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bongcuame, 8/10/2018.

1. hotboy2003

hotboy2003 Bắt đầu tích cực

Mình thấy bây giờ các hãng cạnh tranh nhau nên công nghệ đều tương tự như nhau hết à. Chủ yếu là mình thích hàng của hãng nào sản xuất thì lựa chọn thôi. Như nhà em thì trước giờ em chuộng hàng Hitachi lắm, nhất là em đã có cái tủ lạnh Hitachi, xài hơn 5 năm rồi mà vẫn ngon lành. Nên giờ nhà em định đầu tư cái máy giặt Hitachi đời mới luôn :D

Đang tải...

2. nhodokhonghat

nhodokhonghat Bắt đầu tích cực

há há, sử dụng máy giặt mà giờ cò dùng thêm máy người hỗ trợ nữa hả mẹ nó ? Thế thì theo em là cần thay gấp thôi, chứ chả lẽ mai mốt mình lại thay phần giặt tay cho nó mấy cái đồ cần giặt nhẹ nữa hay sao ?

3. phan hay xi

phan hay xi Thành viên chính thức

đời mới sau này đa số các hãng sản xuất đều có cho ra loại mới 2 lồng giặt hết á mẹ nó ơi, Hitachi, LG, SS... Chủ yếu là mom thích cái nào thôi

4. longhoang12

longhoang12 Thành viên tập sự

Vòng vòng thấy các mẹ dùng máy giặt của Nhật không hà, máy giặt đời mới nhiều chức năng hiện đại, các mẹ đỡ tốn thời gian cho việc giặt giũ.
    Các mẹ giới thiệu cho em máy giặt nào giặt chế độ nước nóng, thằng con nhà này quần áo đi học ngày nào cũng đen thùi lùi, ngâm xà bông rồi chà muốn oải luôn.

5. lanlee86

lanlee86 Thành viên chính thức

Gì mà khổ quá chị hen, máy giặt để tự động còn phải mình đụng tay vào nữa. Giờ máy giặt tự động hết, tính năng nổi trội hơn thì được chú ý hơn

6. Con Bố Toàn

Con Bố Toàn Thành viên mới

Nhà tôi dùng loại mới nhất máy giặt nước nóng Panasonic Inverter Series 7 . giặt cực tốt cơ mà ko thấy tiền điện giảm mấy như quảng cáo =))

7. mekhanhmai

mekhanhmai Thành viên tập sự

Mình dùng máy giặt của Electrolux thấy tốt & êm, bền bỉ :)

8. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

9. nhonnhonsg

nhonnhonsg Thành viên mới

Lúc nào giặt đồ cũng chờ đợi mòn mỏi mới giặt xong, nhiều khi nước yếu nên máy đứng luôn không hoạt động. Chán quá mấy mẹ ạ, có ai có cách gì không?

10. boyeudau

boyeudau Thành viên tích cực

Nhà mình đường nước yếu nên là lúc nào giặt đồ cũng oải, đợi nước ra đầy lồng giặt để giặt thật là chán hết sức, đợi mòn mỏi luôn, mình toàn bơm nước thêm bên ngoài vào cho nhanh, nghe đồn máy giặt Hitachi có bơm trợ lực giúp cấp nước nhanh, ai dùng rồi cho mình ít review đi

11. chauchausg

chauchausg Thành viên tập sự

Mình đang muốn sắm một cái máy giặt cho vợ đỡ cực, nên cũng đang tìm hiểu mua lại máy nào đó chất lượng để có thể dùng lâu dài mà mình chán nhất là mấy máy giặt trước mình xài bơm nước rất yếu, dẫn đến thiếu nước và đồ giặt không sạch. Ai biết loại nào cấp nước mạnh chỉ mình với nha

12. mequynsg

mequynsg Thành viên mới

Máy giặt nhà mình cũng lâu đời lắm rồi, bơm nước yếu nên đồ giặt không sạch gì hết mọi người ạ :(

13. votinhlove

votinhlove Thành viên chính thức

Sau khi lấy quần áo ra phơi thì thấy quần áo dính những chất bụi bẩn, rác,...Mọi người có ai bị trường hợp như em không? Làm cách nào để vệ sinh lồng giặt an toàn vậy ạ?

14. chungmottamlong

chungmottamlong Thành viên chính thức

Hồi trước hay phải kêu thợ về vệ sinh máy, cũng tốn 300 400 ngàn đó, giờ hiện đại ghê máy có chế độ tự làm sạch lồng giặt, máy giặt sẽ tự động vệ sinh mỗi khi giặt quần áo giúp ngăn chất bẩn, nấm mốc bám vào lồng giặt giúp quần áo giặt sạch hơn. Thích nhắm hihi.

15. votinhlove

votinhlove Thành viên chính thức

Nhà chị dùng máy nào thế cho em xem với ạ

16. cuti12

cuti12 Thành viên chính thức

Nhiều mẹ không cần tính năng tự làm sạch lồng giặt chứ mình đã từng trải qua kinh nghiệm khá thê thảm nên cũng chia sẻ ra đây. Không biết do lồng giặt bẩn thế nào làm ống xả bị nghẽn, mình thuê thợ đến sửa và làm vệ sinh xong anh ấy cắm ống xả xuống lỗ thoát nước ko kĩ, mà máy giặt sau khi làm vệ sinh thì xả mạnh quá, kết quả tất yếu là ống xả bung ra khỏi lỗ thoát nước, lênh láng cả nhà haha Đau khổ nhất là nhà mình....lát sàn gỗ, vầng, nguyên cái sàn gỗ bị ngấm nước rất vui :))

17. memongcon1

memongcon1 Thành viên chính thức

Muốn quần áo thơm tho sạch sẽ thì ngoài việc mua bột giặt và nước xả xịn thì còn phải vệ sinh lồng giặt thường xuyên nha các chị ơi. Em kinh nghiệm rồi, lồng giặt của mình lâu ngày toàn vi khuẩn không đấy, khéo không vệ sinh thường thì chỉ có nước vất, con cái mặc quần áo giặt không biết có sạch không, nhiều khi sạch bên ngoài mà trong sớ vải có vi khuẩn thì cũng như không í.

18. hongvan0012

hongvan0012 Thành viên chính thức

Nếu các mẹ không làm sạch lồng giặt, quần áo sẽ bị hôi đó, và vi khuẩn bám đầy nữa. Khi chọn máy giặt các mẹ nên chọn máy có chức năng tự động làm sạch lồng giặt nha

19. bebonhatoi

bebonhatoi Thành viên chính thức

Mọi người ơi, em nghe mấy mẹ hay chia sẻ nên làm sạch lồng giặt thường xuyên, mà em không có thời gian, mẹ nào có cách gì hay chỉ em với

20. chungmottamlong

chungmottamlong Thành viên chính thức

Mấy mẹ hãy tậy ngay em HITACHI đi, có chức năng tự động làm sạch lồng giặt đó, nhà tớ chả bao giờ phải băn khoăn làm sạch lồng giặt như thế nào? Quần áo vẫn sạch tươm