Cần giúp: Trà Lợi Sữa Pù Mát Có An Toàn Không ?? Thấy Đa Số Các Mẹ Đều Phản Hồi Tốt Nhưng Em Vẫn Phân Vân Quá

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Ngọc.Linh, 21/1/2019.

1. Ngọc.Linh

Ngọc.Linh Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ ! Em sinh mổ bé được 2 tháng rồi mà vẫn ít sữa lắm, mặc dù cũng được tẩm bổ đủ các thể loại chân giò, đu đủ .... Lúc mới sinh mỗi lần hút được chỉ 30ml hay nhiều lắm 50ml, ko đủ cho bé con bú. Em phải dặm thêm sữa công thức cho bé mà bà nội nhiếc móc quá trời. Stress kinh khủng. Dạo này em thấy quảng cáo có loại trà lợi sữa Pù Mát. Không biết có hiệu quả không ? Có mẹ nào đã dùng cho em xin ít review với ạ ?!?!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngọc.Linh
    Đang tải...

2. urchins.market

urchins.market Thành viên rất tích cực

Ôi đồng cảnh ngộ. Mẹ mình đang bắt mình ăn cháo móng giò, chân chó các kiểu để nhiều sữa. Mà mình thì sợ béo lắm. Vì vốn cũng đã "eo ót" hơn người lắm rồi, hihi. Hóng cùng các mẹ để xem review về sản phẩm. Cơ mà nghe tên trà này giống 1 loại thuốc dân tộc ý nhỉ. Mình thấy bảo uống chè vằng cũng lợi sữa, giảm cân. Cơ mà đang sợ chè vằng nó đắng nên chưa mua uống.

suka17khoaitay14 thích.
  3. suka17

suka17 Thành viên mới

Em mình đẻ mổ nên cũng ít sữa lắm, đã thể sữa loãng toẹt. Đến mẹ đẻ mình cũng phải kêu. Thấy nó cũng đang mò mẫm tìm hiểu các sản phẩm lợi sữa đây. Cũng thấy nó nói qua về trà lợi sữa Pù Mát này. Nó bảo thành phần là các loại thảo mộc nên an toàn mà lại mát sữa đấy mẹ nó ạ

Ngọc.Linh thích bài này.
  4. doremonp22016

doremonp22016 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng mới mua 1 liệu trình đây. Lúc đầu mua về phân vân lắm. Sợ uống vào con bú có sao ko??? Xong sau 3 ngày đọc review các thể loại, mình cũng quyết định dùng. Mình uống dc 4 gói khoảng 12 ngày rồi, sữa mình đã về đủ cho con bú và mỗi ngày lại cất được 1 túi sữa 400ml nữa đấy. Trộm vía tỉ lần.

Ngọc.Linh thích bài này.
  5. Hiểu Linh

Hiểu Linh Moderator

Loại này tớ dùng rồi. Cá nhân tớ là tớ thấy nó khá hiệu quả. Nếu như ngày trước bé nhà tớ phải bú 2 bên mới no thì bây giờ bé bú không hết 1 bên. Bên kia cứ phải lót miếng thấm sữa, không thì lại ướt đẫm.

urchins.marketsuka17 thích.
  6. khoaitay14

khoaitay14 Thành viên tập sự

Hồi đẻ bé đầu mình cũng dùng chè vắng. Đợt này không gửi người mua được nên cũng mon men mua thử Trà lợi sữa Pù Mát. Mua 1 liệu trình được tặng thêm 1 gói. Đang uống đến gói thtứ 3. Chưa dư sữa để trữ đông như các mẹ review nhưng hấy sữa cũng đặc hơn đấy mn ạ.

7. cherry15

cherry15 Thành viên mới

Cho em hóng với. Em sinh bé cũng được hơn tháng rồi. Ttrong tháng em nhiều sữa lắm nhưng bắt đầu sang tháng thứ 2 em ít sữa lắm. Kích sữa cả tuần nay đấy nhưng vẫn ít. Như trường hợp của em có uống được không các chị? Nếu uống thuốc rồi thì có cần kích sữa không?

Ngọc.Linh thích bài này.
  8. quyenngoc_vmp

quyenngoc_vmp Thành viên chính thức

cái này có ai sử dụng rồi cho mình ít review nữa nha

9. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Hình như những người sinh mổ thường bị ít sữa hơn sinh thường thì phải. Mẹ nó có phải tiêm nhiều kháng sinh không ? Trong tháng có phải thuốc thang gì thêm không ? Chứ bình thường trong thời gian 1-2 tháng đầu là dư sữa cho bé mới đúng. Mẹ nó cố gắng ngủ nhiều vào, mất ngủ cũng là yếu tố làm mất sữa đấy nhé. Bây giờ cũng có nhiều thực phẩm lợi sữa mẹ nó có thể tham khảo: chè vằng, cốm lợi sữa, trà lợi sữa, hạt ý dĩ ( mua ở các hàng thuốc bắc, về hầm với cháo nếu mẹ nó đang ăn cháo móng giò ). Đừng lo nghĩ quá. Ảnh hưởng đến cả lượng và chất sữa nữa đấy.

Ngọc.Linh thích bài này.
  10. Ngọc.Linh

Hội những bà mẹ "mi nhon hơn người" gặp nhau rồi. Đã béo thì chớ mà vẫn cứ phải ăn cháo móng giò. Vừa béo vừa ngấy. Nhưng không ăn thì lại không có sữa cho con. Hic hic.

doremonp22016 thích bài này.
  11. Ngọc.Linh

Ôi trộm vía nhỉ? Nghe mẹ nó feedback mà thích quá. Chỉ lo có an toàn không, vì bé nhà mình đã sinh non rồi, nên có phần yếu hơn so với các bé khác

12. BapBiShark

BapBiShark Thành viên chính thức

Tham khảo!!!

13. Ngọc.Linh

Mẹ nó cho con ti để kích sữa hay dùng máy hút sữa vậy ạ ?

cherry15 thích bài này.
  14. Ngọc.Linh

Nhà tớ cũng đẻ mổ đấy, bị vỡ ối sớm nên non gần tháng lận. Nên sợ sức đề kháng của con yếu. Muốn ăn/uống gì cũng phải đề cao an toàn không sợ con lại bị làm sao :(

15. suka17

suka17 Thành viên mới

Được vậy thì tốt quá rồi. Mẹ nó đang dư sữa thì trữ lại cho con cho đỡ phí

Hiểu Linh thích bài này.
  16. doremonp22016

doremonp22016 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó hút sữa ra trữ đông cho con ấy. Nếu không dùng hết thì có thể tặng lại cho các bé khát sữa mẹ nó ạ. Như nhà mình, 1 tháng cũng trữ được khá khá, xong cũng "ủng hộ" được mấy bịch đấy. Âu cũng là 1 con bò sữa có ích :)

17. Ngọc.Linh

Dạ vâng, em cũng cố gắng vô lo vô nghĩ. Đứa lớn thì có bà lo cho rồi. Mà chăm mỗi đứa bé thôi cũng ko đủ sữa cho con nên thi thoảng thấy mình vô dụng ý. Ngày nào cũng ăn cháo móng giò, chân chó các loại mà cũng ko ăn thua nên mới tìm đến các loại bổ sung.

18. Ngọc.Linh

Mẹ nó ơi 1 liệu trình là có mấy gói vậy ạ ? Uống thay nước à hay như thế nào ?

19. Ngọc.Linh

Ôi, em cũng mua miếng thấm sữa từ hồi chưa đẻ đấy. Mà chưa có cơ hội dùng đây. Mà e thấy bảo trà lợi sữa Pù Mát này làm bằng thảo dược nên an toàn cho cả mẹ và bé phải không mn ?

20. khoaitay14

khoaitay14 Thành viên tập sự

Mình uống chè vằng hơi đắng thôi cơ mà so với Trà Lợi Sữa Pù Mát thì Trà Lợi sữa Pù Mát sữa nó nhanh về hơn bạn ạ.