Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Tư Vấn, Bí Quyết Để Có Thai Kỳ Khoẻ Mạnh Là Gì Ạ !

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Nụ Cười Xuân, 1/10/2019.

1. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

Bạn mua chính hãng đi cho yên tâm, giờ sản phẩm có bán nhiều nơi lắm không tiện đi mua thì mình mua trên Tiki, Shopee, Lazada có đủ cả mà, tội gì mua xách tay rồi lại thấp thỏm không biết có phải hàng thật không

Đang tải...

2. Khánh Ngọc Ngô

Khánh Ngọc Ngô Thành viên chính thức

Mom nên ăn uống khoa học tí để mẹ đỡ tăng cân trong quá trình mang thai nhé giúp hạn chế xuất hiện các vết rạn da. Mấy tháng đầu thì ăn nhiều rau xanh, trái cây, thịt cá này kia, hạn chế ngọt không tăng cân nhanh lắm. Mấy tháng sau thì bổ sung sữa tươi không đường trong khẩu phần, ngũ cốc cũng giúp dinh dưỡng vào con mà mẹ không tăng cân nhiều. Nói chung rạn da thì cũng tuỳ vào mỗi người bị nhiều hay ít, trắng hay đen… Nên hên xui lắm. Thêm nữa bạn cố dưỡng da những vùng dễ bị rạn như đùi, bắp chân, bụng để hạn chế việc xuất hiện rạn da.

3. Nemo siêu quậy

Nemo siêu quậy Thành viên chính thức

Nên đi khám răng nữa mẹ nó ạ, răng miệng cũng quan trọng không kém nếu bạn muốn có baby nhé.

4. Hoàng Lan 222

Hoàng Lan 222 Thành viên chính thức

Mình sinh đứa đầu hồi còn trẻ, tăng cân nhiều những 16kg, hồi đó không có điều kiện nên cũng chả chuẩn bị gì,không bôi gì luôn vì có tiền đâu mà. May sao vết rạn là màu trắng cũng xuất hiện 2 bên bắp chân rồi bên hông nhiều lắm. 10 năm rồi mà không có hết, nay đang mang thai đứa thứ 2 cũng tăng cân chóng mặt nhưng có điều kiện hơn tí vì thế cũng bôi chét đâỳ đủ lắm, tối nào cũng bôi, rồi massage đủ kiểu hết. Không biết kết quả như thế nào

5. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Rạn da là không hết đâu bạn, nó chỉ mờ đi thôi chứ có 10 năm hay 20 năm thì cũng vậy thôi

6. Nghĩa.Hoàng

Nghĩa.Hoàng Thành viên mới

1. Em cũng dùng Eucerin nè mấy mẹ
    bà chị bên Đức nói sản phẩm này okie lắm nên gửi cho em cả chục chai xài dần. Có mẹ nào cần không em share bớt cho ạ, đảm bảo hàng chuẩn nhé.

7. meHaTinh

meHaTinh Thành viên rất tích cực

Khi bầu, mn hạn chế ăn đồ tinh bột, đồ ngọt và theo mình là ko cần uống sữa bầu. Chỉ cần uống sữa thanh trùng ko đường chứ ko nhất thiết uống sữa bầu :)

8. Hạt bí nhỏ

Hạt bí nhỏ Thành viên chính thức

Eucerin có an toàn cho bé không mom nhỉ, em sợ ảnh hưởng đến con trong bụng lắm nên toàn bôi dầu dừa, dầu cọ. Mà mỗi khi bôi thì ôi thôi bết dính khó chịu nguyên buổi tối.

9. Nghĩa.Hoàng

Nghĩa.Hoàng Thành viên mới

thành phần là 100% từ thiên nhiên nhé mom, bên Đức họ tin xài sp này lắm vì an toàn tuyệt đối cho thai nhi, đã được kiểm nghiệm rồi nên mom yên tâm nha. Bôi hoàn toàn không bết dính gì luôn, chỉ 5p sau là khô hoàn toàn nên không có khó chịu gì hết á. Tôi gì bôi dầu dừa, dầu cọ cho khổ vậy ạ, thời đại này rồi mà bạn cứ tham khảo thông tin trên mạng đi.

10. Hoàng Lan 222

Hoàng Lan 222 Thành viên chính thức

Mình cũng thấy thế đấy, giờ chứ có phải thời đại các bà , các mẹ đâu mà suốt ngày em sợ bôi ảnh hưởng đến con trong bụng. Ủa không biết tự lên mạng tìm hiểu thông tin à, với lại hãng họ sx sản phẩm dành riêng cho phụ nữ mang thai mà sợ gì nữa vậy trời.

11. Linh Chi 123

Linh Chi 123 Thành viên chính thức

Chủ top cũng chu đáo quá nhỉ, chuẩn bị tất còn gì nữa. Riêng vấn đề mang bầu mà sợ xấu thì ai chả sợ ạ nhưng thôi ráng vì con vậy. Cứ thoải mái tinh thần đi bạn, với lại có điều kiện chuẩn bị như thế thì chắc ko xấu đâu, sinh xong mình tút lại mấy hồi ạ.

12. Hồng Anh.Nguyễn

Hồng Anh.Nguyễn Thành viên mới

Sản phẩm Eucerin mấy mom đang nói tới có trị được rạn da sau sinh không ạ, em bị rạn quá trời luôn giờ nó như vết sẹo ấy chả biết làm thế nào cho hết nữa chứ không dám mặc quần ngắn hay bikini nữa

13. Mẹ. Khả Hân

Mẹ. Khả Hân Thành viên chính thức

Có làm mờ vết rạn sau sinh nhé mom nhưng không hết 100% đâu ạ, sản phẩm nào cũng vậy hết á, nếu mom bôi từ khi chưa bị thì phòng được chứ giờ sinh song rồi mình bôi làm mờ thôi

14. Hồng Anh.Nguyễn

Hồng Anh.Nguyễn Thành viên mới

Cảm ơn mom nhé, chủ quan nên không bôi giờ mới hối hận nè

15. Ánh Mai_ Lala

Ánh Mai_ Lala Thành viên chính thức

May mom cho em hoi o hcm thi sinh o BV nào tot ạ, em dang phan van qua khong biet nen vao Tu Du hay An Sinh, mom nào co kinh nghiem cho em xin it thong tin voi

16. Hạt bí nhỏ

Hạt bí nhỏ Thành viên chính thức

Có mẹ nào dùng gói tắm bé sau sinh không cho em xin ít thông tin với ạ

17. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

Em nghe nói sản phầm Eucerin là 100% thành phần tự nhiên đúng không các mom? Không biết ngoài Eucerin ra thì còn sản phẩm nào khác nữa không ạ, biết nhiều để chọn thôi ạ

18. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

100% là thành phần tự nhiên nha mom, chiết xuất từ dầu Jojoba, dầu hạt hướng dương, vitamin E nên rất phù hợp cho mẹ mang thai đấy ạ. Với lại cũng dễ thấm vào da, dễ mua nên thôi cứ vậy mà dùng. Mình thấy cũng có 1 2 loại gì đấy nhưng toàn hàng xách tay không à nên cũng ngại.

19. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

Không biết còn km gì không nhỉ, trước mình thấy mua chai dàu trị rạn thì dc tặng 1 chai sữa tắm thơm lắm, hihi

20. Bích Hà Tô

Bích Hà Tô Thành viên chính thức

Bv nào thì tuỳ vào khả năng kinh tế thôi mom chứ 2 BV là hoàn toàn khác nhau về chi phí rồi đó