Hỏi Về Ship Bên Bưu Điện

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hoatranpmbp, 4/11/2018.

1. hoatranpmbp

hoatranpmbp Bắt đầu tích cực

Mình cũng từng đi gửi nó cũng hết tầm 15-17k. Thế mình nói bạn kia thì đòi 60k ship. Mình bảo mình gửi rồi ko quá 20k đâu. Thế là nói mình cái thể loại lừa này kia. Hix. Bạn ấy nói có mỗi bưu điện chỗ mình nó vậy. Nên mình hỏi mọi người ngoài HN gửi đắt hay rẻ ạ

Đang tải...

2. hoatranpmbp

hoatranpmbp Bắt đầu tích cực

Mình chưa gửi viettel bao giờ bạn ạ. M gửi bưu điện với hay gửi qua shopee. Và trước thì gửi dịch vụ bên giao hàng tiết kiệm ( dvu này đắt toàn 35-50k).

3. CandyDo91

CandyDo91 Thành viên mới

Mới hôm nào em gửi lọ kem dưỡng ban ngày từ HN vào Bà Rịa cũng 40k đó ạ. Em gửi ở VNPT ạ.

4. Fireworks

Fireworks Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều khả năng bên gửi nhầm sang chuyển phát nhanh ý. Hoặc họ ko để ý nên nhân viên bưu điện mặc định là CPN. Nhờ bạn ý chụp cho cái phiếu gửi hàng là biết.

5. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Em mới gởi gói hàng nhỏ gọn, 400g, chuyển thường từ HN vô quận Bình thạnh mất 27k tiền cước vận chuyển ạ. (trong đó 13-14k tiền thu hộ). Nhưng đó là gói hàng nhỏ, hoặc gửi 1 bì thư thì giá rẻ hơn. Còn tiền vận chuyển mà chủ thớt nói tầm 10k, thì chắc gởi từ HN vô Bình Phước không có giá đó ạ. Vì bưu điện họ tính từ HN vô HCM giá khác nhau, đến quận trung tâm như Q1, q2, q3 giá khác với quận Bình Thạnh, khác với Củ chi, đi đến Bình Phước giá cũng khác.
    Trường hợp họ báo 60k cước gửi thì có thể hiểu theo cách sau:
    Đầu tiên, cước đóng hàng. Người gửi không tự đóng hàng mà mang ra bưu điện, nhân viên bưu điện đóng hàng cho người gửi, cộng thêm tầm 10k cước đóng hàng.
    Thứ 2, đó là hàng cồng kềnh, giả sử 3 chiếc áo khoác, ra gửi bưu điện thành một kiện to to, thì cước mất tầm 40-50k là bình thường. Nhưng nếu là 1 vài chiếc áo phông, thì lại gói thành một kiện nhỏ gọn, cước gửi chỉ tầm 15-20k. Như trường hợp cảu mn, nếu 3 bộ đồ lanh cuộn lại, đóng thành một kiện nhỏ, cước gửi vô Bình Phước hết tầm 25-35k. bên gửi hàng họ báo mắc lên cho chắc ăn.
    Thứ 3, đơn hàng nhỏ, lợi nhuận ít, hoặc hàng thanh lý họ chịu lỗ rồi, họ cũng không muốn gởi. Họ tự đi gửi hoặc nhờ ship đi gửi và tính công đi gửi hàng = 1 đơn ship nội thành tại Hà Nội, tầm 15-20k nữa.

Em nghĩ tiền cước vận chuyển nên là thuận mua vừa bán. Họ báo vận chuyển mắc quá thì thôi mình mua cái khác, cần thống nhất ngay lúc đầu đỡ phiền lòng nhau ạ.

Sửa lần cuối: 9/11/2018
  6. nguyenhaiquan82

nguyenhaiquan82 Thành viên mới

chỉ tầm 20k thôi

7. Ngocminhnguyen

Ngocminhnguyen Thích Giao Lưu Học Hỏi

hai hôm bữa mất đồ trên bưu điện tới cả tháng rồi chưa điều tra song chán quá đi
    mất hàng giá trị hơn chục chiệu luôn mấy bác

8. Mũm_Mĩn

Mũm_Mĩn Thành viên tích cực

Hôm rồi e chuyển 1 cái màn tuyn loại to (1.2kg) từ Hà Nội cho 1 c ở ....Hải Phòng, check trên web của buu điện hết 17k thế là e hứa tặng luôn c ý phí gửi, ai dè ra bưu cục họ tính tính.... thành 45k:(

9. Fireworks

Fireworks Bắt đầu nổi tiếng

Ui chênh hơn gấp đôi cơ á??? Bạn có tìm hiểu kỹ vì sao chênh vậy ko? Để còn rút kinh nghiệm cho các lần sau.
    Ví dụ check web ra 1 khoản X tạm tính thì phải hiểu là X+++
    + phụ phí nhiên liệu
    + phí kết nối tuyến huyện xã
    + phí thu hộ (cod)
    + thuế VAT
    + khác: vd hàng thực tế có cồng kềnh ko? Web bưu điện có quy định rõ về kích thước tối đa của 1 gói hàng bưu phẩm hay bưu kiện, nhưng mình chưa thấy như thế nào thì bị coi là cồng kềnh phải tính quy đổi cân nặng theo kích thước. Bên Viettel thì nếu gói hàng tổng 3 chiều >40cm là phải tính quy đổi theo kích thước, kết quả nào lớn hơn thì tính cước theo đó. Mình có lần bị quy đổi theo hàng cồng kềnh thì cước vượt so với dự tính trên web viettel ~10k. Còn laị đều chuẩn.

10. hiepcao92

hiepcao92 Thành viên mới

cái gì k quá 5kg các m.n cứ chia đơn ship shopee nhé. e thanh lý 100k 3c áo len có khi khách lấy cả chục cái mà đặt qua shopee chỉ mất thêm 3k-5k nữa thôi

11. thanhnt87

thanhnt87 Thiết kế Website bán hàng miễn phí

Mình cũng từng gửi hàng qua bưu điện nhiều lần thấy phí gửi cũng rẻ hơn các bên khác mỗi cái hàng đi chậm thôi

12. cogaitocxu2015

cogaitocxu2015 Bắt đầu nổi tiếng

Gửi bưu điện mình thấy chậm nhưng rẻ hihi. Bán hàng onl lắm gian chuân cadc mẹ nhỉ?