Khác: Vitamin Tổng Hợp Dành Cho Bà Bầu Procare Của Úc Tốt Không Ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bapthoidangyeu, 14/5/2019.

1. bapthoidangyeu

bapthoidangyeu Thành viên đạt chuẩn

Cứu em với các mẹ ơi!
    Đêm khuya rồi nhưng em vẫn phải chồi lên làm phiền các mẹ. Em bầu được 2 tháng rồi mà em bị nghén quá cứ ngửi thấy mùi cơm hay dầu mỡ là em auto nôn, không ăn được gì mấy. Đi khám thai, bác sĩ tư vấn nếu không ăn uống được nên chia nhỏ bữa ăn ra ăn ít một và nên bổ sung thêm vitamin tổng hợp tên là Procare xuất xứ từ Úc, bác sĩ bảo loại này được nhiều phụ nữ có ý định mang thai, đang mang thai & cho con bú ưa chuộng sử dụng. Do chất lượng của sản phẩm này rất tốt, hàm lượng đáp ứng vừa đủ nhu cầu của chị em phụ nữ tăng lên trong giai đoạn này.
    Em thì chưa có kinh nghiệm về vụ này vì em mang thai lần đầu, hix, có mẹ nào đã sử dụng sản phẩm này rồi thì "rì viu" thông tin giúp em với, em cảm ơn rất nhiều.
    Link loại vitamin tổng hợp cho bà bầu em đang nói tới đây ạ:
    https://procarevn.vn/pm-procare

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bapthoidangyeu
    Đang tải...

2. giangxuxi

giangxuxi Thành viên chính thức

Đúng loại mình đang dùng nè :). Mình có tiền sử ngén ngẩm mỗi lần mang bầu nên lần này mặc dù đã là lần thứ 3 mà tình hình chẳng cải thiện mà còn có xu hướng nặng hơn, tháng thứ 3 nhưng mình mà vẫn dị ứng với tất cả các loại mùi thức ăn, mỗi bữa được nửa bát cơm mà còn nôn lên nôn xuống mới sợ chứ. Vì vậy, mình cũng ngâm cứu và được mọi người tư vấn dùng Vitamin tổng hợp Procare. Đọc thông tin thấy sản phẩm có thể cung cấp được 18 loại vi chất cần thiết mỗi ngày cho bà bầu nên cũng yên tâm phần nào bạn ạ.

bapthoidangyeu thích bài này.
  3. bapthoidangyeu

Ngưỡng mộ chị quá, em lần đầu mà đã "bụng bảo dạ" chả dám chửa đẻ thêm nữa, vậy mà chị còn tập 3 nữa chứ.

giangxuxi thích bài này.
  4. giangxuxi

Huhu, cũng k anh hùng gì đâu mẹ nó, lần này là do nhỡ kế hoạch thôi, vì nhà mình 2 giai nên k có nhu cầu thêm, vất vả lắm. Lần này, tự nhiên nhỡ, cả nhà động viên để đẻ nhưng may là siêu âm bác sĩ bẩu là công chúa nên ông chồng phấn khởi ra mặt. K biết có phải chửa con gái ngén hơn con giai k mà mình ăn uống rất tệ nên toàn phải dùng bổ sung các loại vitamin tổng hợp thôi mẹ nó ạ.

5. haluuly

haluuly Thành viên đạt chuẩn

E đang mang bầu tuần thứ 5, dùng Procare được chưa các chị?

6. giangxuxi

Theo lời ông bác sĩ chị hay khám thì Procare được nhiều phụ nữ có ý định mang thai, đang mang thai & cho con bú ưa chuộng sử dụng, vì nó cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho bà mẹ chuẩn bị hoặc đang mang thai. Vậy nên, mom hoàn toàn có thể sử dụng Procare được nhé :)

haluulybapthoidangyeu thích.
  7. bapthoidangyeu

E theo lời bác sĩ cũng mua Procare rồi, nhưng vẫn băn khoăn k biết sản phẩm xuất xứ thế nào?

giangxuxi thích bài này.
  8. haluuly

Thanks chị đã chia sẻ TT ạ, để hôm nào em bảo ông xã em đi mua. Nhưng em có thể mua ở đâu được chị nhỉ?

9. mebong0608

mebong0608 Thành viên đạt chuẩn

Lại chuyện Vitamin tổng hợp ;), phòng em có 1 bà ỏng, chồng nó làm bên Sân bay Nội Bài nên chuyên dùng các loại hàng xách tay từ nước ngoài, đặc biệt là từ Úc. Suốt ngày thấy nàng ấy quảng cáo mấy thứ thực phẩm thức năng của Úc, nào là dầu cá, nào là omega... trong đó có cả loại Procare cho bà bầu mà chị em đang bàn. E nghĩ tốt nhất là các mẹ có bầu nên bổ sung bằng đường ăn uống trực tiếp ạ.

giangxuxi thích bài này.
  10. giangxuxi

Chuẩn đấy bạn, k có gì tốt bằng bổ sung các loại dưỡng chất cần thiết cho bà mẹ và thai nhi bằng đường ăn uống trực tiếp, nhưng với các bà bầu ngén k ăn uống được thì việc bổ sung Vitamin tổng hợp như Procare lại là rất cần thiết, bởi nó giúp chị em bổ sung đầy đủ các loại vi dưỡng chất cần thiết cho cơ thể giúp cho em bé phát triển bình thường bạn ạ.

11. danghabg

danghabg Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng mới uống Procare được gần chục ngày, do bà chị mình ở Úc về mang cho 2 lọ. Chị ấy bảo mình: tốt lắm uống đi cho em bé khỏe, nhưng mình đang tháng thứ 7 rồi, uống bây giờ có sợ muộn k mọi người nhỉ?

giangxuxi thích bài này.
  12. bapthoidangyeu

Hôm trước mình mua ở hiệu thuốc gần nhà, hình như đa số các hiệu thuốc đều có bán đấy bạn.

haluuly thích bài này.
  13. giangxuxi

Procare được sản xuất tại nhà máy sản xuất thuốc viên nang mềm tại Australia là Catalent Australia, thuộc tập đoàn MaxBiocare. Sản phẩm được lưu hành tại Australia và Việt Nam dưới dạng thực phẩm chức năng. Công ty TNHH Dược phẩm Đông Đô là nhà phân phối độc quyền của sản phẩm PM Procare và PM Procare Diamond tại Việt Nam.

14. haluuly

Thanks bạn, gần nhà mình cũng có hiệu thuốc khá lớn, để tối đi làm về mình ra mua luôn :p

15. giangxuxi

Xách tận Úc thì xịn xò quá còn gì bạn. Cái này còn dùng cả thời kỳ cho con bú nũa thì mẹ nó lo gì nào :)

16. ninhyeuhetminh

ninhyeuhetminh Thành viên mới

E bầu bì được hơn một tháng, dùng sản phẩm này được chưa ạ? Cho em hỏi khi dùng sản phẩm này có cần kiêng cữ gì k ?

giangxuxi thích bài này.
  17. giangxuxi

Procare có thể dùng từ lúc chuẩn bị mang thai đến khi cho con bú dc bạn ạ. Không sử dụng nếu bị dị ứng/mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào ghi trên sản phẩm, gồm cả dị ứng với hải sản. Trường hợp cường giáp hoặc suy giáp thì nên thận trọng khi sử dụng vì I ốt có thể làm suy giáp hoặc cường giáp nặng hơn.

ninhyeuhetminh thích bài này.
  18. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Nếu nghén quá không ăn được thì nên bổ sung vitamin cho đầy đủ dinh dưỡng mom nha.
    Bé nhà mình sinh bị còi có 2,6kg nên nuôi rõ khổ hay ốm vặt nữa

ninhyeuhetminh thích bài này.
  19. ninhyeuhetminh

ninhyeuhetminh Thành viên mới

Chuẩn k cần chỉnh mn ạ, vì thời kỳ này mẹ cần bổ sung dinh dưỡng để cho em bé phát triển khỏe mạnh, sau này sinh ra mình nuôi đỡ khổ.

Mẹ Trúc Mai18 thích bài này.
  20. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Đúng đó, nên mình khuyên các mom đang bầu cố ăn vì con, cố bổ sung đủ dinh dưỡng cho cơ thể khỏe mẹ khỏe con