Cần giúp: Cô Giáo Vậy Thì Em Có Nên Gửi Con Ở Đây Nữa Không Các Mẹ???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mecoibomap, 22/5/2019.

1. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Mình thấy nền giáo dục càng ngày càng quá xuống cấp rồi. Từ lớp bé nhất đi gửi trẻ.
    Bé nhà mình tròn 2 tuổi rồi. Đi học từ 16 tháng bé đã biết nói. Con đang học trường tuw, học phí 2 triệu/ tháng. Vậy mà hàng ngày đưa con lên lớp em dặn cô là dạy cháu xi tè nhưng mình để ý camera cứ đến lớp là cô lấy luôn bỉm trong balo đóng cho bé. Mình để 1 cái cũng đủ mà để 2 cái cô cũng dùng hết. Lúc ra đón về nhờ cô xi cháu luôn để bà còn đưa cháu đi chơi chưa về nhà ngay đc mà 3 cô ngồi im k thèm nói câu nào. Tiền đóng cho các cô hàng tháng cô đã phải có trách nhiệm dạy cháu mấy cái đó rồi hoặc vệ sinh cho các cháu ở lớp. Đẳng này lại muốn xin thêm phong bì nữa chăng. Chán quá các mẹ ạ. Em đang tính năm tới chuyển trường cho con.
    Không biết cho con vào trường công thì có khá hơn không? Các mẹ cho em lời khuyên

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecoibomap
    Đang tải...

2. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

Thì con bạn vẫn đang trường công mà

3. mecoibomap

Mình viết nhầm là con mình đang học trường tư, mình đinh chuyển vào trường công

4. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

Tưởng trường tư tốt hơn chứ bạn. Nó giống như đi khám bệnh mình vào bệnh viện khám không đc phục vụ tốt nhưng mình vào phòng khám hoặc bệnh viện tư nhân thì đc phục vụ tốt hơn

5. mecoibomap

Lúc đầu mình cũng nghĩ vậy mà cho con gửi ở đây vừa đắt mà thất cô vô tâm chẳng dạy con đc gì, về con còn hư hơn. Mà mỗi việc xi tè vì ở nhà mình đang xi con cũng quen quen rồi. Mà các cô còn lười đóng bỉm cho con cả ngày trời thì nóng thế này mình sót con lắm

6. thaokiddihub

thaokiddihub Thành viên mới

cho con đi học là muốn con có môi trường phát triển tốt, nhưng theo lời mẹ nói thì nên cho con chuyển sang moi trường học khác đi nhé ạ. Vì phần lớn thời gian là con ở trường mà mình thấy cô như vậy là chưa thực sự quan tâm đến con. Mình thì như vậy là không thích rồi

mecoibomap thích bài này.
  7. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mới có vậy mà mình tưởng có gì quan trọng lắm mà "nền giáo dục xuống cấp". Mom cho con đi lớp để cai bỉm hay sao mà quan trọng việc đó vậy. Mình thấy con bé còn đi vệ sinh nhiều, nếu cả lớp bé nào cũng tè với ị ra cô chỉ có thời gian thay với dọn cũng không kịp đừng nói tới việc cho con ăn ngủ rồi dạy gì nữa.
    Trẻ càng lớn càng có những thay đổi tâm lý, có thể ngang bướng hơn, không thể đổ lỗi hết cho các cô, con cũng có ở hoàn toàn với các cô đâu.
    Mom cho con học trường công còn khắc nhiệt hơn đấy chứ, một lớp còn đông gấp đôi trường tư, các cô có khi còn k để ý tới bỉm của con hay con tè ra cũng k chắc đã thay đc ngay nếu k đóng bỉm nha.

8. Khánh Vy 1510

Khánh Vy 1510 Thành viên mới

Đến lúc đón về mà còn nhờ cô xi tè thì cũng k nên, nhưng cô không thèm trả lời thì cũng quá. Mom thử tìm hiểu các trường khác quang khu vực xem sao

9. 2starlet

2starlet Thành viên đạt chuẩn

Giờ mình thấy các mẹ cũng đòi hỏi quá, cho con đi lớp khi bé vậy xác định là cô chăm con cho là tốt rồi.
    Nhà mình chắc gì đã xi tè con được mà yêu cầu cô. Con em dâu mình con 2 tuổi rồi còn đóng bỉm k tí nó lại tè có mà khai mù nhà nên ý

10. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

cái chuyện trường công hay trường tư em k nói đến nhé mn, nhưng em làm về mảng y tế, em thấy cái mà xi bé tè rất là hại nhé, vì cơ chế đi tè là khi bàng quàng đầy sẽ tự kích thích nên mình mới buồn tè, còn trẻ con n k biết, khi bàng quang chưa đầy, mn đã xi như vậy là ép bàng quang tự mở rồi. lâu ngày như vậy sẽ hại đến bàng quang của bé đấy, nên để bé tự buồn tè tự đi. Hoặc mn dặn bé (bé biết nói rồi) khi nào mắc tè thì ới cô.

11. mecoibomap

Đúng thế mình thấy cô k quan tâm và làm việc thiếu trách nhiệm. Lười quá, bé nhà mình ở nhà đã đc xi rồi thì cô mất k quá 2 phút xi là xong vậy mà đóng bỉm cho con luôn

12. mecoibomap

Các bé khác k xi thì mình k nói, bé nhà mình đã biết xi rồi chẳng nhẽ mất có 2 phút mà cô cũng lười. Mà trường tư có 16 bé 2 cô chăm thì đâu có gì mà đông. Mình cho con học trường tư mong đc cô quan tâm mà vậy thì k bằng công ý

13. mecoibomap

Uhm mình cũng đang tìm hiểu để hè tơi đổi trường

14. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Chuyện này là bt thôi bạn.lớp bao cháu vậy cô lm sao mà xi tè dc.cô đóng bỉm cho con là tốt rồi.chứ cô mà bắt con ngồi bô nhiều quá con rặn nhiều lòi rom ý chứ.trường nào cũng vậy thôi bạn.trường công các con còn phải tự lập hết ý...

15. thungabnbg

thungabnbg

Trường tư các cô chăm sóc tốt hơn đó ,học phí cao hơn.nhưng trường tư thì cũng chọn trường uy tín .
    nhiều vấn đề tâm lý xẩy ra nếu như cô không có tâm

16. phuongtran130519

phuongtran130519 Thành viên tập sự

Ôi, thấy các mẹ nói mình cũng hoang mang quá
    Mình đang gửi bé nhóm trẻ tư thục thôi (ko phải trường) hết 3,7tr/tháng rồi mà thấy cũng chả đâu vào đâu hết trơn. bữa còn yêu cầu mình đem bỉm theo đóng cho bé và bảo từ từ sẽ tập bé tè theo giờ. mà hỡi ôi mình lại ko ủng hộ việc "tè theo giờ" này nhưng cũng ko biết nói sao với cô giáo. bé mình đã biết nói nhe,

17. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Mẹ nào chăm 1-2 con thấy việc xi tè hay uống thuốc hay vv gì đó dễ như bỡn..các cô thì chóng cả mặt. M thì cũng chăm các cô nhưng luôn chủ động nhắc con,buồn phải tự gọi,đến nơi tự tháo giầy dép cất balo..trên lớp tè thôi về nhà ị ko thối lắm..b chỉ mỗi cái xi tè với bỉm,cứ tưởng tượng lúc ấy mà 3 đứa đái dầm,4 đứa đi ị,rôi xi xủng các kiểu thì ko biết thế nào..nên b cũng hiểu và thông cảm cho các cô,còn thấy ko thoải mái b cứ chuyển trường vì chuyển đi để rồi hiểu:chỗ nào cũng rưa rứa cả thôi..thế nên nhiều lúc cũng phải nhắm mắt cho qua..còn đang học trường tư mà b đòi cho vào trường công thì vào đấy kể cả có chăm cô cũng miễn đòi hỏi đc nhé b,trường công còn xuề xoà hơn cơ!!!

18. ngocbinhk37

ngocbinhk37 Bắt đầu tích cực

theo mình học ở đâu thì học trước hết nên dành thời gian tìm hiểu trường đó trước về điều kiện cơ sở vật chất, giáo viên, học phí nếu đúng theo yêu cầu của mình hãy chọn.
    Các kênh bạn có thể tìm hiểu
    - Vào tận trường xem
    - Hỏi phụ huynh có bé học ở đấy
    - Hỏi người dân xung quanh
    Chúc bạn may mắn

19. vietfixjsc

vietfixjsc Thành viên tập sự

trường công thì việc chăm sóc của các con còn ko đc như bây ấy, bạn mạnh dạn phong bì thì cũng đc mà, các cô đi trông cũng vất vả lắm, mình thấy sự việc của bạn ko quá nghiêm trọng

20. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Trường tư tùy từng trường thôi, đâu phải trường nào cũng tốt, nếu như mom nói thì phụ huynh cho con vào trường tư hết rồi :rolleyes::rolleyes: