Tâm sự Em Nên Làm Sao Để Vẹn Cả Đôi Đường Trong Cuộc Sống Mẹ Chồng Nàng Dâu Đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoabinh09, 4/5/2019.

1. hoabinh09

hoabinh09 Thành viên chính thức

Em buồn lắm các mẹ ạ! E 24 tuổi dính bầu rồi mới cưới, hiện con e được 8 tháng tuổi rồi. Thực sự thì e chưa có đi làm nên chưa kiếm tiền được, tất cả chi tiêu của 2 mẹ con đều là chồng e đi làm công trình lo. Vì chuyện này mà mẹ chồng em cũng thường xuyên đưa ra soi mói xỏ xiên em .Em cũng k để tâm . nhưng mà nhiều hôm e thấy mệt kiệt sức luôn, cơm nước nhà cửa rồi con ốm một mình e chạy đôn đáo lo lắng, thế mà bà cũng k giúp đỡ việc nào cho em, trong khi bà chỉ ăn rồi đi chơi với buôn chuyện, xong hở một tí lại tiền tiền nong nong. Đỉnh điểm là hôm qua cô em chồng đang học lớp 11 nhà cách trường mấy bước chân tự dung rửng mỡ đòi chồng em mua cho xe máy điện. lúc đầu e tưởng mua xe điện thì tầm 10tr nên cũng đồng ý, sau mới biết là cô e đòi mua xe gì đấy của vin mà lên tận 50tr e ngớ người luôn. Em mới nói lại đôi câu và khuyên chỉ cần mua loại xe tầm 10tr 6tr thôi chứ cần gì mua xe đắt thế, và thế là mẹ chồng với cô em chồng được cớ mắng em k ngẩng được mặt. Nào là mày cầm tiền chồng mà k hé ra một đồng, nào là keo kiệt,ăn nhờ ở đậu rồi gia đình k có gia giáo chưa cưới đã chửa… giờ em nằm ôm con tủi thân chỉ biết khóc,chẳng nhẽ vì chuyện mua cái xe klara gì đó mà e lại bỏ về nhà ngoại ??? giờ em nên làm gì đây các mẹ.???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoabinh09
    Đang tải...

2. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

Đúng là mẹ chồng nàng dâu chuyện muôn thuở mn nhỉ :(
    Thôi giờ tốt nhất là nên tâm sự với ck xem sao, chứ giờ om trong người làm gì cho nó ức chế!

hoabinh09 thích bài này.
  3. hoangnguyenpc

hoangnguyenpc Thành viên mới

Cái này e nghĩ là muốn tốt thì cứ nói chuyện với ck, thống nhất sao cho hợp lý.
    Chứ chuyện nhà ck thì đừng ý kiến nhiều không đến lúc lại không hay, nếu ck mà đồng ý cho bà tiền để mua xe điện kia thì mình có ý kiến cũng đâu có quan trọng đâu.

4. yeuduoi9887

yeuduoi9887 Thành viên chính thức

Chắc kiểu đợt này thấy xe máy điện klara của vinfast đang hot :D :D :D Thiết kế lại đẹp nên muốn mua hoặc là ở lớp có bạn nào có đấy thì đua nhau.
    Ngày trước đi học ở lớp e toàn như vậy thôi, nhưng tất nhiên hồi đó thì chỉ đòi như đôi dép, cái cặp chứ không phải quả mấy chục triệu ntn :confused::confused::confused::confused:

hoabinh09 thích bài này.
  5. Benco_Vietnam

Benco_Vietnam An ninh cho cuộc sống

E cũng đồng ý như mn!
    Như nhà e cũng vậy thôi, mình có góp ý như thế nào thì cũng chẳng bằng 1 lời nói của ck ::rolleyes:::rolleyes:::rolleyes:::rolleyes: E nghĩ như nhà mn ck mn mà phản đối không mua thì còn lâu cô e chồng mới được mua.
    Nhà e chuyên kiểu như thế, ck là người có tiếng nói trong gia đình, e ck e sợ 1 phép :D

hoangnguyenpchoabinh09 thích.
  6. hoabinh09

hoabinh09 Thành viên chính thức

Nghĩ nếu trường xa thì đã đành, e chẳng phải lăn tăn, nhưng đây trường thì cách có mấy bước chân mà cũng phải đòi xe điện. Mà giờ xe đạp điện nhiều loại mười mấy triệu cũng có, e thấy người ta đi đầy ngoài đường, cũng đẹp đấy chứ có vấn đề gì đâu mà tí tuổi cũng phải klara.
    Xe gì đắt bằng cả cái xe máy, nếu đi làm rồi cơ đây đang đi học, đua đòi kiểu thế thì e thấy không được.

yeuduoi9887 thích bài này.
  7. hanhkute89

hanhkute89 Thành viên đạt chuẩn

Dính bầu rồi mới cưới thì bảo là con nhà không có gia giáo.
    Về mà không bầu bì được thì lại bảo cau điếc.
    Sinh nguyên con gái thì bảo không biết đẻ...
    Nói chung là thế nào cũng nói được mà tất cả lỗi thì đều do phụ nữ hết :banghead::banghead::banghead::banghead::banghead:

dungitnet thích bài này.
  8. hoangnguyenpc

hoangnguyenpc Thành viên mới

Thế thì nhà mn ck mn được coi trọng quá! ;) Nếu mà ck nghe lời vk thì điểm 10 luôn.

9. dungitnet

dungitnet Thành viên mới

Mn chỉ được cái nói chuẩn :giggle::giggle::giggle: Thế nên cm ạ, cứ phải yêu thương lấy cái bản thân mình đi, đừng có trông mong gì vào người khác yêu thương mình ngoài bố mẹ mình ra nhé!

10. tinhailachi

tinhailachi Thành viên sắp chính thức

Mẹ ck này cũng không phải dạng vừa vừa nhỉ? :p:p E nghĩ khả năng là bà cũng thích, mua 2 mẹ con cùng đi, chứ như mn nói em cô đi học cách mấy bước chân thì xe điện gì. À e thấy ax nhà e bảo Klara này đang có khuyến mại giảm 5 hay 10 tr gì đó :D Hay là đang tranh thủ km nên phải mua nhanh kẻo hết :think::think::think::think: Nhưng mà nói chung mình là con dâu thì tốt nhất không nên phản đối ngay mà nên nói kiểu để con về con bàn bạc với chồng con xem thế nào thì nghe chừng hợp tình hợp lý hơn.

bunhbinh333 thích bài này.
  11. yeuduoi9887

yeuduoi9887 Thành viên chính thức

Mn thấy không đc thì giải quyết được vấn đề gì :D Đấy phản đối nhẹ cái mà đã bị nói cho chẳng ra sao. Bây giờ chốt lại ý ox mn là sao? Đã nói chuyện lại chưa? Hay vẫn đang ôm cục tức trong bụng?

12. Jlan

Jlan Thành viên mới

Mấy cái mua bán hay liên quan đến nhà ck em toàn để ck nói, chứ mình con dâu lên tiếng người hiểu thì không sao chứ như mẹ ck vs em ck mẹ nó thì lại bị xỉa xói, mệt lắm :D mn cứ về thủ thỉ vs ck thôi, mình chẳng việc gì phải nói cho thiệt thân.

13. kiraka

kiraka Bắt đầu tích cực

Nghe chán nhỉ, chị nghĩ e nên nói chuyện với chồng thôi. Tuy chị hơn tuổi e nhưng lại chưa có gia đình, nghe tâm sự mà nản chả muốn lấy chồng làm gì

14. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Đúng là ở chung với mẹ ck thì k tránh đc khi mom ở nhà k đi làm sẽ mang tiếng ăn bám ck ngay. Giờ chỉ có cách thủ thỉ với ck để ck quyết thôi. Mình mà nói là bị mang tiếng ngay

15. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Ôi mẹ ck bạn hay nhỉ, giờ ck bạn còn lo cho vợ con còn lo cho cả em gái nữa đc từng nào thì tốt k thì chấp nhận k có gì nhé.
    Đúng là mẹ ck thì chẳng bao giờ ưng con dâu đâu, bạn k nghĩ ngợi làm gì cho khổ.

16. Hải sản sạch - Quang Vân

Hải sản sạch - Quang Vân Thành viên rất tích cực

đúng phận đàn bà cùng ảnh cả như nhau. Chỉ biết nhịn cho êm nhà bạn ạ! Rồi sau con lớn đi làm dần dần mọi chuyện sẽ khác. Sinh xong bé đầu mình cũng áp lực như thế!

17. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

cách tốt nhất là xin việc làm bạn ạ. đừng ở nhà nữa. đừng trên phương diện của bà thì bà thấy khó chịu với mình là đúng mà, con bà đi làm xa vất vả kiếm tiền, bà xót con lắm. Phương châm của mình là kiếm ít hay nhiều, cũng vẫn phải đi làm. thứ nhất vừa có trong tay đồng tiền để tiêu, thứ 2 đi làm tránh mặt nhau cũng đỡ xung đột.

18. yenphat123

yenphat123 Bị đại tràng alo ngay: 0934 523 386

Toàn đàn bà làm khổ đàn bà. Không biết các bà có nghĩ các bà cũng từng làm dâu, các bà cũng từng mong muốn có 1 người mẹ ck ntn không? Nhưng rút cục vẫn cái tư tưởng "trọng nam khinh nữ" rồi tự phận yếu làm khổ phận yếu. Nối từ thế hệ này sang thế hệ khác. Các mom có tin sau này già đi, chính các mom cũng sẽ trở thành 1 bà mẹ ck như mẹ ck mình hiện tại không? Nghĩ mà chán nhỉ? Đàn bà muốn sướng chỉ có cách tự thay đổi cái tư tưởng cổ hủ lạc hậu bấy lâu nay thôi...

19. tbinh05

tbinh05 Thành viên mới

Nghe sao mà chán. cuộc sống có được bao lâu đâu mà nhiều người lại thích hành hạ nhau như thế.
    Bạn thử hỏi thẳng mẹ chồng coi, không lo cho cháu nội hả, tiền xài hoang phí như vậy r làm bao nhiều cho đủ...

20. Hồ Thị Thanh Châu

Hồ Thị Thanh Châu Thành viên chính thức

Tách ra ở riêng đi bạn, sống cái kiểu ấy có ngày mình cũng chết sớm thôi à. Việc gì phải khổ thân thế.