Toàn quốc: Bề Bề Chúa Hấp Sơ- Hàng Bao Ngon Từng Con Và Nhiều Hải Sản Ngon Khác

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi mai thị hựu, 20/8/2018.

1. mai thị hựu

mai thị hựu CHUYÊN HẢI SẢN TƯƠI NGON

Mực ống câu nhà Vy- chất hơn nước cất

Lúc nào cũng phải khẳng định là mực ống câu nhà Vy mới chịu cơ- vì mực nhà Vy luôn luôn có sự khác biệt đối với mực ngoài chợ các bác ạ. Nếu như mực ngoài chợ là hàng loại 2, loại 3, loại 4.....bonus thêm là việc ủ đá, phơi nắng không những hàng giờ mà nhiều giờ ngoài trời- khiến cho độ ngon của mực giảm đi phải 60-70% thì mực ống câu nhà Vy luôn tươi roi rói ạ. Mực này câu là đi câu đêm, lúc nhiệt độ của một ngày xuống thấp nhất+mực câu là không hề có ngâm nước, chẳng hề ủ đá- về một cái là làm sạch cấp đông ngay nên độ tươi ngon có thể sánh được bằng việc các bác trực tiếp ăn ở biển ạ. Không tin các bác cứ thử đi.....nhiều bác thử mực nhà em xong nói luôn một câu rằng "không bao giờ chị ăn mực ngoài chợ nữa em ạ"- đó, b.án hàng sướng là ở chỗ đó đó ạ

Mực câu hôm nay nhà em có 2 size
    - Size 18-20 con: Zá: 2.3.0.k/1kg
    - Size 3-4 con: Zá: 3.1.0k/1kg

Mực y hình nhé các bác

Hotline: 0375891604

số nhà 3b ngõ 145/49 quan nhân thanh xuân

2. mai thị hựu

#bề_bề_chúa_ngon

Bề bề có đúng dịp cuối tuần để em phục vụ các thượng đế nhà em đây ạ. Bề bề chúa hôm nay to ngon chắc mẩy lắm các bác à- mồi này là tốn bia cho anh xã ngày nắng nóng lắm đây ạ- cuối tuần rồi gia đình chúng mình cùng nghỉ ngơi mà ăn những món ngon chứ nhỉ. Bề bề em vẫn bao chắc mẩy thịt thơm từng con cho các bác nhé.....
    Z.á: 2,4,0k/1kg (hấp sơ còn 8 lạng ạ)- size 12-15 con nhé các bác

3. mai thị hựu

#tôm_đanh (chuẩn ngon bổ rẻ_1.8.0k-1kg)

Nói thật với các bác, trong những dòng tôm biển nhỏ nhỏ phù hợp với món rang thì tôm đanh là dòng tôm đứng top 1 đó ạ- đặc điểm nổi bật của nó là độ ngọt phải nói là miễn bàn. Ngư dân miền biển rất ưa chuộng món tôm này vì đây là dòng tôm khá phù hợp với túi tiền mà lại ngon và đủ chất, hoàn toàn tự nhiên nữa. Để rang món tôm này ngon không khó, các bác về cứ rửa sạch, bỏ tọt vào nồi, đun trên ngọn lửa vừa đến khi nào tôm cạn nước thì cho thêm dầu ăn+ ít nước mắm ngon, tiếp tục đảo đều đều đến khi tôm ráo nước và cứng lại là ngon lắm luôn ạ- thêm món tôm này trong bữa ăn thì em khuyên thật các bác cứ nấu dư dư cơm tí nhé- không là lại bấm bụng thòm thèm

Zá hết sức mềm mại cho một món tôm ngon: 1.8.0 k- 1 ký (em chỉ có 5 cân thôi ạ)

4. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mắm cốt bao nhiêu 1 lít vây em

5. mai thị hựu

#tôm_lột (tôm bấy)- lột 100%- mua hàng có bảo hành

Nhiều bác ăn tôm lột nhà em xong bảo là "không muốn ăn tôm nào khác nữa" các bác ạ. Các bác có biết tại sao tôm nhà em lại được khen nhiều như thế ko? Em Vy bán hàng luôn có chọn lọc đấy ạ- đã nói tôm lột là tôm lột 100%- ăn con tôm không phải bỏ đi đâu một tí nào- chứ em nói không với hàng lột 30-40% nhé các bác- và càng nói không với hàng tôm ngất, ủ đá cho vỏ nó mềm mềm rồi rao bán là tôm lột ạ. Riêng tôm lột nhà em, vớt lên bờ một cái là cấp đông ngay- em không làm ủ đá kể cả khách yêu cầu- Vì tôm mà ủ đá thì thịt nó sẽ rất bở và nhạt ạ, các bác cứ thử ăn con tôm nhà em xem nó có săn chắc, có ngọt ngào ko nhé.....Tôm hôm nay to, các bác rim lên ăn mặn với cơm cũng được, thả lẩu cũng được, hấp cũng được mà nấu cháo cho bé thì đảm bảo bát cháo của các bé ngọt lừ ạ. Đây là tôm hoàn toàn tự nhiên nên các bác yên tâm nhé. Mua tôm lột cũng rất chi là thông thái đấy vì dù các bác có bỏ ra nấu canh, tráng trứng, làm nem thì độ tiết kiệm của nó cũng phải nói là tuyệt đối luôn ạ. Bình thường 1kg tôm vỏ bóc mới được 0,5kg tôm nõn mà bây giờ các bác mua tôm lột về, số vỏ của nó được tính gần như 0 thì có hời không nào.

Ảnh tôm lột nhà em đây ạ- đích thị tôm nhà Phạm Minh Vy nhé. Em thấy ảnh nhà em tràn lan trên mạng nên cũng hơi bị buồn ý. Nếu như chất lượng tôm lột nhà "hàng xóm" y hình thì "hàng xóm" chôm chôm của em cũng ko sao- nhưng nếu chất lượng không được như thế thì cũng ko nên treo đầu dê bán thịt chó ạ.....many thanks.

Tôm hôm nay zá: hai trăm chín mươi ngàn 1 cân
    hotline: 0375891604

6. mai thị hựu

e đang tiến hành triển khai món mắm cốt đấy chị. giá dự kiến là 160-170k/1l chị ạ- hàng loại 1 đó chị

7. lamphunghoang

lamphunghoang Thành viên tích cực

Giờ còn tôm lột không bạn, để mình 1kg

8. mai thị hựu

mình còn bạn nhé, bạn cho mình xin sdt và địa chỉ của b ạn để mình ship cho bạn nhé

9. haisanbactrungbo12

haisanbactrungbo12 Thành viên tập sự

Tôm của bạn ngon đấy

10. mai thị hựu

cảm ơn bạn nhiều nhé

11. mai thị hựu

hôm nay em vẫn có tôm lột phục vụ mọi người nhé

12. mai thị hựu

#nõn_tôm (không sạn, không cát, luôn tươi ngon)

Sẽ không phải quảng cáo nhiều về mõn nõn tôm nhà em nữa các bác ạ- lô nào lên cũng thế, em phải test thử xem nhân viên làm hàng có chuẩn chỉnh không và kết quả là nõn tôm ngon tuyệt cú mèo luôn ạ. Nõn tôm này nhà em to lắm luôn ý, lại không có tí sạn cát nào đâu nên các bác chế biến món nào cũng ngon luôn ạ- chứ nõn tôm mà ăn cứ lạo xạo cát trong miệng là điên hết cả người phải không các bác?
    2.3.0k-1kg

13. hoanglinh2008

hoanglinh2008 Thành viên tích cực

Hôm nay có tôm lột hoặc tôm đanh tươi ngon không em?

14. mai thị hựu

hôm nay e có tôm lột đấy chị, tôm hôm nay to ngon lắm chị à

15. hoanglinh2008

hoanglinh2008 Thành viên tích cực

Chị lấy 1kg, ở gần Viện huyết học Cầu Giấy có được fs không em?

16. mai thị hựu

bệnh viện huyết học chị phu cho e 15k tiền ship chị nhé, thiếu bao nhiêu e sẽ bù ạ...còn 2kg trở lên e sẽ freeship ạ

17. mai thị hựu

#tôm_khô (thơm ngon từng con- phơi kỹ nên ăn rất dôi ạ)

Có khách đặt 6kg tôm khô để mang đi nước ngoài nên dù làm tôm khô tốn rất nhiều thời gian, công sức mà lời lãi chẳng được là bao nhưng nhà em Vy vẫn vui vẻ tiếp khách nhiệt tình đây ạ. Tôm khách mang đi nửa vòng trái đất nên là khâu chọn lọc cũng như chế biến phải đảm bảo tuyệt đối luôn. Đúng dịp nắng nóng vừa qua nên phơi tôm sướng tay và tôm thơm phưng phức các bác ạ. Bình thường nhà em hay sấy bằng lò nhưng mà thật sự tôm khô phơi dưới nắng trời vẫn ngon hơn (với điều điện đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm 100% ). Mẻ tôm này em bảo hành ngon từng con cho các bác nhé, không sạn cát, ko con nào bị mùi nha. Tôm phơi kỹ quá nên là khi ăn các bác cực hời luôn- bốc một nhúm nhỏ nhỏ ngâm nước rồi giã ra là đã có một nồi canh ngon lành cành đào rồi ạ- sang chảnh hơn nữa thì các bác chấm tương ớt làm cốc bia là quên sầu, kho quẹt cũng ngon....tôm này ăn thay thế snack bim bim thì thật quá chất luôn ạ.....Mẹ em làm dư ra 6-7kg cho các bác nào cần nhé. Mẻ tôm trước khách khen nức nở vì khi nấu canh ăn tôm thơm và ngọt ko khác gì tôm tươi nên các bác cứ yên tâm về hàng nhà em nhé. Mẻ tôm này to hơn mẻ tôm trước nhưng em vẫn để zá đẹp cho mọi người nhé: 7.5.0k-1kg (nhà em hút chân ko 0,5kg một sang chảnh nên các bác cứ tự tin mà đi biết nhé)
    Cận cảnh quá trình phơi tôm và cảm nhận của khách về đợt tôm trước đây ạ
    hotline: 0375891604

18. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Có bán sỉ không e. Giá tnao inbox c nhé

19. mai thị hựu

e có bán sỉ đó chị....chị add zalo của e chị em mai mình nc nhé

20. mai thị hựu

ĐẬP TAN CÁI NÓNG- VỚI MÓN CUA XAY SIÊU TIỆN LỢI-79K-1KG

Các bác có tin được không, chỉ với 79k là các bác đã có ngay 4 nồi canh cua ngon lành mà tiện lợi. Nắng nóng á, ta cứ canh ngon mà đưa cơm thôi ạ. Nếu như ra chợ mua cua, phải 40-50k mới có được bữa canh cua ngon lành (ăn thì ngon nhưng hơi đau ví)- thì các bác cứ về với đội của em ạ- mỗi bữa chỉ 20k là các bác ăn nhòe ý. Cua biển- nó có vị ngon của cua biển- hơn nữa đây là cua sạch, rất lành tính- không hề sợ thuốc sâu như cua đồng đâu các bác nhé

Các bác đừng hỏi em cua nguyên con- vì nếu e để nguyên con thì cái máy xay của các bác cháy như chơi ạ. Cua biển càng nó nhiều thịt-nó to, nó cứng chà bá nên phải máy xay công nghiệp mới thịt được nó ạ. Vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm thì các bác yên tâm- nhà em ăn như nào thì làm như thế nhé. 1kg e chia làm 4 hộp cho các bác tiện nấu ạ

Khách cho em feedback về nồi canh cua siêu nhiều gạch đây ạ