Cần giúp: Xin Review Đẻ Bv Thu Cúc!! Em Thấy Có Diễn Viên Mai Thỏ, Dũng Hớn, Nhà Mc Diệp Chi, Cô Minh Hằng Đều

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi embemuoi, 9/4/2019.

1. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

Chào các mẹ!
    Xin các mẹ review đi đẻ ở Bệnh viện Thu Cúc với ạ!

▪️ Em có theo dõi nhiều trên web, page Thu Cúc, có nhiều người nổi tiếng đẻ ở đây lắm mọi người ạ. Diễn viên Mai Thỏ, vợ diễn viên Dũng Hớn (Thiên Lôi), vợ ca sĩ Tùng Linh Oplus, người nhà của NSƯT Minh Hằng, MC Diệp Chi ... thấy bảo sắp tới có cả Hotgirl Mi Vân ấy.
    o_O Thế này thì cũng đáng yên tâm đấy chứ các mẹ nhỉ? người nổi tiếng còn chọn đẻ thì chắc là oke rồi

▪️ Tâm lý gia đình chồng nhà em thì vẫn cứ muốn vào viện công nhưng thật sự nghĩ đến cảnh nằm la liệt ở viện chen chúc, bị quát mắng là đã sợ tới già rồi :( Tập 1 em đã hứng trọn cả nên giờ tập 2 muốn "sang chảnh" một chút. Các mẹ cho em xin ý kiến nhé! Em quan tâm các mục này:

::p Có những gói thai nào?
    ::p Thủ tục lúc đi sinh làm gì như thế nào?
    ::p Dịch vụ chăm sóc lúc ở viện có tốt như quảng cáo ko?

:ring:Em copy lại review đẻ thường của 1 mẹ ở Bệnh viện Thu Cúc để mọi người cho ý kiến giúp em nha!

:inlove: GÓC CHIA SẺ
    Gần đây có nhiều người và bạn bè hỏi mình về dịch vụ sinh con trên bệnh viện Thu Cúc như thế nào nên hôm nay rảnh rỗi nên mình muốn chia sẻ cho các bạn biết qua về dịch vụ sinh đẻ bên bệnh viện đa khoa quốc tế Thu Cúc để các bạn chuẩn bị đi sinh và có ý định sinh đẻ ở đây được biết rõ hơn nhé
    :h: Về giá cả thì mọi người có thể lên google tra rõ hơn bảng giá vì giá tiền và khoảng thời gian đăng kí sinh khác nhau. Tính ra giá còn rẻ hơn đẻ Khoa dịch vụ của 1 vài viện công đấy ạ =))
    :h: Trong gói thì mình được hưởng rất nhiều ưu đãi. khi đi sinh không cần mang gì, lúc ra viện thì chỉ cần mang 1 bộ quần áo của mẹ và của con thôi ạ, còn bên bệnh viện họ sẽ chuẩn bị cho mình từ A => Z, đồ dùng cũng như bữa ăn của mẹ sau sinh, của con thì từ bỉm, sữa, khăn ướt đầy đủ hết ạ, hihi
    :h: Bệnh viện đẹp, vô cùng sạch sẽ, đi đẻ mà cứ như đi du lịch dịch vụ thì quá là oke, các điều dưỡng cũng như bác sĩ rất là nhiệt tình, hướng dẫn chăm sóc sản phụ từng li từng tí. Cần gì cứ ấn chuông ở đầu giường là có người đến luôn, kể cả việc con khóc, con cần thay bỉm, cần ăn....
    :h: Khi mình chuyển dạ thì đến đó sẽ làm thủ tục nhập viện, rồi họ đưa cho mình chai sữa tắm sát khuẩn tắm rửa sạch sẽ rồi mới lên bàn đẻ Vào phòng thì cảm giác vô cùng thoải mái, các điều dưỡng đứng bên cạnh động viên, mình nóng quá xin tờ giấy để quạt mà chị điều dưỡng đứng quạt luôn cho, hihi. Mình được bác sĩ nước ngoài đỡ, đẻ xong con được kề áp da với mẹ luôn, sau đó ra phòng sau sinh nằm thì con đc đưa đi tiêm vitamin K và viêm gan B luôn ạ
    :h: Ở đây có cái rất hay là quay phim chụp ảnh nữa, nhưng lúc mình chuyển dạ nhanh quá vào ban đêm nên không gọi hỗ trợ được, chỉ chụp sau sinh cho 2 mẹ con thôi
    :h: Khó tính như mình mà còn cảm thấy rất hài lòng, giá cả hợp lí với những gì mình được hưởng nên những bạn nào chuẩn bị sinh thì mình khuyên nên chọn Bệnh viện Thu Cúc nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi embemuoi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 9/4/2019
  2. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

mình cũng hay theo dõi mấy livestream ở trên fb Bệnh viện Thu Cúc, xem cả mấy nhà nổi tiếng này rồi. Nói chung cũng là quay thực tả thực thôi nên chắc là quy trình cũng đúng như vậy. Hay nhất là đẻ thường có cái bàn đẻ màu hồng nhìn thích dã man

hoanghuynhhuonghoa thích bài này.
  3. chilove1512

chilove1512 Mẹ bỉm sữa lần thứ 3

nếu mẹ cần hỏi thêm thì mình sinh ở Thu Cúc rồi nhé! nói chung dịch vụ chăm sóc như quảng cáo, lúc đi đẻ giống như trên livestream ấy. hôm đấy mình cũng được quay chụp cả quá trình sinh + ảnh sau sinh nữa. Xem lại mới thấy sợ :))

embemuoi thích bài này.
  4. doremonp22016

doremonp22016 Thành viên sắp chính thức

Đẻ ở đây thích thật mom ạ, em chăm chị gái sinh ở đây mà nhàn như ko :D

embemuoi thích bài này.
  5. sumi18

sumi18 Thành viên mới

mom giống nhà mình quá, cũng lăn tăn chọn pshn hay Thu Cúc. ở Thu CÚc cũng thấy có nhiều bác sĩ tốt ở các viện công về làm mà

embemuoi thích bài này.
  6. suka17

suka17 Thành viên mới

chưa sinh ở đây nhưng có chị chỗ làm thì đẻ thường rồi bạn ạ, thấy khen nhiều lắm nhưng mình chưa hỏi kĩ. mình hay khám sức khỏe ở Thụy Khuê thôi

embemuoi thích bài này.
  7. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

ui bạn gặp đúng người nhé, hôm mình sinh cùng ngày với nhà diễn viên Mai Thỏ đây :p Trả lời cho bạn mấy thắc mắc luôn: - ở đây có nhiều gói thai từ tuần 8, 16, 28, 36 và chuyển dạ, như mình thấy đăng ký 28w là hợp lý - Ở mốc tuần 36 là mom sẽ phải đăng ký làm Hồ sơ sinh, gồm có: xét nghiệm máu nước tiểu, điện tim đồ, siêu âm thai, rồi khám trực tiếp với bác sĩ nữa. Lưu ý hôm đấy đky theo hộ khẩu luôn đó - Dịch vụ chăm sóc lúc sinh quá oke, thay bỉm tã cho con, cho con ăn đủ cả nha :D

embemuoi thích bài này.
  8. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

em đang muốn đẻ ở Thu Cúc nhưng chưa biết thuyết phục thế nào đây ạ :( chị sinh thường hay mổ? bác sĩ nào đỡ ạ?

9. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

ui thế ạ? nhà em chắc chỉ có bà ngoại chứ ông bà nội lớn tuổi hết rồi. đẻ thường đẻ mổ nằm viện bao lâu mom nhỉ?

doremonp22016 thích bài này.
  10. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

em chưa tìm hiểu khoản bác sĩ, k biết chọn ai hay yêu cầu thế nào nữa hichic. Có bác nào ở Sản trung ương hay Sản HN ko hả mom?

sumi18 thích bài này.
  11. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

em cũng xem nhiều review trên mấy hội Lợn trên FB ấy nhưng cứ muốn hỏi lại cho chắc mom ạ ! có 1 người giới thiệu nên em mới để ý muốn sinh ở đây

suka17 thích bài này.
  12. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

mom đẻ cùng ngày luôn ạ? có nói chuyện gi với chị đấy ko :)) thấy mấy diễn viên nghệ sĩ đẻ ở đây ai cũng vẫn xinh nhờ, cũng phải chế độ tốt ngta mới đẻ chứ nhờ

tragiang89 thích bài này.
  13. doremonp22016

doremonp22016 Thành viên sắp chính thức

nhà ít người thì chọn đẻ Thu Cúc quá chuẩn rồi, chứ đẻ viện công phải lo cơm nước đi lại, rồi cũng chỉ có giờ được thăm thôi ... vất vả cả mẹ cả người nhà ấy :( đẻ mổ thì nằm viện 3 đêm như chị gái mình đó mom ạ!

14. sumi18

sumi18 Thành viên mới

mình tìm hiểu thì có bác sĩ Minh cũng ở PSHN, mới có bác sĩ Hà là phó khoa đẻ ở PSTW đấy mom ơi. có thêm 2 bác sĩ nước ngoài (1 nam 1 nữ) thấy hay xuất hiện trên các livestream lắm

15. suka17

suka17 Thành viên mới

mom định sinh thường à? chị chỗ làm mình lần trước mổ của bác sĩ Minh, còn đẻ thường hình như cũng k chọn bác sĩ được đâu

16. tragiang89

tragiang89 Thành viên chính thức

nhà Mai Thỏ hài lòng lắm, còn mua 1 bó hoa tặng bác sĩ đỡ đẻ cho. bạn đấy đẻ cũng dễ, vào phòng đẻ sau mình mà con còn ra trước ấy. lúc ở phòng lưu viện cũng có hỏi han đc 1 2 câu thôi nhưng nói chung ưng đấy mom ạ ^^ mình đẻ ở đây xong cũng thấy đáng đồng tiền bát gạo!

17. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

mom sinh thường hay mổ vậy ạ?

18. chilove1512

chilove1512 Mẹ bỉm sữa lần thứ 3

mình sinh thường các mom ạ, hôm đấy là bác sĩ nước ngoài (bác sĩ nữ tóc vàng, xinh lắm) đỡ đẻ cho mà quên xừ tên rồi. mà nói chung cũng giống như bài review mom up ấy, mọi thứ ổn lắm. quan trọng cái lúc mình ở trong phòng đẻ ko có cảm giác 1 mình đâu, vây quanh là các nữ hộ sinh, điều dưỡng hướng dẫn hít thở, rặn đẻ thế nào... đỡ sợ hơn nhiều đấy

sumi18 thích bài này.
  19. sallyboutique

sallyboutique Quần áo trẻ em xuất khẩu_ Hàng xách tay châu Âu

Bệnh viện này hỗ trợ Bảo hiểm y tế không ạ? Em đọc được ở đâu là có mà quên mất r. Mẹ nào biết xin tư vấn với

20. embemuoi

embemuoi Thành viên mới

Cảm ơn mom đã chia sẻ :h: cái này em phải cho chồng với mẹ chồng đọc để mng quyết cùng em luôn

tragiang89 thích bài này.