Chữa Táo Bón Cũng Đơn Giản Lắm

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Thái Ngọc Ánh, 20/4/2019.

1. Thái Ngọc Ánh

Thái Ngọc Ánh Thích làm đẹp và chia sẻ cùng mọi người

Chào các mẹ, mình là thành viên mới của diễn đàn, hôm nay chia sc cùng các mẹ một mẹo nhỏ như quà làm quen nhau nhé .....

Số là mình cực kì thích ăn đậu, nhất là đậu xanh. Mỗi khi cảm giác trong người cứ nóng nhiệt là mình lại mua đậu xanh về luộc ăn cho mát mẻ....

Rồi một lần cũng hết sức tình cờ , mình bị táo bón vài ngày, ngay cái lúc trong người nóng nực bực bội dữ lắm..

Như thói quen, mình đi mua 10k đậu xanh về luộc ăn. À, mình toàn luộc vừa chín, hạt đậu vừa nở, nứt ra là mình ngưng rồi. Để nguội rồi ăn.

Ăn không hề cho đường nha các mẹ. Và phát hiện hôm sau đi tiêu được ngay...

Mình để ý nhiều lần lắm nên mạnh dạn chia sẻ để mẹ nào hay bị táo bón áp dụng thử xem nhé...

Mà các mẹ nhớ ăn nhiăn rau củ nha, chứ táo bón lâu ngày không tốt đường ruột chút nào.

Nhất là các mẹ còn cho bé bú. Mình ăn ít rau củ, bé cũng thiếu chất xơ mà có thể bón theo mình đó..

Thêm nữa là ăn nhiều rau củ còn rất tốt cho da nữa, nên không thể nào bỏ qua những cái lợi từ rau củ nha các mẹ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thái Ngọc Ánh
    Đang tải...

2. phạmthuhaf

phạmthuhaf Thành viên đạt chuẩn

E thi thoảng cũng hay bị táo bón lắm! Chắc e cũng phải thử ăn xem thế nào mới được.

3. mehoatrau0510

mehoatrau0510

ăn nhiều rau củ, hoa quả là được mà.

4. Thái Ngọc Ánh

Uk e. Thử đi, chị thấy hiệu quả đó

5. Thái Ngọc Ánh

Đúng rồi bạn. Nhưng nhiều người lại ít ăn nên mới bị. Đây là cách tạm thtạmchứ lâu dài nên cải thiện chế độ ăn uống

6. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm). Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây:
    https://www.facebook.com/groups/658168738135790