Kinh nghiệm: Niềng Răng Và Việc Chọn Bàn Chải Phù Hợp, Em Mê Quá Nên Đi Đâu Em Cũng Chia Sẻ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi CunXiu170718, 3/6/2019.

1. CunXiu170718

CunXiu170718 Thành viên tập sự

Gần đây em đang chuyển sang sống xanh, nên cũng đang chuyển dần những sản phẩm tiêu dùng thiết yếu thân thiện với môi trường, cái đầu tiên em chuyển là bàn chải đánh răng và em dùng bàn chải tre, nên em có một số điều chia sẻ để mng tham khảo về lựa chọn sản phẩm cho riêng mình nhen.

Răng em thì đang niềng, nên chồng em hay gọi em là "răng sắt" nên việc lựa chọn bàn chải đánh răng khó khăn lắm huhu vì vừa dễ chảy máu vừa bị cộm cộm nữa. Đây là 2 loại em đã dùng:

-Loại lông đen em tìm trên Google và thây trên Shopee có bàn nên mua đại luôn (42k thì phải) đầu bàn chải to quá, em đang niềng đã nhô lên rồi, xài loại này khó quá vì phải há miệng rộng hơn, đối với em thì lông cứng quá, em vẫn bị chảy máu chân răng, nên sau đó em tìm và đổi loại khác phù hợp hơn.
    -Lông tre khoảng 25k (em thấy có trên Shopee, Sendo...) cái đầu nó nhỏ hơn, gọn hơn, bỏ vào miệng dễ, em gái nhà em (4t) vẫn xài dc vì nó nhỏ vừa với miệng bé. Lông này em thấy êm và mềm nhất trước giờ mà em xài bàn chải. Tại niềng thì chân răng và nướu yếu lắm. Đụng phát chảy máu liền. Còn cái này mình đánh ko chảy máu chân răng nên ưng cực.
    Còn về việc bảo quản thì khi dùng xong mình để nơi khô thoáng là ko bị mốc thâm đen nhen
    Hihi cùng nhau bảo vệ môi trường bằng cách dùng các sản phẩm thân thiện với môi trường nhé các mẹ ơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CunXiu170718
    Đang tải...

2. phongnhat19

phongnhat19 Thành viên tập sự

hay quá!

3. Thai Anh

Thai Anh

để tìm mua thử dùng xem sao

CunXiu170718 thích bài này.
  4. CunXiu170718

Dạ. Anh có thể lên mấy trang TMĐT mua ạ.

5. CunXiu170718

Cám ơn ạ. Sản phẩm giúp em quá trời, nên e chia sẻ lại với mọi người. hihi