Kinh Nghiệm Chụp Ảnh Cưới: Nên Làm Album Hay Bộ Khung Treo Tường?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Mai Hươngng, 14/1/2019.

1. Mai Hươngng

Mai Hươngng Thành viên sắp chính thức

Hi các chị em, mình vừa chụp ảnh cưới hôm thứ 7 vừa rồi. Chắc hẳn không ít chị em chuẩn bị cưới sẽ băn khoăn nên làm album ảnh hay làm bộ khung treo tường? Ngày nay thì mình thấy nhiều cặp đôi chọn bộ khung treo tường thay vì album chỉ xem có ngày cưới rồi ít khi xem đến nữa.
    Hôm mình đi chụp thì chụp thì chụp ghép với 1 đôi nữa, đôi mình chụp gói 4tr làm bộ khung treo tường còn đôi 2 em kia chụp gói 3,490.000đ làm album. Nhưng khi bắt tay vào buổi chụp mình có sự so sánh như này:
    Trang phục mặc đôi mình ít hơn hẳn 1 trang phục váy cưới màu:
    Đôi mình: 4 trang phục (1 váy cưới xòe trắng, 1 váy cưới đuôi cá trắng, 1 áo dài và 1 trang phục tự do)
    Đôi 2 em đi cùng: 5 trang phục ( 1 váy cưới xòe trắng, 1 váy cưới đuôi cá trắng, 1 váy cưới màu, 1 áo dài, 1 trang phục tự do)
    Không gian chụp ở trong phim trường
    Đôi mình: 3 không gian và đều ở trong phim trường
    Đôi 2 em đi cùng: Chụp 3 không gian ở trong phim trường và 2 không gian cảnh ngoài trời
    Không gian ở Tuyệt Tình Cốc
    Đôi mình: Chỉ chụp không gian ở trên nhìn xuống Còn đôi 2 em đi cùng: Chụp ở trên nhìn xuống và chụp thêm 1 không gian ở bên dưới
    Trang phục tự do:
    Đôi mình: Chụp 2 cảnh ở ngoài
    Đôi 2 em đi cùng: Chụp nhiều cảnh ở ngoài và thời gian chụp lâu hơn cũng như chỉnh nhiều tư thế và kiểu dáng đẹp hơn.

Ngoài ra thì còn hơn hẳn về thời gian, cách tạo dáng và không gian cũng như bố cục về chụp áo dài và váy cưới màu. Chụp từ 11h đến 4h chiều cả thời gian di chuyển là xong cho cả 2 đôi. Mọi người bảo đi chụp ảnh cưới là mệt lắm đau lưng, đau miệng vì phải tạo dáng này nọ mà sau buổi chụp thì em thấy chẳng có cảm giác gì luôn.

Theo quan điểm cá nhân của mình sau buổi đi chụp thì mình thấy làm album sẽ cần nhiều ảnh đẹp và nhiều góc cạnh khác nhau nên thợ chụp họ sẽ chụp chuyên nghiệp, cẩn thận hơn trong từng khung hình. Vì cuốn album sẽ là bộ mặt của cửa hàng và họ sẽ làm sao cho đẹp nhất để bạn bè của cô dâu chú rể khi nhìn vào album đều thấy đẹp và hỏi địa điểm chụp. Độ tiếp cận khách hàng tiềm năng cao hơn nên họ sẽ chụp cẩn thận lắm, đầu tư nhiều thời gian, chất xám và công sức cho từng bức hình trong buổi chụp. Nên sẽ được thợ chụp ưu tiên nhiều hơn đấy ạ!!!

Còn chụp ảnh lấy bộ khung treo tường vì chỉ treo ở trong không gian phòng cưới nên người xem sẽ ít hơn nên họ sẽ không chụp cho mình nhiều không gian, thời gian chụp nhanh cũng như không đầu tư nhiều công sức, mà họ chỉ chú trọng đến 2 bức ảnh to treo ở nhà trai và nhà gái thôi.

Đi chụp với 1 đôi nữa nên em mới có sự so sánh như vậy, còn đi một mình chắc em sẽ không nhận ra điều đó. Nếu cặp đôi nào thích chụp ảnh và muốn có cho mình thật nhiều bức ảnh đẹp, độc đáo và ấn tượng thì nên làm cuốn album để được thợ chụp họ làm việc cẩn thận hơn, bộ khung ảnh treo trong phòng có thể mua thêm ở ngoài rồi in ảnh lồng vào sẽ vừa rẻ, vừa được theo sở thích của mình nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mai Hươngng
    Đang tải...

2. hoahue99

hoahue99 Thành viên chính thức

E thấy làm bộ khung treo tường là hợp lý đó, chứ như nhà e làm album cưới, giờ không biết cái album đó nó nằm ở đâu rồi.

Mai Hươngng thích bài này.
  3. Mai Hươngng

Em cũng nghĩ như như mẹ nó nên làm khung treo tường :party::party:

4. bunhbinh333

bunhbinh333 Thành viên chính thức

Nhưng phải công nhận bạn đi chụp như vậy thấy giá tốt hơn nhỉ?

5. Mai Hươngng

Nhưng mà tổng chi phí đi lại với, vào các điểm thì gói của em cũng rơi vào tầm 6 - 7tr rồi ạ!!!

6. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Chụp là lưu giữ kỷ niệm nên e thấy là nên chụp sao cho mình thấy dc thỏa mãn, vì k mấy khi dc chụp nvay

7. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình nghĩ là nên chụp album, sau đó có các file ảnh gốc nữa, mình chọn trong đó để in ảnh treo tường sẽ đẹp và rẻ hơn nữa.

8. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

album xong ngắm mỗi lần nên rửa ảnh treo thôi