Hà Nội: Cần Mua Bỉm Cho Bé Sơ Sinh

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi huetay000, 24/8/2019.

1. huetay000

huetay000 Thành viên chính thức

Cm ơi, em đang cần tìm mua bỉm cho con
    tháng sau là em lâm bồn rồi mà vẫn không biết mua bỉm gì. Em đang phân vân giữa Huggies,Smee với lại Bobby. Bỉm nào thì an toàn mà chống tràn tốt ạ? Nghe nhiều mẹ bảo dùng bỉm k hợp con dễ bị dị ứng với bị hăm,, bỉm k thấm tốt thì bé dễ bị lạnh rồi ốm nên sợ quá. Các mẹ có kinh nghiệm thì cho em xin một ít đi ạ. Với tiện chỉ em chỗ mua bỉm chất lượng tốt giá hợp lý với ạ. Bỉm sữa nghe nói tốn phết chứ ko đùa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huetay000
    Đang tải...

2. tranthithuy01

tranthithuy01 Thành viên đạt chuẩn

Đúng r, nhiều bé da nhạy cảm dễ bị dị ứng khi dùng bỉm đó bạn, nên là phải chọn bỉm bạn phải để ý những điều như là

Thương hiệu có uy tín không, nhiều người dùng thì mình dùng

Chất liệu bỉm, em cẩn thận còn hay đọc qua chất liệu ý

Ưu tiên bỉm thấm hút tốt, cái này quan trọng vì nếu hút kém nhiều khi mẹ quên chưa kịp thay bé hay bị cảm

Chọn bỉm nào mềm mềm chút, ôm mông con, thoải mái đỡ bị lằn mông

3. huetay000

Vâng, đó, làm mẹ thật ko dễ chút nào thế mới biết bố mẹ mình nuôi mình vất vả chị nhỉ.

4. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Bỉm Smee, Huggies, bobby hình như là mức giá cùng sàn sàn như nhau hơn kém ko nhiều. Trước con em dùng bobby nhưng có vẻ booby ko mềm như huggies. Nhưng huggies thì hút kém hơn. Bỉm Smee thì được cái thấm hút tốt, da bé nào nhạy cảm dùng khá ổn vì bé nhà em dùng ít khi bị tràn lắm. Loại này thì dạo nay mới nổi lên, hàng malaisia thấy nhiều mẹ mua. Em mua về dùng thử theo thì thấy cũng khá tốt, giờ thì chuyển sang loại này luôn cho nhóc.

5. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên đạt chuẩn

Dùng bobby mình thấy cũng đc, bé nhà mình dùng k bị hăm hay ngứa ngáy gì, thấm thì chấm 7/10 nhưng mà dễ bị tràn đó.

6. Ipretty.vn

Ipretty.vn Thành viên chính thức

Trv con nhà này muốn dùng cái j thì dùng, chả bh bị làm sao, nuôi từ bé đến h chưa biết hăm là cái gì luônggg

7. yentrang0908

yentrang0908 Thành viên chính thức

ừ mình cũng thấy nhiều ng bảo dùng loại đó thích với không bị tràn. Cơ mà bạn mua ở đâu đó? Mình có tìm thấy fb này kb có phải fb án smee chuẩn không nhỉ? https://www.facebook.com/Bimsmeemethichbevui/

8. huetay000

Trộm vía thế nhỉ, con dễ nuôi là mẹ sướng. các cụ ta ngày xưa nuôi cả chục đứa chẳng có đau đầu như 1,2 đứa bọn ta.

9. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

đúng rồi. bình thường bận quá thì em cũng đặt online, ko thì ra mấy cửa hàng mẹ bé đều có hết đó. Bỉm này này

10. duongthanhnga91

duongthanhnga91 Thành viên đạt chuẩn

Nên tìm hiểu kĩ rồi chọn cho con mom ạ, bỉm như bvs của ce mình ấy, minh mỗi tháng dùng có 3 4 5 ngay mà đã phát điên đây con dùng hàng ngày, cứ phải đầu tư vào.

11. PlatinumTheGarden

PlatinumTheGarden Thành viên mới

Đôi điều về bỉm, em chia sẻ kinh nghiệm của iem:

- Nếu có rất nhiều tiền: mua merries. Mềm , hút tốt hoặc moony nhưng đau ví nhé.

- Trung lưu dùng bobby, bỉm smee, hoặc Hugiess

- Ít tiền hơn: dùng goon

- Smee thấy được nhiều mom khen bởi vì có tận 3 lớp chống tràn, túm lại bỉm này chống tràn tốt giá ổn, nhưng gần nhà em chưa thấy họ bán. Huggies khá là mềm, chun nó ôm bụng con ko bị lằn, hút hơi chán. Booby chưa dùng nhưng nge bảo bên này nhiều km hay tặng gấu bông. Còn pamper chả biết bé nhà em ko có hợp, em cứ cảm giác hơi chật chút, e được tặng hàng thử hôm đưa con đi tiêm ở y tế dự phòng nguyễn chí thanh. Hút thì bt như huggies.