E Bị Mang Thai Thai Ngoài Í Muốn Nên Xin Đc Tư Vấn Địa Chỉ Hút Thai Ko Đau Mà An Toàn Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Lanmeo8687, 24/12/2018.

1. Lanmeo8687

Lanmeo8687 Thành viên rất tích cực

2. huudangpro

huudangpro Thành viên chính thức

Bạn nên đi đến phòng khám tư siêu âm để biết thai bình thường khỏe mạnh, có chửa ngoài tử cung không. Chắc bạn đã đi siêu âm OK mới biết được 6w.
    Trong trường hợp của bạn, nếu thai phát triển bình thường thì bạn có thể dùng thuốc dưới sự hướng dẫn của bác sỹ. Bạn có thể mua thuốc tại các hiệu thuốc và họ hướng dẫn. Bạn nên lựa chọn tiệm thuốc có bác sỹ uy tín, tránh các tiệm thuốc kinh doanh người bán hàng là những thực tập sinh. Bạn ở khu Minh Khai Hai Bà Trưng mình có thể chỉ chỗ cho bạn.
    Uống thuốc sẽ k đau, ra như kinh nguyệt bình thường trong 1-2 tuần nhé bạn. Sau khi ra hết, bạn nên đi siêu âm lại xem còn xót thai không. thường thì sẽ ok ở bước này. Một tháng sau b sẽ có kinh trở lại nhé.

Lanmeo8687 thích bài này.
  3. huudangpro

huudangpro Thành viên chính thức

Việc bỏ thai giống như việc bạn sinh 1 lần vậy. Nó ảnh hưởng khá nhiều đến bạn gái. Vấn đề xảy ra bạn cần quan tâm đó là chuyện chăn gối cua 2 vk ck nhé. Vì sau vụ này bạn sẽ khá khó chịu. Chúc bạn vượt qua

4. cuavatom

cuavatom Bắt đầu nổi tiếng

Mình giống bạn, mổ 2 lần, bị nhỡ KH và quyết sinh lần 3. Giờ thì bạn ý đc 2y. Vấn đề là thai của bạn bn tuần rồi. Dưới 8 thì có thể, lớn hơn thì tốt nhất là sinh. Và nên vào viện uy tín như C hay PSHN vì mổ 2 lần rồi nhiều biến chứng hơn đẻ thường. Chúc bạn mạnh khỏe và có quyết định tốt nhất

5. Moonyeuthuong

Moonyeuthuong Thành viên kỳ cựu

M đã vỡ kh sinh mổ lần 3, thực sự rất sơ bị bỡ kh lần nữa, các mẹ cho m hỏi pp tránh thai bằng cấy que có mẹ nào dùng chưa, an toàn ko. Chủ top vào viện theo bs nếu được dùng thuốc theo sự theo dõi của bs chắc ổn nhất, nó sẽ ra như kinh nguyệt nhiều hơn và hơi đau bụng 1 chút

6. Thuthuy9999

Thuthuy9999

Dùng que cấy cũng ko khác gì uống thuốc tránh thai hàng ngày bạn ạ, rất nhiều tác dụng phụ và ảnh hưởng đến nội tiết tố như hay khô hạn, bác sĩ nào cấy vào thì phải đúng bs đó lấy ra. Mình nghe bs tư vấn bảo nếu đã mổ đẻ 2 lần thì nên thắt ống dẫn trứng là phương án tốt nhất, mình đang lăn tăn quá. Ko biết có mn thắt ống dẫn trứng chưa ạ???

7. ha.moscow

ha.moscow Thành viên nổi tiếng

Vào C or PSTW mà làm b ạ. Chịu khó đông nhưng an toàn. B sinh mổ thì phong bì tầm 1 triệu. Lần trc m cg bị nhỡ 5w nhưng đợt đấy vừa sỏi mật bị chỉ định mổ sỏi vừa u xơ lại mổ đẻ 2l nên m phong bì 1,5tr. Phong bì ít ở C là bị đau và bị mắng. M thấy các mẹ làm trc ra kêu vậy.

8. toilatoi27

toilatoi27 Thành viên rất tích cực

Với sức khỏe như vậy bạn nên đến bệnh viện để bác sĩ kiểm tra và tư vấn tốt nhất cho bạn. Sức khỏe là quan trọng nhất. Về sản phụ khoa thì không thể phủ nhận bv C và phụ sản Hà Nội bạn nhé.

9. Lanmeo8687

Vâng. E rất cảm ơn mng đã tư vấn

10. quyenngoc_vmp

quyenngoc_vmp Thành viên chính thức

nên đến bệnh viên đi bạn nhé, đỡ lo với cả có gì còn bắt đền kiện cáo ( trong trường hợp xấu ảnh hưởng đến sức khỏe )

11. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Em mổ 2 lần rồi thì sẽ ko dùng thuốc được nữa. Thậm chí nếu em vào bv thì trước khi bỏ, em còn phải qua khoa sản bệnh siêu âm xem thai làm tổ ở đâu. Nếu làm tổ ngay trên vết mổ cũ thì em có muốn cũng ko giữ được, và phải là bs cực kỳ kinh nghiệm mới dám làm. Vì tr.hợp này nguy cơ chảy máu cực cao. Nếu thai bám đáy hay mặt sau thì lại giữ cũng được, bỏ cũng ko sao.
    Chị mổ 2 lần, đang lỡ lần 3 được 34 tuần rồi. Chị mổ 2 lần ở phụ sản Hn, giờ đang theo bs Hằng Thu (mổ 2 lần trước), làm ở khoa sản bệnh. Em có thể qua khám ở pk Vinh Hạnh 62 Vũ Phạm Hàm. Chị ấy chỉ khám sáng cn hàng tuần thôi. Sau tư vấn thì chị ấy hẹn em vào làm trong bv Sản Hn Đê La Thành chứ ko làm ở pk. Em nhờ chính chị ấy làm cho em trong viện cho yên tâm.

12. Steba

Steba Thành viên tích cực

Bạn ơi vào sản C mà làm. Cố lên mon nó nha!

13. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Cũng bt thôi, không đau đâu. E thấy họ cho uống 1 cái viên gì đó để bong thai ý, xong rồi mới làm thủ thuật. Mà giờ họ cũng làm nhẹ nhàng lắm. Mom vào viện mà làm cho an toàn

14. Lanmeo8687

Vâng chắc chắn e sẽ vào viện làm ah! An toàn đặt lên hàng đầu ah

15. bonghongvang96

bonghongvang96 Bắt đầu nổi tiếng

Mn nói đúng này hoặc là pk chất lượng cao tại viện C cho yên tâm. Sợ thật , H ko bit KHHGĐ ntn cho an toàn Cm nhỉ, có con ngoài ý muốn rất khổ tâm.

16. cuonghuong86

cuonghuong86 Trâu, lợn lạp xưởng tây Bắc 0374670007

Mẹ nó nên bình tĩnh suy xét kĩ trc sau . Còn bỏ thai thì để an toàn chỉ có thể vào viện sản. Đc mấy tuần roiif mẹ nó

17. huongfun84

huongfun84 Thành viên chính thức

Vào bệnh viện thôi nàng, tớ bị nhỡ, làm dịch vụ, có mê nông (2 tiếng) ko cảm thấy đau và đặt vòng luôn.

làm nhiều tổn hại sk lắm, tớ vua mắn đây, chồng qua đầu giường là chửa :((

18. carot246

carot246 Thành viên tập sự

Đứa bé không có tội bạn ơi :mad:

19. Lanmeo8687

Vâng. Mình biết là mình có tội nhưng nếu sinh nó mình cũng nguy hiểm. Mình còn 2 đứa con
    c ơi! Cho e hỏi e sinh mổ có đặt vòng đc ko c? Với cả làm gây mê có hết nhiều tiền ko ạ? E nghe nói làm gây mê ở sản hn hết 6-7tr

20. Lequocthanh

Lequocthanh Thành viên chính thức

Mom vào sản C đừng vào bv tư mom nhé ... cho an toàn mom à