Review Một Số Trung Tâm Tiếng Anh Ở Hà Nội.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi congacon.hn, 15/6/2018.

1. congacon.hn

congacon.hn Thành viên sắp chính thức

Xin chào cả nhà, mình có thu thập được một số thông tin về các trung tâm tiếng anh cho các bạn tham khảo nhé. Bạn nào muốn tìm nơi đi học tiếng anh thì tham khảo thêm nhé.

BRITISH COUNCIL
    Hội đồng Anh thì quá nổi tiếng rồi, nhưng đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học tiếng anh đắt hơn chỗ này. Nghe đâu học phí 1 giờ khoảng 250.000 gì đó (1 khóa 32 giờ khoảng 8 triệu :-s). Chỗ này chuyên dạy tiếng Anh thông dụng, tiếng Anh thương mại nhưng chủ yếu là luyện thi IELTS và nghe nói chất lượng dạy rất tốt. Nhìn chung theo mình ai muốn luyện thi IETLS mà tài chính kha khá thì học ở đây là tốt nhất, sau này đăng ký thi IELTS ở đây luôn.

LANGUAGE LINK& APOLLO
    Hai chỗ này thì tốt cho trẻ con hơn là người lớn đi học tiếng Anh… chất lượng thì có nhiều ý kiến trái chiều. Mình cũng có đứa cháu học ở Language Link chán chê. Ban đầu con bé thích lắm, học với người nước ngoài phát âm chuẩn, mà hoạt động trong lớp thì vui nên nhà cho học lâu dài, nhưng học tới chục khóa rồi trình độ tiếng Anh chẳng thấy lên, ngữ pháp lẹt đẹt. Nhìn chung càng học càng thấy đắt (mỗi khóa giờ đã tầm 5,6 triệu rồi) mà về lâu dài không hiệu quả. Bên Appolo cũng tương tự như vậy.

AROMA
    Chỗ này có 1 vũ khí rất lợi hại là dạy tiếng Anh dành riêng cho người đi làm, nghĩa là chỉ chuyên tiếng Anh dùng cho công việc. Chỗ này phù hợp cho mấy anh chị đi làm muốn có môi trường học riêng vì ở dạy toàn người đi làm, đối tượng học khoảng 22-45 tuổi ấy, nhưng tối thiểu là 25-35 tuổi. Như chị bạn mình đang học ở đấy, chị ấy học về khen lắm, học theo các tình huống làm việc điển hình hàng ngày, học cái ứng dụng thực tế luôn nên tiết kiệm đc thời gian đeo đuổi học tiếng anh, mà giá cũng phải chăng (khoảng 3tr rưỡi 1 khóa gần 30 buổi học). Nhìn chung chất lượng tốt, tuy nhiên có ai không thích giáo viên người Việt Nam thì mình chịu thui.

EQUEST
    Bạn nào muốn ôn thi tiếng Anh để đi du học (nhất là Mỹ), như kiểu luyện lấy bằng TOEFL, GRE, GMAT, SAT và IELTS thì học ở đây được lắm, chất lượng khỏi bàn cãi luôn. Đương nhiên đi đôi với nó là học phí khá đắt rồi, mỗi khóa luyện thi chứng chỉ khoảng 6 triệu đồng.

ACET
    Trung tâm này chuyên luyện IELTS như hội đồng Anh ấy, chất lượng thì mình nghĩ không tồi, đương nhiên đi đôi với nó là học phí cực đắt rồi (rẻ hơn hội đồng Anh một tẹo thôi), nhìn chung là một sự chọn khác cho các bạn muốn ôn thi IELTS.

CLEVERLEARN
    Cleverlearn cũng là một tập đoàn giáo dục đa quốc gia (thành lập tại Mỹ). Nghe nói cơ sở vật chất ở đây rất chi là ổn, chất lượng khá ổn. Bạn nào định luyện thi TOEFL iBT thì học ở đây được đấy, tiện đi thi sau này luôn vì ở đây được ủy quyền tổ chức thi TOEFL iBT hàng tháng. Đương nhiên ngoài ra họ cũng luyện thi một chứng chỉ như TOEIC, IELTS, TOEFL, mà giá cả thì cũng không dễ nhằn đâu nha (tầm 120-140k/khóa ấy).
    IELTS THƯ ĐẶNG
    Tuy là một trung tâm nhỏ, cơ sở vật chất bình thường nhưng chất lượng thì ổn lắm các bạn ạ. Giao viên trẻ nhiệt tình, tâm huyết với nghề. Phải nói là trung tâm có cô Thư Đặng, cô dạy ép học viên học nhiều và áp lực lắm, không theo đươc là cô cho ra khỏi lớp luôn đó. Bạn nào cần ielts gấp và chịu được học áp lực thì nên học trung tâm này nhé. Học phí thì khá rẻ bạn ạ, phù hợp với sinh viên nghèo nha.hehe
    http://prosource.edu.vn

Trên đây là chia sẻ của mình thôi nhé, bạn nào biết thì đóng góp thêm cho mọi người nhé. chúc các bạn tìm được trung tâm học tiếng anh chất lượng và phù hợp với mình nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi congacon.hn
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Như ma trận, không biết đâu mà lần :)

3. Hằng kòi

Hằng kòi Vì chất lượng cuộc sống

ACET là của Úc, dạy chuyên luyện thi IELTS, giáo viên rất xịn, môi trường tốt. CÓ điều là chi phí khá mắc và cách học hơi thiên về giải trí vì học theo kiểu tây, nên có nhiều bạn đã quen kiểu nhồi nhét kiểu việt nam sẽ ko thích lắm. trước mình học ở acet ngọc khánh thấy thế

4. Mẹ Xù 89

Mẹ Xù 89 Học giáo viên người bản xứ hay giáo viên Việt Nam

mình hiện tại cho con học trung tâm gần nhà, học phí có 100k/b thôi mà cơ sở vật chất ok lắm nhé , con mình lại thích học nữa. Mấy mom mà ở khu Hà Đông muốn cho con học tiếng anh thì liên lạc với thầy Đức 0969020538 xem như nào

5. lacodo

lacodo Thành viên chính thức

ơ, cái trung tâm cô thư mình đang học. Trung tâm này bé mà chất lượng đấy, cô thư này thì nổi tiếng ép học viên học kinh, nhưng kết quả thi thì toàn 6.5-7 thôi. mình thì đang học lớp cơ bản, còn phấn đấu dài dài. Nhưng cô thư bảo nếu học tốt, cô kiểm tra lại mà đủ điều kiện lên lớp trên thì mình đc lên luôn và chuyển số tiền khóa trc lên khóa sau.Trung tâm thì tạo điều kiện cho học viên vậy, còn mình thì chưa biết đạt đc ko vì dao này bận quá.hichic. thôi tự an ủi phải cố gắng nhiều nhiều vậy.:p:p:p;)

6. ngdatt

ngdatt Thành viên tập sự

Mình đang cho bé nhà mình theo học tại trung tâm Ispeaking, giá cả khá phù hợp với túi tiền của các phụ huynh, các bé được tiếp xúc với giáo viên nước ngoài, giáo trình ok, trợ giảng cũng rất nhiết tình giúp đỡ các bé trong quá trình học. Mẹ nào băn khoăn có thể thamm khảo nhé

7. Kampfen

Kampfen Thành viên chính thức

Cho mình hỏi với! ở đâu Cô giáo có nhận các con học cấp 2 không ạ?

8. Trung tâm Ngoại ngữ EDS

Trung tâm Ngoại ngữ EDS Thành viên tập sự

TƯNG BỪNG NĂM HỌC MỚI DÀNH TẶNG 50 SUẤT HỌC THỬ VÀ TEST TRÌNH ĐỘ TIẾNG ANH CÙNG GIẢNG VIÊN NƯỚC NGOÀI MIỄN PHÍ [​IMG]

ĐĂNG KÍ NGAY: https://tinyurl.com/ngayhoihocthu

[​IMG]⛔CÁC LỚP HỌC THỬ ÁP DỤNG CHO

- Lớp mầm non (Kindergarten): Từ 3 - 5 tuổi
    - Lớp Tiểu học (Primary 1+2 ) : 6 - 7 tuổi
    - Lớp Tiểu học (Primary 3+4+5) : Từ 8 -11 tuổi
    - Lớp Trung học cơ sở (Secondary)

[​IMG]TẠI #EDS:

- Chúng tôi sẽ test trình độ tiếng Anh miễn phí cho các bạn để kiểm tra PHẢN XẠ
    - Con sẽ luôn hứng thú, được phát triển tự nhiên nhất và được vui chơi hết mình.
    - 100% giảng viên #NƯỚC_NGOÀI có kinh nghiệm giảng dạy quốc tế
    - Lớp học KHÔNG QUÁ 10 bạn/ lớp để đảm bảo chất lượng học cho bé
    - Tham gia các hoạt động ngoại khóa, kĩ năng TEAMWORK

[​IMG]50 SUẤT HỌC THỬ VÀ TEST TRÌNH ĐỘ TIẾNG ANH MIỄN PHÍ CÙNG GIẢNG VIÊN NƯỚC NGOÀI DÀNH CHO CÁC BẠN

[​IMG] [​IMG]Các mẹ comment SĐT hoặc INBOX vào fanpage, nhân viên sẽ gọi điện và tư vấn cụ thể
    ---------------------------------------------------------
    [​IMG]TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ VÀ DU HỌC QUỐC TẾ EDS [​IMG]
    [​IMG]☎️Hotline: 0968.224.986
    [​IMG]Địa chỉ: Số 594 Trương Định, Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
    [​IMG]Website: http://eds.edu.vn/

9. Kampfen

không ai trả lời mình sao?

huonglanVCGarchvietnam thích.
  10. Trung tâm Ngoại ngữ EDS

Trung tâm Ngoại ngữ EDS Thành viên tập sự

c có thể tham khảo khóa học bên Trung tâm EDS tại 594 Trương định, ở đó đang có buổi học thử miễn phí cho bé và test trình độ tiếng Anh

11. lacodo

lacodo Thành viên chính thức

chào bạn, dạo này mình bận học quá nên không để ý bạn hỏi, cô thư có nhận các bạn học sinh cấp 2 bạn ạ, lớp cơ bản mình đang học nè ,có 1 bạn cấp 2 học trong lớp. Đúng là học ielts không phân biệt độ tuổi, mình gần như già nhất trong lớp bạn ạ.huhu

12. Kampfen

cảm ơn bạn! Mình đã cho con đến kiểm tra, may quá trình độ con không quá tệ nên được học lớp của Cô Thư luôn. Cô ép học kinh quá nên nhóc nhà mình đã có ý thức phải hoàn thành bài vở. Cảm ơn bạn

huonglanVCGarchvietnam thích.
  13. Nhi Đào

Nhi Đào Thành viên chính thức

Mình đang tìm hiểu về trung tâm này và cũng đang muốn đăng lý test và đi học. Bạn chia sẻ thêm cho mình về trung tâm cô Thư này nhé.

lacodoarchvietnam thích.
  14. Kampfen

Tốt nhất bạn nên tự đến test, rồi đưa ra quyết định. Vì chính cô giáo kiểm tra trình độ, theo tôi nghĩ bạn sẽ cảm nhận được tốt nhất.

classic-cararchvietnam thích.
  15. congacon.hn

congacon.hn Thành viên sắp chính thức

Từ ngày review mấy chỗ học ielts tốt ở hà nôi, giờ mình mới mò mặt lên được.hự hự. Thật ra là mình đang theo học cái trung tâm chỗ cô Thư, so với các trung tâm mình review thì chỗ này là gần nhà mình nhất nên mình theo học.hihi. Mình qua test và được vào thẳng cái lớp của cô thư này.:p. Ôi học được vài buổi mà mình choáng váng vì cô giao nhiều bài tập và ép học ghê lắm, ban đầu ko chịu được, mình muốn bỏ cuộc thì được cô và các bạn động viên cố gắng, ko học được thì bị xuống lớp thấp hơn. Mình nghĩ thấy nhục quá, chả nhẽ lại xuống lớp dưới học, cô giáo thì tâm huyết tận tâ dạy, toàn dạy 2h, quá 30p so với giờ học, các bạn làm được sao mình ko làm được nhỉ.hichic.Thế là mình quyết tâm học, tất nhiên là có sự giúp đỡ của cô thư nữa nên sau 10 buổi mình đã bắt nhịp với cường độ học nhiều của lớp. Ôi, kết quả ngoài mong đợi ạ. Mình vừa thi tháng vừa rồi và được 6.5. hehee. Cô Thư bảo sức mình còn đc hơn nữa cơ nhưng do mình hơi ẩu. hic. Dù sao đây là kết quả ngoài mong đợi đối với mình rồi, từ một đứa ko quyết tâm, hay chán mà mình lại được vậy là quá mừng. Mình biết ơn cô Thư vô cùng, ko biết nói sao nữa vì cô là một cô giáo có tâm nhất quả đất luôn ạ.

16. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

Bây giờ các trung tâm mọc lên nhiều quá! có nhiều trung tâm gần như chưa có tên tuổi hay kinh nghiệm gì cả, phần lớn là kinh doanh là chính. Trước đây tôi cũng đã tìm hiểu rất nhiều các thầy cô, trung tâm tiếng anh để cho nhóc con nhà mình học:
    - Nếu Bố Mẹ khá giả về tiền bạc và thời gian thì nên học ở: BC, IDP...! Nhưng ở đây chia nhiều cấp độ quá nên thời gian học lâu và tốn kém tuy nhiên kỹ năng nói khá tốt, phản xạ khá tốt.
    - Một số trung tâm khác tự mở thì khá nhiều. Con tôi đã học một vài trung tâm đều không hiệu quả vì đều không sát được với con tôi, thực sự khó vì mục tiêu 6.5 của con tôi đã rất gần và rất cần. Tôi đã lục lọi tìm kiếm khắp nơi ngay cả việc hỏi các phụ huynh trong lớp của con, các phụ huynh đều khuyên tôi nên luyện một vài thầy cô giáo có tiếng hơn là trung tâm, vì uy tín cá nhân của họ. Các bậc phụ huynh cho tôi danh sách như sau :Cô Thư Đặng, Thầy Ngọc Bách, cô Nhã, thầy Tùng...
    Khi đưa ra lựa chọn cho con học thì tôi cũng tập trung vào các Thầy Cô kể trên. Và cũng may những chia sẻ của các bậc phụ huynh đi trước quả thật không sai. Tôi đã chọn ngay Cô giáo có trong danh sách ngay gần nhà để học, điều đầu tiên tôi nhận được là lớp học chỉ 8 học viên, việc bám sát tình hình học tập của con rất tốt, ngay cả việc con nghỉ buổi học nào đó không có lý do đều được Cô giáo gọi điện để hỏi vì sao? hay thậm chí thỉnh thoảng vì chương trình học của con ở trường quá nhiều nên khi học ở Cô mất tập trung do mệt mỏi đều được Cô thông báo.... Hiện nay con tôi đã đạt đúng số điểm 6.5 và đã đi du học. Tôi không rất cảm ơn cô giáo. Theo tôi như danh sách mà các phụ huynh cho tôi thực sự tốt. Việc lựa chọn nơi học cho con luôn là việc đau đầu của các bậc phụ huynh. Và tôi đã may mắn.

17. linhh4627

linhh4627 " hạnh phúc là một hành trình"

Bố nó cho hỏi Cô giáo nào đấy ạ? Chỉ cho Em với.

18. linhh4627

linhh4627 " hạnh phúc là một hành trình"

hay quá! Cảm ơn sự chia sẻ của bạn

19. Phuong Anh va Khanh Ly

Phuong Anh va Khanh Ly Thành viên mới

Hi các gia đình mà có nguồn thu nhập hạn chế thì cho con học thử lớp học tiếng anh Hà Vi ở Hồng Mai, mình chỉ nói các bạn sẽ không thất vọng , các bạn cứ cho con đến học thử vì học thử miễn phí, học chính cũng chỉ 350-400k/1 tháng 8 buỏi
    https://www.lophoctienganhhavi.com/

20. Kampfen

Bố này review kỹ quá, cảm ơn sự chia sẻ của PaPa nhé.

archvietnam thích bài này.