Tâm sự Sống Chung Với Nhà Chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Trà My0218, 27/5/2019.

1. Trà My0218

Trà My0218 Thành viên chính thức

Các mẹ cho em trải lòng chút, Em thấy tủi quá :cry::cry:

Chửa trước, chồng xin bố mẹ chồng cưới bố chồng em định hỏi "Con có phải của chồng em k?". Vì sợ em phản ứng thái quá nên chuẩn bị ra gặp bố chồng tương lai ck em đã nói trước. Nghe song em k cả muốn đi gặp. Nói với ck e là không cưới nữa. Nhưng ck e cầu xin nài nỉ, thương em lại đồng ý cưới.
    Ngày cưới em bạn bè ck rồi cô dì chú bác, ai cũng hỏi sao em có bài gì mà giỏi vậy cưa đổ ck em. Nói như báu lắm ấy, trong mắt họ em là lọ lem còn ck em là hoàng tử chắc. Nghĩ vậy xong em chỉ cười trừ.
    Cưới rồi sáng tinh mơ dậy cơm nước này nọ. Đủ thứ việc trên đời. Vẫn mang tiếng lười.
    Đẻ song, 30 tết năm đó. Con mới 2 tháng tuổi. Nhộn nhịp dọn dẹp nhà đón tết nhưng em chưa kịp cọ nhà tắm. Mk em nói. " Có cái nhà tắm k cọ, sống dơ nó quen rồi, Nhà này k vậy nha...". Em nghĩ uất ức mà k nói đc chỉ biết vào phòng khóc hết nc mắt,

Và bây giờ 1 ngôi nhà có 2 chị em dâu ở với nhau. 2 chị em k xíc mích.
    Em là chị cũng vẫn dậy sớm nấu cơm sáng dọn dẹp. E dâu e k phải dậy. Mới cưới 2,3 ngày đầu thì có còn lại thì thi thoảng. Không sao em vẫn làm công việc của mình k phàn nàn hay thái độ.
    Vài ngày nay. E cai sữa cho gà 17m. Đêm con khóc. Mẹ đi làm về cũng mệt. Đêm mẹ vẫn làm việc. Lúc đi ngủ con lại khóc. Nên em k dậy sớm nữa. Cơm k ai nấu, nước không ai đun. 6h sáng e dậy mẹ ck e nói là từ ngày có e dâu lại Tị Nạnh nhau không dậy. Nghe song câu "Tị Nạnh" em không nói gì ( Em nhịn giỏi lắm )
    Vài ngày sau bố ck e lại nói vấn đề đó
    Vẫn ý là e tị với em dâu nên k làm. Trong khi đó e vẫn làm vẫn dậy chỉ là muộn hơn mọi khi nhưng vẫn trước e dâu em. Vậy đấy cm ạ [​IMG]

Các mẹ cho em xin ít động lực để k bỏ ck đi. Mặc dù ck em có Tốt, quan tâm, hiền lành, biết kiếm tiền nhưng đôi khi không thấy đc thiệt thòi của vợ và lên tiếng bảo vệ vợ đc ::(:cry::cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trà My0218
    Đang tải...

2. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Vì bạn hiền quá nên mới bị vậy thôi, mình nghĩ hiền quá người khác sẽ bảo mình ngu đó.
    Như mình là mình k để vậy nhất là khi mình là chị dâu sao phải hầu cả em dâu. Nó mà k giúp thì lần sau cho nó nhịn

3. Hằng Trịnh95

Hằng Trịnh95 Thành viên mới

Mỗi nhà mỗi cảnh, sống với nhau lâu dài thì nên bỏ qua mn ạ

4. Thực phẩm sạch2411

Thực phẩm sạch2411 Thành viên mới

Cuộc sống muốn theo ý mình thì phải cố gắng, mom k nên kìm nén rồi lại strees. Tính mình thích nói thẳng, có gì nói luôn. Bạn cữ vậy càng khó chịu

5. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Khổ mn quá. Chẳng biết khuyên gì, nhưng mn đừng suy nghĩ nhiều, cố gắng chăm con. Cuộc sống này nó ngang trái lắm, hiền lành thì ức hiếp, còn ăn thua đủ thì chẳng ai dám làm gì mình.

6. Thai Anh

Thai Anh

mình là chị dâu cũng là dâu trưởng cơ mà, phân công công việc rõ ràng. Càng nhịn càng im càng bị cưỡi cổ nên nói thẳng và có khi cần phải lì mặt ngay từ đầu luôn

7. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Ôi. Mn khổ thế? Mình phải lên tiếng ngay từ đầu, thà mất lòng trc dc lòng sau còn hơn. Sống mà cứ nhẫn nhịn suốt thế thì tìm đâu ra niềm vui? Cũng tại mn hiền quá

8. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Vì ngay từ đầu mom nhận làm hết nên mới bị vậy, sống với nhau lâu đâu phải 1 2 ngày mà cho qua. Tốt nhất là chia cv công bằng k ai nói đc mình

9. Thanhngainox

Thanhngainox Bắt đầu nổi tiếng

cảnh ở chung nó thế đấy mn nhỉ? thông cảm với mom

10. huyenanhdau1502

huyenanhdau1502 Bắt đầu tích cực

Phức tạp vậy ra ở riêng cho lành bạn ơi

11. Hương xưa còn nồng

Hương xưa còn nồng Thành viên tập sự

Hãy kiên cường vượt qua bạn nhé!

12. svngheo

svngheo Thành viên nổi tiếng

Ráng đi mom, phấn đấu 1 ngôi nhà riêng cho chính mình, nợ cg phải làm, chả ai để đủ tiền mới có nhà, chỉ đại gia k thèm chấp :D, chỉ có ở riêng thì tâm trạng mới k bị stress nặng thế dc, e về có vài hm còn stress nữa là, nên tốt nhất là sống xa nhau ra mn ạ, hì. Chúc mn sớm tìm dc hướng đi mới cho chính bản thân và gd bé nhỏ của mh nhé

13. Lâm Anh Nguyễn

Lâm Anh Nguyễn Thành viên tích cực

cố lên bạn!

14. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

xa thơm gần thồi, nhà mình làm 2 vc mới ra trường lương lậu thấp, làm cả tháng k bằng bme làm 1 tuần, nhưng vẫn cố mà thuê cái nhà ra ở riêng, mà nhà cũng có 2 ae zai, thằng em ck chưa vk nhưng ôi thôi, còn hơn cả bà cô bên ck, nên cũng xác định luôn là k bao giờ có chuyện ở chung luôn

15. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Đúng là xa thơm gần thối, người ở xa về lâu lâu cho được mấy đồng lẻ mà loạn xị cả lên, người ở chung cùng lo ăn lo uống thì hay kêu ca coi ko ra gì haha

16. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

he ehee, em còn chả cho được gì ý mn ạ, thi thoảng gọi điện tâm sự thủ thỉ với mẹ ck tý, về quê ngồi tỷ tê tý mà ối giồi, mấy nay mẹ ck em vào nam du lịch 5 ngày mà 1 ngày phải gọi cho con dâu cả chục cuộc,