Em mới sinh! Hỏi các mẹ về sữa mẹ a! Gấp quá^^*

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Mama.chip, 1/9/2011.

1. monqua_vogia

monqua_vogia Banned

Ðề: Em mới sinh! Hỏi các mẹ về sữa mẹ a! Gấp quá^^*

đề tài đáng quan tâm. mong các mẹ nào đã từng sanh con xin trả lời giúp ạ

Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Em mới sinh! Hỏi các mẹ về sữa mẹ a! Gấp quá^^*

Cách chữa tắc tia sữa

Các bài thuốc dân gian trị tắc tia sữa

Dưới đây là các bài thuốc dân gian trị tắc tia sữa hiệu quả mà các bà mẹ sau sinh nên biết, các bà mẹ nếu bị tắc tia sữa sau sinh hãy lựa chọn một trong các cách dưới đây để trị tắc tia sữa nhé:

Cách 1: Lấy khoảng 30g lá mít non,50g lá chè tươi nấu thành nước uống hàng ngày thay nước chè.
    Cách 2: Hạt cây rau mùi lấy 6g,đun sôi cùng với 100ml nước trong khoảng 15’,chia làm 2 lần,uống trong ngày.
    Cách 3: Quả mướp tươi :250-300g,gọt vỏ,nấu sôi với 10g muối ăn trong 1 lít nước,uống hàng ngày cho tới khi sữa về.
    Cách 4: lấy 30g quả trâu cổ, 100g gạo nếp, 2 cái móng giò heo, tất cả đem đun lên nấu cháo ăn hàng ngày tới khi sữa về nhiều là được.

Trị tắc tia sữa nhờ đắp thuốc lên ngực

Dưới đây là các cách đắp thuốc lên bầu ngực giúp trị tắc tia sữa hiệu quả cho các bà mẹ sau sinh, hãy lựa chọn một loại thuốc phù hợp với bản thân,không bị dị ứng để đắp lên ngực mình các mẹ nhé:

Lấy lá diếp cá và đinh lăng,mỗi thứ một nắm. Sau khi rửa sạch,cho cả 2 loại này vào giã nhuyễn rồi đắp lên bầu ngực,băng lại.(Có thể thay những lá này bằng lá tía tô và rau dừa nước cũng có hiệu quả tương tự)
    Giã nát lá bồ công anh,lá gấc (mỗi thứ một nắm) với một chút r***,đắp lên rồi băng lại.
    Lấy trái đu đủ non nướng qua trên bếp cho nóng, sau đó cắt lát mỏng rồi đắp lên hai bên bầu ngực cũng giúp trị tắc tia sữa.
    Lấy xôi nếp khi vẫn còn nóng,bọc vào khăn vải mềm rồi từ từ,xoa ,chườm theo nguyên tắc từ ngoài vào trong cho đến khi xôi nguội.
    Hành tím,cắt lát mỏng chừng 1,5mm,đặt lên bầu ngực (trừ đầu ti),phủ khăn giấy mềm sau đó băng lại,làm ngày hai lần,kết hợp với xoa bóp ngực. Sau khoảng 4 ngày,tình trạng này sẽ chấm dứt
    Dùng viên men r***,giã nhỏ,cho thêm chút r*** vào, sau đó bôi lên bầu vú rồi dùng khăn đắp lên. Sau vài tiếng bạn lấy cơm nóng chườm và xoa bóp bầu ngực, làm liên tục trong 2 ngày để có hiệu quả cao nhất.
    Tắc tia sữa,mất sữa tuy không đe dọa đến tính mạng nhưng nếu tình trạng này kéo dài, không những bé của bạn không nhận được sự chăm sóc tốt nhất mà áp xe vú rất dễ ghé thăm bạn.

3. TBN Minh Phụng

TBN Minh Phụng Thành viên chính thức

các mẹ ơi. nhớ đừng dại dột mà cho con mình uống sữa bò nha

4. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Nhưng bạn e k bị mất sữa hẳn mới khó hiểu . Cho bé bú vẫn đau lắm không biết đến bao giờ thì khỏi vì mỗi lần cho bú trời "dựng cả tóc gáy lên" , xong bạn em sắm cái thẻ VIP để được chị Linh massage vú hàng ngày mới ổn. Bạn em ở Bắc Ninh

5. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn

6. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

7. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Theo mình thì nếu bị tắc sữa hoặc ít sữa, các mẹ nên gọi trung tâm thông tắc đến họ chữa cho.họ được đào tạo bài bản, có khoa học vẫn hơn mình chứ. Hồi sinh con đầu lòng, mình cũng phải gọi chỗ trung tâm 26 hàng bài ở gần bv phụ sản trung ương về chữa cho mới khỏi đấy. họ có chuyên môn giỏi nên chỉ làm 1 lần là hết tắc ngay. số dt của họ đây, mẹ nào cần thì gọi nhé 0912661144

8. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mẹ có thể tham kkhaor ý kiến bác sĩ ạ

9. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ hangmit nói chuẩn, các mẹ cứ vào bệnh viện hoặc gọi ngay trung tâm thông tắc sữa đến họ chữa cho, vừa nhanh vừa đỡ đau. Mình từng gọi nhân viên ở 26 Hàng bài đến chữa ít sữa khi sinh bé đầu. Họ làm nhanh,giờ sữa đã về nhiều đủ cho con bú rồi. Nhân viên tay nghề giỏi, thông nhanh lắm

10. mesalm

mesalm Thành viên tập sự

cám ơn mn đã cho sdt nhé.em vừa gọi họ xong hôm qua, Bác sĩ ở đây giỏi quá, thông cho em có 1 lần mà em hết tắc luôn, sữa về nhiều nữa