Tranh luận: Nếu Có Gần 7 Tỷ Các Mẹ Sẽ Dành Bao Nhiêu Để Mua Nhà

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi vietanh80, 17/7/2019.

1. vietanh80

vietanh80 Thành viên chính thức

Hôm rồi mình được nó khai sáng, đúng là như mình thì ngu ngơ thật. Bạn mình nó bảo với căn nhà đó nó mua, hoàn thiện xong nó vẫn thảnh thơi có tiền kinh doanh. Mặc dù tiền kinh doanh nó không cần nhiều, lúc nào nó cần tiền đột xuất nó có thể vay bank, vì khi xong căn nhà đó nó sẽ làm hạn mức với ngân hàng, và căn nhà đó nó sẽ đưa vào làm ts cho cty vừa làm VP vừa ở, nó bảo tính ra nó chả mất gì, vì thuế VAT được khấu trừ, khấu hao tài sản đỡ phải nộp thuế TNDN, ...

Đang tải...

2. vietanh80

Tư vấn của bạn hay quá, mình sẽ học theo để áp dụng cho mình, tks bạn. Còn bạn mình năm nay mới 37 thôi ah.

3. Phuongttl

Phuongttl Thành viên tích cực

Em cũng nghĩ như vậy mà, vì chị ấy là dân kinh doanh c ấy có tính toán riêng của mình, bản thân em cũng đi vay Bank để kdoanh, mọi ng nhìn vào toàn kêu sao vay nhiều thế, lấy gì mà trả... nhưng em nghĩ khác, em vay tiền để nó đẻ ra tiền cho em thì em chẳng thấy vde gì hết cả, chỉ có những người đi vay tiền mua nhà để ở thì mới là vấn đề thôi. hii

4. Hạnh Xuxu

Hạnh Xuxu Thành viên chính thức

ko ảnh hưởng gì đến vc mua bán bác ạ, vẫn diễn ra sôi nổi lắm ạ

5. vietanh80

Với ông Thản thì tránh xa, ít tiền thì kiếm chỗ nào pháp lý ổn, lao đầu vào ông ý thì chết, bao nhiêu người kêu cứu, mua đất không được xây nhà.

6. hungnguyentl888

hungnguyentl888 Thành viên tập sự

Nếu đứng trên danh nghĩa là một người kinh doanh đang phát đạt, nếu hiệu suất Kinh Doanh kiếm được cao, mình sẽ đổ hết số tiền đó để tái đầu tư để có thể kiếm được số tiền lớn hơn, còn vấn đề nhà cửa thì tính sau. Mình nói thật, nếu là một người biết kinh doanh, chỉ trong 1 vài tháng, số tiền 7 tỷ đó sẽ có thể lên 14 tỷ là chuyển bình thường.

7. hungnguyentl888

Nói thật tư duy của bạn chỉ nghĩ đến số tiền nhỏ, chứ chưa thể nghĩ tới số tiền lớn được. Đối với một người biết làm ăn Kinh Doanh sẽ không bao giờ có những câu hỏi như vậy, họ sẽ biết làm gì với số tiền của mình. Chỉ có người không có tư duy kinh doanh mới có những câu hỏi như vậy, vì họ không biết làm gì với số tiền họ đang có. Nếu họ là người kinh doanh đi chăng nữa thì họ vẫn chưa đủ tầm. và đang làm ăn theo kiểu cò con. Những người như thế rất dễ làm mất đi số tiền mà họ kiếm được.

8. hungnguyentl888

7 tỷ so với một số người là số tiền lớn, bạn có biết có nhiều người 1 tháng thu nhập 10 tỷ mà còn bị cho là thu nhập thấp không? Đối với người làm ăn kinh doanh tự họ sẽ có những suy tính thiệt hơn, và thường không để ai đó quyết định đến số tiền của mình. Những người thường đặt những câu hỏi như vậy thường bị người khác lợi dụng để dùng tiền của họ làm việc khác. Mình nghĩ đó là một câu hỏi ngớ ngẩn và không thông mình.

9. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

Ôi chàng trai hãnh tiến và tự tin ơi, người ta không thông minh nhưng người ta đã làm ra 7 tỷ, và người ta vẫn tiếp tục làm ra hơn 1 tỷ mỗi năm đấy. Cho nên lời chàng trai khuyên trong topic trước "có làm ăn cũng không thành công được" là sai bét nhè rồi. Chàng giàu thì chàng hưởng, có ai được hưởng lây đâu mà phải chê bôi giè bỉu người khác để mình được là giỏi giang hơn chăng?

Chàng làm ra 14 tỷ một năm thì giữ lấy mà ăn tiêu, rồi giữ lấy thời gian mà làm ăn kiếm thêm 14 tỷ nữa. Phí thời gian với người ngớ ngẩn làm gì?

Đúng rồi, tư duy của tôi chỉ hợp với số tiền nhỏ, 7 tỷ thôi chàng trai ạ. Chàng hợp với tư duy lớn hơn thì ra chỗ khác mà nổ, ở đây là chỗ người không thông minh, làm ăn cò con, chỉ có 7 tỷ trở xuống nói chuyện với nhau thôi.

10. hungnguyentl888

Người khôn ngoan sẽ học và trở nên khôn ngoan hơn, còn kẻ ngu dại dầu có dùng cối mà dã nó trong cối nó vẫn cứ ngư muội. Mình ko có ý xúc phạm ai, nhưng xin lỗi vì nói thằng, bạn sẽ không làm được tích sự gì đâu, cạn không kiếm được 14 tỷ không phải ngươi ta không kiếm được nên bạn cần tôn trọng quan điểm của người khác.

11. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

:)) Mình cũng không có ý xúc phạm ai đâu, nhưng người ngu dốt thì đã nói năng lôm côm rồi còn sẵn sàng nhảy bổ lên khi có tranh luận mà không cần luận điểm nữa cơ.

Không những ngu dốt mà tư cách con người còn rất kém nữa.

Phuongttl thích bài này.
  12. Phuongttl

Bạn không đọc hết topic à? để mình nói 1 số điểm cho mà hiểu nhé:
    1. Người viết lên đây không phải là người làm ra số tiền 7 tỷ
    2. Nội dung có ghi rõ là: bạn chị ấy muốn mua nhà 7 tỷ mà không ai khuyên được
    3. bạn chị ấy đã giải thích : Ngôi nhà vừa để ở vừa để làm Cty, để ở, để được khấu trừ thuế...
    4. Chỉ cần số tiền 500tr là đủ kdoanh rồi và không phải cứ đầu tư nhiều tiền hơn là hiệu quả
    Người ta là kdoanh nên khác biết cách làm ăn, không cần bạn phải tính hộ)

Sửa lần cuối: 25/7/2019
    MinhThuy18 thích bài này.
  13. Phuongttl

Mình thấy ngược lại đó bạn, người ta kiếm được bao nhiêu tiền, làm được cái gì không phải mang lên đây khoe mẽ. Và ai cũng tôn trọng quan điểm của nhau thôi, nhưng bạn thì đang dìm người khác nên người ta mới phải lên tiếng.
    PS: Bạn vừa không hiểu chuyện và khả năng đọc hiểu tiếng việt có vấn đề, chắc phải cần gia sư dạy văn riêng quá :))

14. hungnguyentl888

Ban nói hay nhỉ, một quan điểm đưa ra có người đồng ý, người không đồng ý là chuyện bình thường, nhưng cách nói chuyện nên có sự tôn nhau. Cái bạn không học được không phải người khác không học được. Cái các bạn không làm được không phải người ta cũng như các bạn. Mình là người kinh doanh, theo kinh nghiệm của mình những người thế này rất dễ bị những tên lừa đảo dẫn dụ. Bạn nói mình dìm người khác? Bạn chứng minh đi, bạn hãy chứng minh rằng những gì mình nói là không đúng đi? Kinh Doanh mỗi người có tầm mức khác nhau, có người kiếm được 1 tỷ đã thấy vui, nhưng có người kiếm cả chục tỷ vẫn thấy không đủ. Bằng chứng có những người mình quen kiếm cả nghìn tỷ mà vẫn muốn kiếm thêm. Điều mình chia sẻ những kinh nghiệm cá nhân chứ không chỉ là kiến thức. Còn nếu bạn không học được gì từ những gì mình chia sẻ, xin bỏ qua, không nhất thiết bạn phải đọc, phải học. Mình chia sẽ điều này vì không muốn người ta mất tiền vô ích, vì 7 tỷ đối với ai đó chẳng là cái gì, nhưng đối với ai đó là số tiền cả đời kiếm được. Thượng đế ban cho mỗi người có 2 lỗ tai, nhưng chỉ có 1 cái miệng, nay hãy mau nghe, chậm nói, chậm giận. Mình nói đến đây là đủ rồi, không cần tranh luận thêm.

15. Hoaanhdao0702

Hoaanhdao0702 Thành viên sắp chính thức

Nói cho dài. Tự cho mình giỏi. Chắc gì hơn người ta mà ra vẻ dạy đời. Mọi người lên đây là học hỏi nhau chứ không phải ra vẻ ta đây thể hiện nhé.

16. bigfamily

bigfamily Thành viên rất tích cực

Nếu là mình mà chỉ có 2 mẹ con thì mình mua 1 căn chung cư 2 phòng ngủ thôi, nhưng vị trí trung tâm và là khu cao cấp, tối đa 4 tỷ. Còn lại để làm ăn và phòng thân.

17. hungnguyentl888

Ôi VN toàn những con người ngu muội như thế này sao????

18. Phuongttl

Bạn này mở mồm ra là dìm người khác, trong khi chắc gì đã bằng người ta mà lên mặt dạy đời, mồm thì nói không bình luận gì thêm trong khi nghe chị em phụ nữ nói đến mình là nhảy dựng lên rồi comment như đàn bà, mà loại đàn ông tính đàn bà có thể làm được chuyện lớn sao?? Haaaa

19. Hoaanhdao0702

Hoaanhdao0702 Thành viên sắp chính thức

E cũng thấy không đáng mặt đàn ông,đàn bà chi luôn ấy. Người giỏi không bao giờ ứng xử kiểu vậy.

MinhThuy18Phuongttl thích.
  20. vietanh80

View blog bạn này.

Có Nghe Những Thằng Thành Đạt Nó Nói Chỉ Nghe Thôi Đừng Tin Thằng Nào Tuyệt Đối.
    Và cũng đừng Bao Giờ Tin Những Thằng Thầy Giáo “ Bịp Bợm “ Dậy Cách Làm Giàu , Hay Dậy Cách “ Bán Hàng Thu Tiền Tỷ “ .

Tiền Tỷ chưa thấy đâu đã mất rất nhiều Tiền Triệu Và Thời Gian học phí cho các Trung Tâm Mọc Lên Như Nấm dậy cách làm giàu rồi,
    Bọn Thầy Giáo Đó chỉ dậy lý thuyết “ Hót Giỏi “ Thôi , Chứ cho làm thực tế thì như Mèo Mửa

Hoaanhdao0702 thích bài này.