Kinh nghiệm: 6 Cách Tìm Kiếm Khách Hàng Siêu Hay Dành Cho Bạn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Violet93, 22/10/2019.

1. Violet93

Violet93 Thành viên mới

Để tìm khách hàng trên Facebook cực kỳ dễ dàng, bạn không phải tìm hiểu quá nhiều và sâu như những kênh khác. Ở Facebook là một lợi thế để bạn có thể tìm kiếm khách hàng tiềm năng hay khách hàng mục tiêu của mình cực kỳ đơn giản.

Vậy đơn giản như thế nào thì trong bài viết này, mình sẽ bật mí với bạn 6 cách để giúp bạn có thể tự tay tìm kiếm khách hàng dễ dàng.

1/ Mục gợi ý bạn bè trên facebook

Mục gợi ý này sẽ dựa trên điểm chung của bạn với người được đề xuất như cùng có 1 bạn bè chung hay nhiều bạn bè chung, cùng tại khu vực bạn sống, cùng quê, cùng công ty hay cùng mối quan tâm nào đó.

2/ Kết bạn thông qua đề xuất của bạn bè

Có thể nhờ bạn bè của mình để xuất bạn với những người bạn trong list frend của họ. Tuy nhiên, cách này thì sẽ không được danh sách bạn bè chất lượng lắm.

Vì họ có nhiều đặc điểm khác nhau, có thể là khách hàng tiềm năng hoặc không, có khách trong độ tuổi bạn muốn, nhưng có nhiều người lại không.

3/ Kết bạn trong các group

Bạn có thể kết bạn trong các group có khách hàng bạn muốn nhắm tới như bạn bán hàng cho mẹ bỉm sữa thì kết bạn ở các hội bỉm sữa. Bán điện thoại kết bạn với các hội đam mê thiết bị thông minh, điện thoại thông minh.

Ngoài ra, muốn kết bạn nhanh hơn hãy dùng công cụ hỗ trợ bán hàng trên FB (bạn có thể search gg có rất nhiều nhé) để quét UID những người trong group đó và kết bạn.

Đây là một cách cực hay và gia tăng số lượng khách hàng nhanh chóng trên facebook

4/ Kết bạn với những người like fanpage

Bạn bán quần áo bạn hoàn toàn có thể kết bạn với những người like fanpage quần áo nổi tiếng nào đó. Để tiết kiệm thời gian, gia tăng nhanh chóng số lượng bạn bè của mình bạn có thể dùng công cụ để quét UID của họ trong page và kết bạn hàng loạt.

Tại sao bạn không thử ngay nhỉ vì nó giúp cho bạn có 1 lượng khách hàng tiềm năng lớn, những người đang có nhu cầu.

5/ Kết bạn theo khu vực

Facebook rất thông minh khi gợi ý cho bạn những bạn bè cùng địa điểm bạn cập nhật như bạn ở Quảng Ninh thì những người ở Quảng Ninh sẽ hiện lên mục gợi ý kết bạn.

Bạn cũng có thể tìm các group tại khu vực bạn muốn kết bạn như nếu bạn ở Quảng Ninh nhưng lại muốn kết bạn với những người ở Uông Bí. Bạn hoàn toàn có thể vào các group Tôi s2 uông bí, hội mẹ bỉm sữa uông bí, điện thoại uông bí để kết bạn với họ.

Ngoài ra, còn 1 cách nhanh hơn cả là bạn dùng các công cụ hỗ trợ FB (cái này bạn có thể search GG) để quét UID những người gần bạn bán kinh tùy bạn chọn, có thể 2km, 5km, 10km theo độ tuổi và giới tính bạn muốn. sau đó bạn kết bạn với họ.

6/ Kết bạn với những khách hàng comment bài viết cùng bán sản phẩm với bạn.

Đó là cạnh tranh, bạn có thể tra các comment các bài viết và kết bạn hoặc nhanh hơn thì dùng công cụ hỗ trợ quét UID comment, like, thả tim của khách hàng để kết bạn với những khách hàng có nhu cầu. Họ có thể đang có nhu cầu, hỏi nhưng chưa mua.

Trên đây là 6 cách tìm kiếm bạn bè trên facebook siêu hay mà mình chia sẻ cho ác bạn, giúp các bạn có thể tìm kiếm tệp bạn bè tiềm năng của mình. Từ đó tăng tỉ lệ chốt đơn hàng và tăng doanh số trong bán hàng online

Nguồn banhangsieutoc.vn
    Hoặc dichvutangdon.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Violet93
    Đang tải...

2. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Cảm ơn bài chia sẻ của bạn.

3. caochin

caochin Thành viên chính thức

hôm bữa em đăng ký 1 nick fb để bán hàng thì không được duyệt mà bị ban luôn ạ :(

4. Violet93

Violet93 Thành viên mới

đăng kí trên diễn đàn hay đâu vậy bạn? mình có thể giúp gì cho bạn!

caochin thích bài này.
  5. Violet93

Violet93 Thành viên mới

không có gì! rất vui đc chia sẻ ạ

6. caochin

caochin Thành viên chính thức

Em vừa tạo được rồi ạ. Hix, đăng ký bằng số điện thoại thì bị bắt chụp ảnh chân dung rồi thì phải chờ qua kiểm duyệt. Vừa rồi em dùng email thì chỉ bị yêu cầu vào email lấy mã số xác nhận nhập vào là được luôn

7. Trung Trans

Trung Trans Vân chuyển ô tô bắc nam

Cảm ơn sự chia sẻ của bạn

Violet93 thích bài này.
  8. Violet93

Violet93 Thành viên mới

đúng rồi. hi. chúc mừng bạn.

9. Violet93

Violet93 Thành viên mới

không có gì, cảm ơn bạn

10. Hai số phận

Hai số phận Thành viên sắp chính thức

Cuốn Bán hàng, quảng cáo và kiếm tiền trên Facebook khá chi tiết, các mẹ quan tâm có thể tham khảo các cách trong đó

Violet93 thích bài này.
  11. Violet93

Violet93 Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều