Tìm Chỗ Học Ielts Cho Con Học Cấp 2.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi TuanKien.Thaco, 2/5/2019.

1. hoahoangle

hoahoangle Thành viên chính thức

Thấy các mom đưa con qua chỗ cô Thư Đặng và khen lắm. Mom cho con qua cô xem thế nào.

Đang tải...

2. BruderGmbH

BruderGmbH Thành viên chính thức

Khen như nào Mum? review cho mình với, với địa chỉ đâu vậy?

hoahoangle thích bài này.
  3. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

như thế nào mình ko hiểu?

4. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Xin phép Bác dạo này bên tập đoàn Em bận quá! Nên ít khi vào diễn đàn. Tiện đây giải thích cho Bác hiểu thêm. Hiện nay trung tâm tiếng Anh rất nhiều và phần lớn là trung tâm lớn, Như Apax, Res, Apollo ... tuy nhiên chỉ là nơi để Bác gửi con đến học đến giờ đón về, thường thì Con của Bác sẽ được tiếp xúc tiếng Anh với người bản xứ và cần rất nhiều thời gian để thấm vào đầu. Hồi đầu Tôi có cho con đến học ở Apollo thấy con rất thích học, điều đầu tiên là rất mừng. Bình thường thì Bà cho con đi học, đúng hôm mệt ở nhà đưa nhóc nhà Em đến học thì Em mới tá hoả ra, ở ngay sảnh trung tâm có gần 10 cái máy vi tính cài sẵn toàn bộ là Game, Em cũng xin phép nhân viên cho lên để xem các con học thì không được. Em đã cho con học ở đấy gần 2 năm. Em thì cũng nghĩ đơn giản tiếng Anh nó như món ăn hàng ngày học nhiều thì nó sẽ OK. Tuy nhiên khi có định hướng cho con đi du học từ sớm vì có người nhà ở Mỹ, Em mới cho con học ở BC. Cũng học đây hơn 1 năm đi thi, kết quả không như mong đợi. Sau đó Em phải tìm hiểu mãi thì có Chị cùng cơ quan cũng gian nan chuyện học tiếng Anh cho con chia sẻ những gì đã trải qua thì quả thật sau giống mình vậy. Chị ý chia sẻ thẳng thắn nên tìm đến nhà Cô, hoặc thầy nào đó chuyên luyện, lớp học ít nhưng chắc chắn hiệu quả vì quả thật có ít mới có thời gian kèm cặp con mình.
    Em xin chia sẻ tiếp, Em đưa con đến nhà Cô test, Cô khen cách nói của con rất tự nhiên, tuy nhiên còn 3 kỹ năng còn lại gần như bằng 0. Và xếp con vào lớp bắt đầu " lớp thấp nhất" Tôi có hỏi Cô liệu Cô có đánh giá sai không vì Tôi đã đầu tư cho con rất nhiều tiền của, thời gian sao lại như thế? Cô cũng trả lời cho tôi về bài kiểm tra của con đã phản ánh hết những gì con học được.
    Tôi đồng ý cho con học ở nhà Cô. Điều đầu tiên tôi hài lòng là Cô xin số điện thoại của phụ huynh để thông báo tình hình học tập của lớp, xin được Add Fakebook vào group nhóm lớp con học để được biết tình hình bài kiểm tra của Con. Ngoài ra cũng để biết tình hình học của Con và các bạn luôn. Và quả thật may mắn con tôi đã đạt điểm ngoài kỳ vọng trong thời gian rất ngắn. Rất chân thành cảm ơn Cô giáo.
    Chúc anh tìm được nơi gửi gắm con của mình.

5. BruderGmbH

BruderGmbH Thành viên chính thức

Nội dung bạn viết là nói đến Cô Thư? hay Cô nào? bạn úp mở quá...!

6. Tuyên.mercedes-star

Tuyên.mercedes-star Thành viên chính thức

đúng rồi! Ép là tốt chứ sao. Bọn trẻ cứ thích học nơi nào dễ cơ. Mình thích kiểu như Cô này

7. Nhi Đào

Nhi Đào Thành viên chính thức

Bạn chia sẻ nhiệt tình quá, mình rất muốn biết nơi bạn cho con qua học.

8. Tuyên.mercedes-star

Tuyên.mercedes-star Thành viên chính thức

Không biết đối thủ đã tìm được chưa?

9. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

Câu hỏi của bạn tuy ngắn gọn nhưng là điều
    quan tâm của rất nhiều người. Theo tôi, học một ngôn ngữ mới không khó cũng
    không dễ. Nó phụ thuộc vào cách bạn học như thế nào. Theo kinh nghiệm của tôi,
    cách học dễ nhớ nhất chính là cách bạn yêu thích. Chẳng hạn, nếu thích nghe
    nhạc và giải trí, bạn có thể học tiếng Anh qua bài hát hoặc xem phim tiếng Anh.
    Nếu bạn thích du lịch nước ngoài, bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để nói
    tiếng Anh nhiều hơn...

Mình khuyên bạn nên học tiếng Anh qua mạng như một phần bổ trợ chứ
    không phải là phương pháp chính trong việc học tiếng Anh của bản thân. Bạn phải
    cực kỳ nghiêm túc với chính mình khi học qua mạng và các khảo sát đã cho thấy
    chỉ có vài % người học có thể học theo cách này. Bạn nên sắp xếp thời gian học
    tiếng Anh hiệu quả và nên cam kết với bản thân cũng như tìm một phương pháp học
    tiếng Anh cho người lớn có tỷ lệ thành công cao nhất.

Không có cách nào ngắn hơn là bạn phải thực
    tập nói tiếng anh nhiều hơn hoặc tự tạo môi trường cho chính mình như tham gia
    câu lạc bộ anh văn. Tự học tiếng Anh với chính mình như tự tạo một vài tình
    huống trong cuộc sống, tự mình giải quyết tình huống đó hoàn toàn bằng tiếng
    Anh.

10. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

bạn nào ở TPHCM CÓ THỂ THAM KHẢO CHƯƠNG TRÌNH BÊN ANH NGỮ ILI quận 10 , bên đó học với môi trường 100% gv bản ngữ trong suốt khóa, học hiệu quả

11. archvietnam

Con mình đang học rồi! rất Ok nhé

classic-car thích bài này.
  12. archvietnam

Bài chia sẻ hay quá! Tiện cho hỏi Cô nào đấy ạ?

13. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên chính thức

Bác này viết có tâm quá! Tiện thế hỏi Cô nào thế?

14. Tạ Thanh Trúc

Tạ Thanh Trúc Thành viên tập sự

Thiệt lòng mà nói luyện thi IELTS không phải chuyện đơn giản, huống hồ con của bạn mới học cấp 2. Nếu bạn muốn nâng cao kĩ năng anh ngữ cho con mình khuyên bạn trước tiên nên cho cháu đến ICES test xác định trình độ rồi chọn lớp học anh ngữ phù hợp nhen.

Thầy cô anh ngữ ICES giàu kinh nghiệm dạy tiếng anh sẽ tận tình hướng dẫn để biết cháu nhà bạn có thể theo học chương trình tiếng anh nào nha. Thầy cô anh ngữ ICES trình độ chuyên môn cao, giảng dạy tâm huyết, am hiểu tâm lý người học, dạy rất dễ hiểu giúp các cháu dần dần hoàn thiện tất cả kĩ năng anh ngữ thiết yếu, tự tin khi giao tiếp tiếng anh với người xung quanh, dạn dĩ chủ động chào hỏi, bắt chuyện với người nước ngoài luôn.

Giáo trình học tiếng anh ICES được cập nhật theo chuẩn quốc tế, chương trình học không áp lực học tập, không áp lực thi cử mà chú trọng rèn luyện phát âm chuẩn, luyện nghe nói phản xạ giúp người học mau chóng giao tiếp thành thạo tiếng anh.

Bên cạnh đó, trên lớp học anh văn ICES thầy cô thường xuyên chia nhóm thảo luận các chủ đề tiếng anh nhằm mở rộng vốn từ vựng tiếng anh cho các cháu đồng thời nâng cao kĩ năng giao tiếp mọi tình huống giúp các cháu nghe nói tiếng anh tự nhiên đúng văn phong bản xứ luôn.

Một điều đặc biệt nữa là trước các kì thi học kì 1, học kì 2 trường THCS, THPT thầy cô anh ngữ ICES tập trung luyện đề, ôn đề, giải đề để các cháu làm thành thạo các dạng đề thi tiếng anh và thi đạt điểm cao môn tiếng anh ở trường cũng như đạt thành tích cao trong các kì thi tiếng anh quốc tế.

Chúc cháu nhà bạn luôn ngoan ngoãn và học tiếng anh ngày càng giỏi nhe!

15. vnpt.Diễm

vnpt.Diễm Thành viên chính thức

Em xin lỗi Bác! bên Em dạo này lu bu chuyện lựa chọn thiết bị 5G nên chẳng có thời gian vào tổ buôn được! Con nhà Em thì học ở 3 nơi lần đầu học 2 khoá ở Zim ngay gần cơ quan Em, nhưng lớp đông quá nên tiến bộ chậm. Rồi cũng vì tiện gần cơ quan Em lại cho học GLN " 2 trung tâm em nói cơ sở đẹp dã man" nhưng không hiệu quả lắm vì lớp đông nó hơi bị đại trà. Sau đó có chị bạn cùng cơ quan có con học bên trường Archimedes học Cô Thư Đặng 2 khoá thi 7.0, nghĩ bụng con mình chưa gấp nên cho học thử xem sao. Nói thật vì ban đầu cho con học bên 2 trung tâm kia bài trí nội thất hoành tráng sang bên Cô Thư là nhà Cô nên không hồ hởi gì lắm. Nhưng đến khi Cô trực cho làm bài test bằng giấy 40 phút rồi interview khoảng 20 phút. Sau đó thì nhận xét từng li từng tí thấy rất Ok, Cô không chèo kéo thậm chí nghe bảo còn đuổi học nếu thiếu ý thức. Đấy cuối cùng Em cho học và kết quả le Em đã viết dài dòng ở trên Em không nhắc lại.
    Nói chung là việc chọn học cho con Em nghĩ bác nên tìm hiểu kỹ, thực ra Em cũng tìm hiểu rất kỹ ngoài Cô Thư ra thì còn nhiều thầy cô khác nữa nhưng cái quan trọng là Con cái nó cũng phải thích mới học được Bác ạ!

archvietnam thích bài này.
  16. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

Mình thì đang học bên anh ngữ ILI , môi trường tahatj giản dị, không hoàng tráng nhưng đủ tiện nghi để học tập, họ tập trung đầu tư cho chất lượng giảng dạy của các thầy

17. Nguyenkhanh31

Nguyenkhanh31 Thành viên mới

Chào các mẹ! Các mẹ có thể cho con học IELTS thầy Thưởng ở ĐHQGHN (ĐT: 0913504223) ở Nhà số 3 - Ngõ 25 - Doãn Kế Thiện. Thầy dạy rất tổt và học phí vừa phải. Trong khi đó, các mẹ cứ nghĩ xem các trung tâm ở ngoài đòi học phí để được 6.5 - 7.0 cũng đến 70 -80 triệu đấy mà lại toàn tây ba lô dạy thôi. Họ đâu có phải chuyên gia.

18. Ready

Ready Thành viên mới

Ở TP.HCM thì bạn có thể tham
    khảo trung tâm mình đang học thấy học được lắm, chi phí cũng phù hợp mà tiến bộ
    lại nhanh. Hiện tại thì mình đang theo học lớp giao tiếp bên trung tâm ILI 22C
    Trường Sơn đó, mình học theo ở ili lớp mình hồi đó chỉ 10 người, lớp này tốc độ học nhanh
    hơn lớp bình thường và do lớp ít nên mình sẽ có nhiều cơ hội để phát triển được
    kỹ năng nghe nói, mà thầy cô cũng quan tâm đến từng học viên hơn.

19. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

thay tung o dau b............

20. thaidang

thaidang Thành viên tập sự

Mình thì mình thấy Oxford chất lượng rất tốt