Chồng Em Bảo Em Lười...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi HoaPhuongthang8, 3/6/2019.

1. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Hôm nay chồng em bảo em lười, hỏi em nguyên văn thế này ạ: em lười thế? Ở nhà cả ngày, làm j mà sao ko tranh thủ lau dọn nhà cho sạch sẽ?
    Em ko biết trả lời thế nào các mẹ ạ. Ko lẽ lại bảo em chẳng làm j, nấu mỗi 3 bữa cơm???
    Chồng em đi làm từ 7h sáng đến 9h tối, trưa có về ăn cơm.
    Bản thân em đang nghỉ thai sản, có 1 mình ở nhà với 3 đứa con thôi (9 tuổi rưỡi, 6 tuổi rưỡi và 4 tháng).
    Buổi sáng dậy lúc 6h nấu đồ ăn sáng cho cả nhà, sau đó ăn cùng chồng. Chồng đi thì rứa bát, gọi 2 đứa lớn dậy. Lúc chúng nó ăn sáng thì thay rửa cho đứa bé. Sau đó bế bé đi tắm nắng chừng 30p, ru bé ngủ rồi đi chợ. Về đến nhà nhặt rau sơ chế thức ăn xong là bé dậy. 10h30 nấu bữa trưa để 12h chồng về ăn. Trong lúc nấu bữa trưa thì 2 đứa lớn trông em nhưng bé khíc thù vẫn phải chạy lên dỗ, 1 buổi nấu ăn, chạy qua chạy lại hàng chục lần.
    Chồng về thì ăn cơm, em vừa dỗ con vừa ăn, vừa để ý, nhắc nhở 2 đứa lớn. Ăn xong chồng đi ngủ để chiều đi làm, mâm bát bỏ đấy còn em dỗ bé út. Chồng đi làm thì em rửa bát, gọi bọn trẻ lớn dậy. Tranh thủ bé út ngủ, em đưa anh chị đi học thể thao. Về nhà bé út dậy, tắm cho bé rồi lại chi bé ngủ để đi đón anh chị. Về nhà anh chị thay nhau tắm và trông em bé, mẹ nấu cơm.
    3 mẹ con ăn cơm xong là 7h tối, em rửa bát và giặt quần áo (hôm nay 1 máy, chứ có hôm 2 máy thì bận hơn), 8h30 thì cho lũ trẻ đi ngủ. Sau đó chồng về ăn cơm, em rửa bát rồi phơi quần áo. 10h là xong, xuống nhà là lượt bộ quần áo mai chồng đi làm, cuối cùng em mới đi tắm và được nghỉ. Con 4 tháng, nghĩa là bé vẫn có hôm đột nhiên khóc đêm hoặc dậy đòi ti...
    Em nuôi con sữa mẹ, bé chưa ăn dặm, chưa biết đi...vậy mà em lại lười đến mức ko chịu dọn nhà, thì ko biết khi bận cho con ăn dặm 1 này 5-7 bữa, khi con bò hay chạy đi chạy lại thì em còn lười đến đâu hả các mẹ????
    Em tâm sự hơi dông dài, các mẹ nghe xong khuyên em nên làm j để 1 ngày có thếm 1 tiếng quét dọn nhà cửa? Hay là thức thêm đến 12h đêm nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HoaPhuongthang8
    Đang tải...

2. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Ôi trời sao mẹ nó sinh lm thế cho mệt cả ng ra.cảm giác mẹ nó vất hơn osin hiii.đúng là pn mới hiểu dc công việc con cái nhà cửa như nào..

3. HoaPhuongthang8

Tớ cũng lỡ thôi. Vất vả nhưng nếu được lựa chọn lại, tớ cũng ko bỏ bé đâu, hi hi.
    Tớ nghĩ mà uất quá, chỉ muốn ôm con đi ngay, cho chồng tớ ở 1 mình 1 ngôi nhà, tha hồ mà sạch sẽ.
    Mình hùng hục cả ngày, chồng là người rõ nhất, ko thương mình còn nghĩ mình nằm trên giường cả ngày chắc

4. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Hiii mn chịu khó và hiền chớ.gặp mih thì mih bảo ô ở nhà mà lm.mà trông con chăm con đi.xem thế nào.tôi ở nhà dc chơi đó ... hiiii.mih có 2 đưa thôi.mà mih ở nhà trông đã thấy mệt rồi.cứ con ăn là thấy mệt...

5. Jlan

Jlan Thành viên mới

Cuối tuần chị bảo em vs đứa út về bà ngọai 1 hôm cho ổng chăm 2 đứa lớn rồi làm việc nhà cho biết mùi.

6. vipcinh10x

vipcinh10x Thành viên mới

Trời, một mình chăm 3 bé còn đang tuổi học tuổi bế thế này thì lấy đâu ra thời gian mà lau dọn nhà cửa chứ, có chăng thì chỉ tranh thủ được vào ngày nghỉ khi chồng được nghỉ ở nhà phụ trông con thôi. Hôm nào chồng được nghỉ, chị lau dọn nhà cửa với đi chợ thật lâu cho lão ý một mình trông 3 đứa xem lão xoay sở kiểu gì, nếu lão có kêu thì bảo đố anh vừa trông 3 đứa cả ngày vừa lau dọn nhà cửa sạch sẽ thường xuyên được. Em có mỗi bé mà bận cả ngày luôn, tối muốn tranh thủ xem phim hay nghe nhạc đều phải chờ bé ngủ say rồi đeo tai nghe vào ý.

HoaPhuongthang8 thích bài này.
  7. Nguyễn Ngọc Diệu Khuê

Nguyễn Ngọc Diệu Khuê Thành viên chính thức

Thời gian bạn dành hêt chắm sóc mấy đứa trẻ rôi nên không còng thời gian nữa,
    mà nếu bạn muốn dọn nhà cũng làm được. Mỗi lần bạn dọn một ít, giong nhu chỉ quet mốix nhà bếp chẳng hạn, sau đo chăm sóc con, rảnh lại quet phog khách.
    Nghĩa là chia cong viec dọn nhà ra thành nhiều mảnh nhỏ và làm nỗi thứ một ít. Như vậy cuối ngày cũng xong.

8. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

9 tuổi rưỡi em nghĩ mn dạy con phụ việc nhà cùng là được rồi, còn 6 tuổi rưỡi có thể dọn dẹp nhà cửa bằng cách dọn đồ chơi, giữ gìn vệ sinh nhà cửa được rồi mn ạ, chứ mn mà cứ ở nhà chạy quanh nhà cũng hết ngày, mà khéo ck lại nghĩ mình ở nhà ăn bám các kiểu, ra ngoài làm việc và giữ gìn nhan sắc mn ạ

9. HoaPhuongthang8

Nói thật với mn, bộ phim gần đây nhất mình xem là film j mình cũng ko còn nhớ nữa.
    Miệt mài xoay quanh 2 đứa lớn với đi làm, đến khi chúng lớn 1 tẹo, cbi nhàn thì lại lỡ thằng út.
    Ngày nào mình cũng mong bà ngoại hoặc chị gái mình sang chơi, để nhờ bế thằng bé một tẹo cho mình rảnh tay làm thêm ít việc. Nghĩ mà nản

10. HoaPhuongthang8

Ah người ta nhanh quên bạn ạ.
    Mới cách đây vài tháng thôi, khi mình mới sinh, ông ý chăm 2 đứa lớn, dọn nhà cbi tết, còn than với chị gái mình là: bgio em mới biết H nhiều việc. Em chăm 2 đứa lớn với loanh quanh việc nhà mà oải quá (hiv, 1 đứa 9 tuôi, 1 đứa 6 tuổi mà oing ý bảo chăm chúng nó thì ko biết ông ý chăm cái j)

11. HoaPhuongthang8

Tớ cũng muốn vậy lắm, nhưng dọn ít một cũng mất cả tiếng một ít. Và con tớ mới 4 tháng thôi. Có người bên cạnh thì nó có thể ngủ cả ngày, nhưng ko có ai thì 30p là dậy khóc.
    2 đứa lớn cũng nhiệt tình giúp mẹ trông em, nhưng chúng nó còn nhỏ nên vô tâm. Thỉnh thoảng đánh cãi nhau hoặc đơn giản là ngứa tay rung cái xúc xắc... thằng em đang ngủ lại khóc toáng lên...

12. HoaPhuongthang8

Chồng tớ ko nói tớ ở nhà ăn bám, cũng ko dám nói. Chẳng qua chắc là nghĩ tớ ở nhà trông "mỗi" 3 đứa trẻ con nên quá nhàn.
    Chuyện dạy con giúp mẹ, bé nhà tớ cũng ngoan và nhiệt tình lắm, nhưngko thấm vào đâu

13. NgaHung95

NgaHung95 Thành viên chính thức

đấy là em nói lâu dần sẽ thế, vì giờ mn đang nuôi con mà nhìn vk thế vẫn kêu vk lười

14. svngheo

svngheo Thành viên nổi tiếng

chắc hni bác zai gặp gì ức chế ở chỗ làm nên lỡ miệng thoai bác ạ, b đừng nghĩ nhiều làm gì cho mệt, e giờ toàn phải nghĩ thế cho đời nó nhẹ đi, đàn ông 10 ng thì 9 ng vô tâm mà bác, hì hì, kệ đi, còn chưa tính đến đoạn nói sướng mồm xong hm sau chối ngay và luông dc ớ :D

15. HoaPhuongthang8

Thế mới thông cảm vì sao các mẹ hay bị trầm cảm sau sinh

16. canlamconyeu

canlamconyeu Thành viên mới

Để đấy cho ck với 3 đứa nhỏ 1 ngày xem,. có dám to mồm ko, hãy nỡ 1-2 ngày đi mom

17. La La Land

La La Land Thành viên sắp chính thức

đàn ông vô tâm nhiều khi cũng không nên căng thẳng quá mom

18. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Là mình? Mình thả 3 đứa cho ổng 1 ngày? Cho biết cái cảnh, miệng nói giỏi quá. Ở nhà thử trông 3 đứa, cơm nước, toàn việc ko tên mà còn cái giọng đó. Mình 1 đứa mà nhiều lúc ở nhà 1 mình cũng phát rồ lên rồi

19. HoaPhuongthang8

Chắc hắn tưởng tớ nằm trên giường cả ngày...

20. HoaPhuongthang8

Tớ cũng ko nói j. Chỉ bảo là: lúc trước 2 đứa lớn đi học, thăng nhíc còn nhỏ ngủ nhiều thì em còn làm việc nọ việc kia được. Giờ nó thức nhiều hơn, 2 đứa lớn nghỉ hè thì em làm j có thời gian?
    Nhưng cứ nghĩ đến là ức chế ý

La La Land thích bài này.