Kinh nghiệm: Cần Lời Khuyên...

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Nguoimangnhieubathanh789, 31/1/2019.

1. Nguoimangnhieubathanh789

Nguoimangnhieubathanh789 Thành viên tập sự

Xin chào tất cả mọi người...
    Em sinh năm 1989, năm nay 30t, e có công ty riêng chuyên phân phối về các sản phẩm nhập khẩu nước ngoài.
    Chuyện là thế này :
    Ở công ty XNK đối tác em có cô nhân viên này (Ngoại hình thuộc loại cá xấu) hay làm việc với em, thực sự ra thì em không có chút tình cảm gì ngoài hay nhắn tin nói về công việc cả. Còn em thì được mọi người đánh giá có ngoại hình ưa nhìn, khá đẹp trai, giao tiếp tốt và khá đào hoa. Trước kia em có trải qua vài mối tình mà cô nào cô nấy cũng xinh và dễ thương cả. Quay trở lại lúc đang làm việc với cô này em cũng đang tìm hiểu và lựa chọn 2,3 cô xinh gái gia đình cơ bản (Như kiểu lựa xem cô nào hợp nhất về các yếu tố thì sẽ yêu và lấy làm vợ). Em quyết định lựa chọn tìm hiểu yêu nhau rồi cuối sang năm tính chuyện cưới xin...
    Có 2-3 lần gì đó em với bạn gái giận nhau em hay kể với cô này, cô ấy cũng vui vẻ tâm sự nhưng đa phần toàn kiểu thêm dầu vào lửa để em ghét bạn gái em.
    Đúng cái hôm vừa áp lực công việc cộng thêm cãi nhau với bạn gái nên em uống rượu 1 mình lúc đó cũng khá say, em cũng có nhắn tin với cô ấy kể lể cô ta nói ở đâu cô đến uống cùng. Hôm đó em và cô ấy uống hết 2 chai vodka hà nội (Chai to). Em say quá nên cô ấy gọi taxi đến chở (Xe em không lái được nữa và đã đánh gọn sang bên đường từ khi đến rồi). Em cũng không ngờ cô ấy lại bảo taxi đưa vào nhà nghỉ, lúc đến cổng nhà nghỉ em cũng có biết nhưng lúc đi lên như nào đến phòng bây giờ em cố nghĩ ra nhưng không sao nhớ nổi nữa. Sau đó cũng còn nhớ có người cởi quần áo cho mình xong lúc đó em nhìn đúng là bạn gái em, em cứ gọi tên bạn gái em suốt lúc đó, sau đó thì chắc mọi người cũng biết rồi...
    Sáng hôm sau tỉnh lại em nhìn người ngủ cạnh em sao lại là cô ta ??? Em tưởng mình đang nằm mơ em cố gắng dụi mắt cho tỉnh thì đúng là cô ta thật. Em cố nhớ lại đêm qua mình ngủ với bạn gái mình cơ mà chứ sao giờ lại là người khác ??? Rồi em mới nghĩ là do say quá nên mới ảo giác là ngủ cùng bạn gái mình.
    Em mới gọi cô ta dậy thì cô ta có vẻ vui tươi lắm, em hỏi sao em không nói taxi cho anh về thì cô ta bảo em cũng không biết sao lại vào nhà nghỉ nữa. Sau đó em có nói với cô ta rằng đây chỉ là không mong muốn nên hãy giữ bí mật không được nói cho ai biết rồi em đi mua viên thuốc khẩn cấp đưa cho cô ấy uống.
    Sau hôm đó mọi việc lại trở lại bình thường, công việc vẫn đều đều như mọi khi không có gì xảy ra cả thì bỗng 1 buổi tối cô ấy nhắn muốn tiếp tục được ngủ với em trên danh nghĩa giải tỏa sinh lý thôi sẽ không nói ra với ai cả và em đã đồng ý. Sau đó có 2 lần bọn em quan hệ và lần nào em cũng đưa cho cô ấy thuốc khẩn cấp cô ấy bảo lúc sau sẽ uống...
    Sau 2 lần qh đó em có chuyến công tác nước ngoài đến gần 4 tháng mới trở về, vừa về vui vẻ được 3 ngày thì cô ta gọi điện cho em thông báo cô ấy có thai được hơn 4 tháng rồi, lúc đó em cứ nghĩ cô ta nói đùa nhưng nào ngờ lúc đến đưa cô ta đi khám thì có thật, lúc đó em hoang mang lắm em thấy nghi ngờ không phải của mình và em hỏi tại sao uống thuốc rồi mà vẫn có là sao ? Sao lúc thai còn nhỏ tầm vài tuần sao lại không nói ? Cô ta trả lời vẫn uống thuốc nhưng có thì biết làm sao hoặc là thuốc dởm, còn hôm nọ thấy khó chịu và đau bụng đi khám mới biết là có thai được 4 tháng rồi.
    Bây giờ cô ta bắt em phải cưới vì cô ấy đã nói với gia đình cô ấy rồi, nhưng thực sự em không có chút tình cảm với cô ấy cả thì làm sao mà cưới, nhưng không cưới thì sau này sinh con ra em bé không có bố hoặc sau này con biết em không nhận con thì con sẽ oán trách em cả đời. Hiện giờ mỗi lần nhìn thấy cô ta là em lại như nhìn thấy ma ý em không muốn cô ấy chạm vào người mình.
    Em bây giờ đang rất hoảng loạn không biết phải xử lý ra sao nữa cả, bao nhiêu mối gái đàng hoàng để lựa chọn mà giờ đây lại thành ra như thế này em phải làm sao ???
    Xin mọi người cho em lời khuyên ạ.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguoimangnhieubathanh789
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 9/2/2019
  2. Nguoimangnhieubathanh789

3. mailantimban

mailantimban Thành viên tích cực

Bạn ham chơi rồi, ca này khó phết đó

Nguoimangnhieubathanh789 thích bài này.
  4. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

Cô này ko phải dạng vừa rồi. Giờ bạn nên suy nghĩ kỹ cho em bé tương lai. Có thể bàn back với gia đình bạn để xem xét thêm. 1 là ko lấy cô ấy nhưng phải chịu trách nhiệm với em bé. Còn nếu cố lấy thì sớm muộn cũng bỏ nhau thôi. Với kinh nghiệm kết hôn đã lâu mình cam đoan thể loại mà vợ cá xấu chồng ưa hình thức thì cố quá chỉ quá cố thôi.

5. Nguoimangnhieubathanh789

Cảm ơn chị. Vấn đề này em cũng đã bàn với gia đình rồi bố mẹ cũng khuyên nên lấy cô ấy để họ hàng và hàng xóm không dị nghị làm mất mặt bố mẹ. Sau em cũng có giải thích rằng nếu lấy thì sẽ không có hạnh phúc và sẽ làm khổ cả 2 người và sau này ly hôn sẽ làm ảnh hưởng cả 2 bên gia đình thì lúc này bố mẹ cũng xuống nước rồi nhưng bố mẹ bảo thấy thương cháu bé. Em cũng đang có hướng không lấy cô ấy mà sẽ có trách nhiệm nuôi dạy em bé thôi, không biết em nghĩ như vậy có đúng không xin cho em lời khuyên tốt hơn ạ

6. Nguoimangnhieubathanh789

Hiện tại bên họ hàng, hàng xóm và bạn bè cũng hầu hết đã biết về chuyện em có con bên ngoài và không muốn cưới cô kia. Em thấy có vẻ như mọi người đang có gì đó coi thường em và tình cảm đã không còn được như trước nữa, em cũng rất ngại tiếp xúc với mọi người trong khoảng thời gian này vì em thấy ngượng và xấu hổ

7. Nguoimangnhieubathanh789

Mình đang rất ân hận về chuyện này không biết phải giải quyết như thế nào cho hợp lý nữa

8. Dscenter

Bố mẹ là những người ở thế hệ trước và thường có xu hướng sống vì mọi người (dư luận) thay vì sống cho bản thân (sống thực tế) nên hầu hết các bố mẹ sẽ khuyên lấy vợ này vì nghĩ rằng có con với nhau rồi kết hôn rồi cả hai sẽ có chung con đường chung mục đích sống là nuôi dưỡng con cái và xây dựng tổ ấm. Nhưng thực sự là tỷ lệ ly hôn giờ rất cao kể cả những người lấy nhau bắt đầu từ tình yêu chứ đừng nói đến lấy nhau vì hoàn cảnh phải thế. Có thể có những người trong hoàn cảnh của bạn có 1 lựa chọn là cứ gượng ép lấy vợ này đã hi vọng cả 2 cố gắng để sau tiến triển thành yêu thương tự nguyện (như là suy nghĩ của thế hệ bố mẹ bạn bây giờ). Nhưng lựa chọn này sẽ làm bạn phải đối diện với 1 thực tế là: bạn sống cả đời với người bạn ko yêu cố gắng để yêu để sống để chăm sóc con cái thì thứ tình cảm gượng ép này chắc chắn ko thể tạo ra hạnh phúc. Nếu vợ chồng cứ phải làm diễn viên đóng vai bố mẹ cho con cái được đầy đủ bố mẹ trong khi 1 trong 2 ngừoi ko hạnh phúc thì vở kịch này có diễn ra lâu đc ko? Hôn nhân sẽ rất nhàm chán vô vị nếu chỉ ràng buộc bởi trách nhiệm con cái. Mặt khác hôn nhân như thế sẽ dễ dàng đổ vỡ vì cuộc sống còn biết bao những áp lực khác. Nếu biết rằng khả năng đổ vỡ ko hạnh phúc là cao thì ngay từ đầu hãy chọn đau 1 lần cho xong thay vì dai dẳng tận sau này và dẫn tới cùng 1 kết quả. Vẫn biết rằng bố mẹ bạn và
    bạn cũng rất thương em bé và muốn trách nhiệm đúng đắn nhưng tình thương đó thay vì giả tạo tạo ra 1 gia đình đúng nghĩa thì vẫn có thể suy nghĩ thoáng hơn yêu thương theo 1 cách khác. Có thể lúc này cô gái kia nếu bạn ko lấy sẽ là người rất đáng thương nhưng sẽ đáng thương hơn nếu cả hai cứ phải buộc lấy nhau khi 1 trog 2 buồn chán và rồi sau này cái kết vẫn là chẳng thể buộc nhau mãi được.
    Hãy nhìn nhận vấn đề thực tế hơn và quyết định. Hãy mạnh dạn dứt khoát và thể hiện trách nhiệm với em bé theo cách quan tâm bù đắp thực tình chứ ko phải diễn kịch. Đương nhiên vì ko thể để em bé thiệt thòi nên bạn cũng cần phải có những trách nhiệm rõ ràng từ tình cảm đến vật chất. Bạn hãy làm bạn với cô gái đấy và bù đắp tình cảm vật chất để em bé của bạn dần dần lớn lên vẫn cảm thấy ko thiệt thòi ngừoi cha. Cô gái ấy cũng sẽ hiểu ra rằng: hôn nhân hay hạnh phúc đều phải bắt đầu từ sự tự nguyện chứ ko phải gượng ép.Cơ bản tư tưởng của bạn, cô gái ấy, bố mẹ bạn phải thoáng ra.
    Chúc bạn có quyết định đúng đắn

9. Nguoimangnhieubathanh789

Cảm ơn lời khuyên của chị, lời khuyên rất chân thành

10. Nguoimangnhieubathanh789

Cho em lời khuyên đi mọi người ơi

11. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Cả tháng rồi vẫn chưa chốt hả bác

12. Nguoimangnhieubathanh789

Chốt rồi bạn ạ. Mình không cưới mà sẽ có trách nhiệm với con sau này. Không biết mình quyết định như vậy có hợp lý không mọi người cho ý kiến với ạ ?????

13. Dscenter

Hợp lý rồi. Cứ theo chốt mà làm tốt mọi việc thôi

14. Hà Giản

Thế thuyết phục được bên kia chưa bác

15. Nguoimangnhieubathanh789

Vấn đề trách nhiệm với con về sau này thì bên đó không phải nói hay yêu cầu thì mình cũng tự nguyện có trách nhiệm cùng nuôi dưỡng con mà. Nhưng quan trọng là bên đó muốn con mang họ mẹ chứ không cho lấy họ của mình. Giải đáp giúp mình vấn đề này với mọi người ?????

16. Nguoimangnhieubathanh789

Vấn đề trách nhiệm với con về sau này thì bên đó không phải nói hay yêu cầu thì mình cũng tự nguyện có trách nhiệm cùng nuôi dưỡng con mà. Nhưng quan trọng là bên đó muốn con mang họ mẹ chứ không cho lấy họ của mình. Giải đáp giúp mình vấn đề này với mọi người ?????

17. Nguoimangnhieubathanh789

Không làm đăng ký kết hôn thì mình có được đi làm khai sinh cho con và lấy họ của mình cho con không mọi người ??

18. Hà Giản

E thấy vậy cũng hợp lý thôi bác

19. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Nếu đã lỡ rồi thì bạn ít nhất cũng nên ra dáng đàn ông đi chứ ! Bạn nên trưởng thành đi ! dù không có tình cảm với co gái đó thì cũng nên có trách nhiệm với những gì mình đã làm. Mình nghĩ bạn cưới đi !!! và hãy xem đây là bài học cho mình

20. Nguoimangnhieubathanh789

Nhưng mà vấn đề không đăng ký kết hôn thì mình có được đứng tên khai sinh cho con và mang họ của mình không ?