Cần giúp: Máy Hút Sữa Medela Dùng Có Tốt Không, Mua Chính Hãng Ở Đâu Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hantt123, 21/10/2019.

1. hantt123

hantt123 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi, có mẹ nào sử dụng máy hút sữa của Medela chưa ạ, hồi em sinh em bé mấy năm trước có sử dụng máy hút sữa của Medela do bà chị xách tay bên Mỹ về cho. Máy dùng tốt lắm, hút êm và không bị đau ti, em cho bé bú hoàn toàn bằng sữa mẹ đến gần 2 tuổi cũng nhờ máy Medela vì máy hút tốt mà kích sữa ra nhiều lắm ạ, trữ tủ lạnh bé dùng không hết luôn mà. Tiếc là em lại thanh lý mất rồi, nay làm thêm tập nữa lại phải kiếm mua. Em tính mua ở VN mình luôn để có gì thì bảo hảnh cho tiện với lại giờ cũng thấy nhiều nơi bán lắm. Nhưng nhiều nơi bán lại hoang mang không biết mua ở đâu là hàng chính hãng mấy mom ạ, mấy bà chị trong công ty em thì mách mua ở đây: www.medela-us.com
    Nói thiệt là giờ hàng giả, hàng thật mình gà mờ chả phân biệt được nên em cũng không biết như thế nào, có mom nào từng mua ở đây rồi cho em xin ý kiến với ạ. Đây là website bán hàng bên họ:www.medela-us. com , có cửa hàng bên đường: 37/2c ngô tất tố, phường 21, quận bình thạnh, tp.hcm.
    Các mẹ cho em xin ý kiến nếu đã mua ở đây với nhé ạ, em cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hantt123
    Đang tải...

2. Sóc con của mẹ19

Sóc con của mẹ19 Thành viên chính thức

Máy hút sữa Medela thì mom khỏi phải lăn tăn gì rồi, mình cũng đang sử dụng máy Medela nà, máy êm, mạnh mà không bị đau ti, hút xong còn kích sữa ra nhiều hơn là cho bé ti trực tiếp ấy chứ. Mình vote cho máy Medela nha. Còn việc mua ở đâu thì mình không rành vì mình cũng dc tặng thôi.

3. Lan Anh.Bùi

Lan Anh.Bùi Thành viên đạt chuẩn

Mình mua máy hút sữa Medela pump advance bản rút gọn cho tập đầu, giờ dùng cho tập 2 vẫn ngon lành nè mom, công nhận là máy dùng bền thiệt ấy, đúng là tiền nào của đó mà. J J

4. Khánh Ngọc Ngô

Khánh Ngọc Ngô Thành viên chính thức

Cửa hàng bên 37/2c ngô tất tố, phường 21, quận bình thạnh, tp.hcm mình mua hàng ở đây rồi nhé mom, chưa mua máy hút sữa Medela nhưng có mua các sản phẩm khác cho bé, nhà mình từ các bà chị bên chồng đến mình đều mua hàng ở đây nhé, hàng chuẩn yên tâm về chất lượng nha.

5. hantt123

hantt123 Thành viên sắp chính thức

Thế ạ, cảm ơn mom nhiều nhé, mình đang tính mua bên này nên xin tí reviews từ các mẹ để có quyết định ấy mà, chứ máy Medela cũng đắt nên không dám quyết định ngay.

6. Linh Chi 123

Linh Chi 123 Thành viên chính thức

Mình cũng đang phân vân vụ máy hút sữa này quá ạ, trước cũng hỏi ý kiến thì một số mom nói thôi cho bé ti trực tiếp mẹ đi mua làm chi phí tiền nhưng thấy mẹ nào cũng mua rồi lại nghĩ đến khi đi làm thì sao cho con ti trực tiếp được nên cũng đang tham khảo để mua rồi ạ.

Thấy có nhiều mom nói Medela xài tốt lắm, kích sữa mà không bị đau ti nên mình cũng ham, nghe chủ thớt khen quá trời chắc thôi xách tiền đi mua 1 em về dùng quá ạ. Hihi

7. Nhóc. Maruko

Nhóc. Maruko Thành viên chính thức

Triển ngay đi mom cho nóng ạ, em cũng hóng quá vì nhiều loại không biết dùng loại nào. Với lại Medela thì nhiều người khen rồi nhưng giá hơi chát. Huhu

8. Lola_Loveyou

Lola_Loveyou Thành viên sắp chính thức

Mình mua Medela Sonata bên shop, máy chuẩn xịn xò, không chỗ nào chê đc, hút êm ru, siêu mượt, ti mẹ được nâng niu , hông bị đau .Kích sữa lại rất hiệu quả. Đắt nhưng đáng tiền bát gạo. Mình thấy khuyết điểm duy nhất của dòng này là giá cao, nên sử dụng cho tập đầu rồi để dành cho tập 2 luôn cho tiết kiệm ạ. :D:D:D

9. MaiLan. Phạm

MaiLan. Phạm Thành viên chính thức

Mom tìm hiểu mua ở đâu chưa nè, mình thấy ở đây bán giá cũng okie lắm, hàng chuẩn có bảo hành nhé, mom tham khảo thử: http://medela-us.com/san-pham/may-hut-sua-medela. Mình thấy giá tốt hơn nhiều nơi khác mà có bảo hành đầy đủ nhé, mình thấy cứ có bảo hành là yên tâm rồi huống chi họ còn cho 1 đổi 1 nếu máy bị lỗi kỹ thuật nữa.

10. Lola_Loveyou

Nếu mom phải đi làm sớm thì nên mua máy hút sữa để trữ sữa dần cho bé nhé, khônng mẹ đi làm là bé không có sữa mẹ bú nữa thì tội lắm. Em trước cũng tiếc tiền không mua nhưng đến khi đi làm thì lại phải mua 1 cái để hút trữ sữa cho con, nên nghĩ đàng nào cũng phải mua thì thôi mua luôn ngay từ đầu cho khoẻ còn hơn mom ạ.

11. Suri_Suri_Suri

Suri_Suri_Suri Thành viên chính thức

Các mom có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với ạ, chắc cho thể trạng nên từ tập 1 em đã bị ít sữa phải cho bé bú ngoài rồi. Nay làm thêm tập nữa lại tình trạng ít sữa tái diễn các mom ạ, thêm cái khổ nữa đẻ xong được hơn tuần em bị đau ruột thừa phải đi mổ, thế là con càng ko có sữa mẹ bú, giờ nằm viện về mà nhìn con bú sữa công thức không cũng thấy áy náy. Có mom nào có kinh nghiệm kích sữa về cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, em làm đủ mọi cách rồi mà bé không chịu ti nên cũng ko làm thế nào cho sữa ra được ạ. Cảm ơn các mom nhiều!!!

12. Lola_Loveyou

Mom ơi, nếu mom muốn kích sữa thì phải kiên trì đó, vì mom vừa ít sữa vừa bị mất sữa cho nằm viện nữa nên phải kiên trì gấp đôi luôn. Mình có đọc được mốt số thông tin về việc kích sữa dành cho đối tượng như mom nên chia sẻ để mom tham khảo thử nhé:

- Mom phải có lịch kích sữa cụ thể vì kích sữa là hút theo giờ, theo cữ, thường là 2 giờ - 3 giờ 1 lần, ngày phải đủ 8 cữ hút.

-Hoặc mom kích theo bé ti, bé ti bên này mẹomhút bên kia, tranh thủ phản xạ xuống sữa trong quá trình bú mút của trẻ để vắt kiệt sữa thừa trong ngực.

-Thường kích sữa phải 1 - 2 tuần, có mom sẽ cần thời gian lâu hơn để thành công.

Quan trọng là mom cũng phải chuẩn bị một máy hút sữa để hút và kích sữa nhé, chứ dùng tay vắt như các bà các mẹ thời xưa là không ăn thua đâu ạ.

Chúc mom thành công. Cố lên nè !!!

13. Suri_Suri_Suri

Cảm ơn mom nhiều nhé, đang phiền não quá mà được chia sẻ của mom.

14. MaiLan. Phạm

Ngoài cách mom @Lola_Loveyou chia sẻ, bạn có thể bồi bổ thêm bằng thực phẩm nhé, bạn có thể bồi bổ bằng các thức ăn lợi sữa như: móng heo nấu bí đỏ, đu đủ, uống ngũ cốc lợi sữa, uống sữa đặc pha nóng, bổ sung thêm vitamin, thúc phảm chức năng dành cho mẹ đang cho con bú

- Trước khi vắt sữa 5 - 7 phút uống 1 ly nước ấm (Uống đc 2.5 _ 3lit nước/ngày )

- Uống nước đậu đen xanh lòng, nước đậu đỏ rang, đậu đen, hoặc gạo lức rang hãm như nước trà, uống thay nước lọc

- Ngày được 1 - 2 ly sữa nóng pha ngũ cốc hoặc chỉ sữa nóng cũng được.

Cũng như mom @Lola_Loveyou nói ấy, phải trang bị thêm máy hút sữa hỗ trợ nha không thì gian nan lắm đó.

Chúc mẹ kích sữa thành công nhé, công cuộc bò sữa muôn năm mà .;););)

15. Suri_Suri_Suri

Bạn ơi , mua máy hút sữa của hãng nào thì được ạ, mình cũng biết nên mua.1 cái để hỗ trợ việc hút và kích sữa cho bé nhưng phân vân không biết mua loại nào thì được ạ.

16. MaiLan. Phạm

Mình thì đang dùng của Medela, giá hơi chát nhưng nếu bạn mua để phục vụ việc hút và kích sữa thì Medela là số 1 nhé, hút rất êm không đau ti, hỗ trợ massage, kích sữa tốt vì hút sạch được hết sữa trong ngực tạo điều kiện cho sữa mới ra nhiều hơn. Mình thì vote Medela nhưng còn tuỳ khả năng kinh tế của bạn nữa.

17. Thanh Xuân rực rỡ

Thanh Xuân rực rỡ Thành viên chính thức

mom yên tâm mua hàng ở đây nhé, mình mua ở đây từ hồi tập 1 tập 2 cũng dc gần 2 tuổi rồi mà vẫn trung thành mua ở đây đó. Nhà xa không đến trực tiếp nên toàn gọi ship thôi, hàng mình mua đủ loại từ sữa đến máy tiệt trùng, máy hút sữa mà chưa có gì phàn nàn hết đó. Mấy bà trong cty mom tư vấn nơi mua chuẩn rồi.

18. Thuỳ Chi_ Ngốc nghêck

Thuỳ Chi_ Ngốc nghêck Thành viên chính thức

Máy Medela là loại này hả mom:
    Mình tìm hiểu sao thấy nhiều loại Medela quá không biết đâu mà lần. Với lại mình tháng 11 này mới sinh nên không biết có cần dùng để mua trước không nữa, sợ mua rồi lại không dùng thì phí lắm.

19. MaiLan. Phạm

Medela thì có chia làm 2 loại đấy mom, máy dùng tay bơm và máy dung điện, trong đó máy dùng điện thì có máy đơn và máy đôi. Cứ căn cứ theo đó mà mình lựa chọn thôi. Nhưng tốt nhất có thời gian mom nên đến cửa hàng để được tư vấn kỹ hơn. Không như những chỗ khác là họ chỉ tư vấn cho mom cái mắc tiền, ở đây tư vấn okie lắm, đúng nhu cầu thôi. Hôm trước mình cũng băn khoăn như mom nên đến tận nơi hỏi họ, cửa hàng trên đường 37/2c ngô tất tố, phường 21, quận bình thạnh, được tư vấn cái medela swing đơn, hút sữa cũng ok, mình vừa cho con bú, vừa hút sữa nên không bị tắc tia sữa.

20. Minh Minh 2

Minh Minh 2 Thành viên đạt chuẩn

Lang thang trong group thấy các bạn chia sẻ nhiều nên mình cũng góp tí ý kiến, mình cũng bị tắc tia sữa thế là đến cửa hàng này tham khảo thử thôi xem có cần mua máy hút sữa không , ai ngờ đâu họ cho mình dùng thử máy Medela luôn xem hiệu quả như thế nào. Dùng thử, hút 5 phút mã mỗi bên 100ml, tia sữa bắn ra ào ào, tia thì gấp đôi máy thường. thấy ghiền luôn. Nói thiệt hút máy symphony bị ghiền luôn đó. êm ái nhẹ nhàng cực kỳ, không 1 tiếng ồn, không đau ti tí nào. Ghiền quá bèn mua luôn 1 em Medela về dùng tới giờ luôn.