Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Tư Vấn, Bí Quyết Để Có Thai Kỳ Khoẻ Mạnh Là Gì Ạ !

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Nụ Cười Xuân, 1/10/2019.

1. Nụ Cười Xuân

Nụ Cười Xuân Thành viên chính thức

Chuyện là vợ chồng em đang chuẩn bị kế hoạch để có baby, mọi thứ em đã chuẩn bị từ vật chất đến tinh thần, rồi ăn uống này nọ cho cơ thể khoẻ mạnh sẵn sàng có baby . Em ccũng mong con sẽ có được những thứ tốt nhất nếu mình chuẩn bị trước như thế này.Nhưng ngoài chuyện lo lắng các vấn đề cho việc chuẩn bị có baby thì em cũng sợ xấu lắm ạ hihi. Em nghe nói có bầu thì tất nhiên phải tăng cân rồi ạ và tăng cân dễ làm mình bị rạn da, rồi tăng cân nhanh lại không xuống được.
    Các mom có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em cách ăn uống sao cho hợp lý để không tăng cân nhanh và hạn chế việc rạn da, với lại nếu có lỡ bị rạn rồi thì nên làm như thế nào ạ? Em cũng nghe nói không phải ai cũng bị rạn đúng không ạ, rạn là do tuỳ cơ địa hay sao ạ? Các mom giúp em với nhé. :):):)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nụ Cười Xuân
    Đang tải...

2. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Đúng rồi đó bạn, cần chuẩn bị trước về tài chính và tinh thần thì lúc mình mang thai sẽ thoải mái hơn, cái gì có chuẩn bị trước cũng hơn mà ;) Ngoài ra bạn nên đi tiêm phòng, kiểm tra sức khoẻ trước khi có baby nhé.

3. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

Nói chung mom nào mang thai đều ít nhiều bị rạn da đó bạn, tuỳ cơ địa mà vết rạn màu trắng hay đen thôi. Vì mình tăng nhiều trong suốt quá trình mang thai mà nên rạn da là không thể tránh khỏi rồi. Bạn ráng tìm hiểu các chế dộ ăn khoa học để tránh tăng cân nhiều và chăm dưỡng da body để hạn chế việc rạn da nhé, mình thì thường bôi dầu trị rạn da từ những tháng đầu luôn để phòng tránh xuất hiện rạn da bạn ạ, hiệu quả lắm :)

4. Nụ Cười Xuân

Nụ Cười Xuân Thành viên chính thức

Cảm ơn mom ạ, cho em hỏi bôi dầu trị rạn thì có ảnh hưởng gì đến em bé trong bụng không chị và có cần phải bôi sớm như thế không ạ, vì em thấy tháng đầu thì cũng chưa tăng cân gì. Với lại chị cho em hỏi chị dùng dầu trị rạn da của hãng nào ạ, trị thôi có phòng ngừa trước được không chị?

5. Nhóc trùm siêu quậy

Nhóc trùm siêu quậy Thành viên mới

Mấy mom cho em hỏi mình có cần phải uống thuốc bổ trước khi mang thai không nhỉ, em thấy nhiều mẹ mách uống bổ sung vitamin trước khi mang thai cũng tốt. Với lại em thuộc dạng thừa cân rồi nên không biết có loại mỹ phâm nào bôi mà làm săn chắc da không ạ, chứ da bễu bão ghê lắm ạ

6. Hoàng. Anh Lê

Hoàng. Anh Lê Thành viên chính thức

Bạn nên chăm tập thể dục để săn chắc cơ lại, với lại giảm cân trước khi có kế hoạch sinh con đi bạn không lúc có bầu lại tăng nữa thì không giảm được đâu ạ, lúc đó mấy ổng thấy lại chán hehe. Có mấy loại dầu bôi rồi massage giúp săn chắc da với dưỡng da đó bạn, tìm hiểu thử đi.

7. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

Mình thấy có nhiều loại nhưng mình đang dùng Eucerin của Đức ấy, vì dầu hoàn toàn là dầu tự nhiên nên không ảnh hưởng đến em bé trong bụng, với lại sau khi bôi mình kết hợp massage nên thấm nhanh không bị nhờn rít như những lại dầu khác. Mình bôi từ lúc bắt đầu có thai đến này cũng dc 7 tháng rồi, da săn chắc hẳn mà không có vết rạn nào luôn. Hihi

8. Nhóc trùm siêu quậy

Nhóc trùm siêu quậy Thành viên mới

Chị ơi chị bôi dầu trị rạn mà cũng làm săn chắc da hả chị? Em đang muốn mua dầu làm săn chắc da vì da em nhão lắm với lại cũng thừa cân nên sợ rạn.

9. Sunny. Phạm

Đây nè em, chị dùng sản phẩm này, dùng okie lắm, chị dùng liên tục mấy tháng rồi làm săn chắc da và không thấy xuất hiện rạn da mặc dù chị đang mang bầu. Em nếu bị rạn rồi thì sản phẩm sẽ làm mờ các vểt rạn có sẵn đấy, em dùng thử xem sao

10. Jeida Bùi

Jeida Bùi Thành viên đạt chuẩn

Em nghe nói không chỉ người vợ mà người chồng cũng phải chuẩn bị sức khoẻ trước khi có con đúng không các mom, em gà mờ quá , sang năm 2020 nghe nói năm tốt nên cũng muốn tranh thủ làm 1 đứa ạ

11. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Ôi đúng đó bạn, năm nay năm nay tốt, năm sau cũng tốt nên tranh thủ làm 1 đứa đi ạ. Chồng với vợ đều phải chuẩn bị về mặt sức khoẻ như nhau nhé, ngoài ra cần tham khảo về bệnh viện, bảo hiểm nếu có điều kiện ạ, chăm tập thể thao để có sức khoẻ tốt đón baby nữa.

12. Ánh Mai_ Lala

Ánh Mai_ Lala Thành viên chính thức

Chả bù với mình mới 5 tháng mà mình đã có dấu hiệu rạn da rồi nè, chắc do mang thai đôi nên to hơn bình thường. Chán lắm cứ tưởng không bị ai ngờ bị ở dưới mình không thấy giờ lan lên trên mới thấy. Giờ bôi còn kịp không mấy mom. :(

13. Sunny. Phạm

Mình nè, bầu 8 tháng rồi tăng cũng 15 kg rồi nhưng may sao có bôi dầu trị rạn da nên chưa thấy xuất hiện rạn vùng bụng, đùi. Không biết sau sinh có bị không nữa nhưng thôi tới đâu hay tới đó, công sức ngày nào cũng bôi đó ạ (

14. Jun. Phạm

Jun. Phạm Thành viên chính thức

Ôi trộm vía bụng láng o thích quá mom

15. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

ên cân nhiều mà không có vết rạn nào hay vậy mom

16. Sunny. Phạm

Mua bôi đi mom, hạn chế được tí nào hay tí đó chứ không bôi mai mốt nhìn còn kinh hơn. Mà mom giỏi quá làm cái 2 đứa luôn rồi nghỉ hehe

17. Serena_Serena

Serena_Serena Thành viên chính thức

Các mom ơi, em thấy Eucerin có bán xách tay ấy, có nên mua hàng xách tay không ạ?

18. Thanh Xuân rực rỡ

Thanh Xuân rực rỡ Thành viên chính thức

Em thì đang muốn tăng cân để chuẩn bị mang thai vì em gầy quá ạ, gần m6 mà có 40kg. Đi khám tổng quát Bs bảo vầy sao đẻ được nên bắt thể dục, ăn uống cho lên tí mới có sức khoẻ mang bầu. Mà tính em thích đẹp nên sợ tăng cân rồi da không săn chắc này kia. Khổ quá ạ

19. Cá Heo Bé Con

Cá Heo Bé Con Thành viên mới

Các mẹ ơi mình có nên mua BH sức khoẻ để khi sinh có BH mình đi BV quốc tế cho đỡ tốn tiền không ạ?

20. Bé.Mèo

Bé.Mèo Thành viên mới

Có tiền thì nên mua mom ạ, mai mốt đi sinh BV nào cũng dc đỡ bao nhiêu chi phí ạ.