Kinh nghiệm: Organic Gold Đang “hot” Rần Rần Cho Mẹ Bỉm Tham Khảo

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hatrang1828, 30/11/2019.

1. hatrang1828

hatrang1828 Thành viên chính thức

Review chân thực nhất sữa mát Organic Gold đang “hot” rần rần cho mẹ bỉm tham khảo

Mới chuyển cho Tôm uống sữa Organic Gold mới sau khi thấy trên mạng chị em rần rần khoe... Cảm nhận là Tôm uống được 2 tháng thì mẹ siêu tâm đắc luôn. Giá cả thì hơi "đau ví" nhẹ so với sữa nội bình thường Tôm uống, nhưng an tâm hẳn. Các mẹ quan tâm chịu khó đọc review của mình nhé.

Sữa Organic đầu tiên của Việt Nam, được chứng nhận chuẩn Organic Châu Âu

Vinamilk thì quá quen với chị em đang nuôi con nhỏ rồi, nhất là về mảng sữa bột công thức. Anh của Tôm trước kia mình cho dùng Optimum cũng khá ổn. Nhưng mấy tháng gần đây, cũng cho ra mắt dòng sữa Organic mới cao cấp, hộp đẹp, màu xanh chuẩn organic trông rất "chanh sả". Mình mua hộp 850gram số 4 cho Tôm thường vào khoảng hơn 670 nghìn, giá hơi “chát” tí nhưng mà chất lượng thì rất là tương xứng.

Điều khiến mình “chim ưng” nữa là lon Organic Gold này có mã QR code dưới đáy, Các mẹ cứ dùng điện thoại quét là có thể coi "tất tần tật" mọi thông tin về giấy chứng nhận chuẩn Châu Âu, nguồn gốc xuất xứ, hạn sử dụng. Phải nói là lần này "chơi lớn" thực sự vì công nghệ truy xuất nguồn gốc này mình thường chỉ thấy trên các dòng sản phẩm ngoại nhập cao cấp.

Thành phần sữa mát, con uống dễ tiêu không bị táo

Mình quan điểm con nhỏ nên chú trọng tiêu hoá cho bé luôn khoẻ mạnh. Khi hệ tiêu hoá khỏ khỏe mạnh rồi thì về sau con lớn cũng dễ hấp thụ sữa và thức ăn, ăn gì bụng dạ cũng tốt hơn nên mình rất ủng hộ việc cho con uống sữa Organic.

Nghe các cô tư vấn bảo nguyên liệu bột sữa trong Organic Gold là bột sữa Organic 100% được nhập khẩu từ Châu Âu và New Zealand nên cũng yên tâm. Tiêu chuẩn Châu Âu thì khắt khe từ nào giờ rồi, nào là phải không thuốc trừ sâu, không dư lượng kháng sinh, không hooc-môn tăng trưởng… Các mẹ cũng biết là dinh dưỡng Organic thì thân thiện với hệ tiêu hóa của trẻ nhỏ như thế nào rồi đó. Thế là mình cũng quyết tâm mua về thử, dù giá hơi cao một chút.

Mình có dành thời gian tìm hiểu và thử nghiệm thì biết là Organic Gold dễ tiêu bởi có tỷ lệ đạm whey:casein chuẩn và bổ sung thêm chất xơ tiêu hóa và lợi khuẩn nữa.

Theo mình hiểu nôm na thì trong sữa có 2 loại đạm chính là whey và casein. Đam whey thì dễ hoà tan với dễ hấp thu còn đạm casein thì tiêu hóa lâu hơn, hỗ trợ hấp thu calcium và dùng để cung cấp năng lượng cả ngày cho bé, nên tỷ lệ vàng của hai loại đạm này là whey:casein là 60:40 là chuẩn nhất, cái này mình cũng đọc được khá nhiều bài báo nói như thế.

Thứ 2 là thành phần probiotics hay thường gọi là lợi khuẩn mà các mẹ hay nghe thấy trong sữa chua đó. Cái này quyết định khá nhiều việc con có bị táo khi uống sữa không? và hấp thu có tốt không?. Trên hộp Organic Gold mình thấy có bổ sung thêm lợi khuẩn Probiotics BB-12 nên nhìn là ưng liền.

Từ ngày đổi sữa qua Organic Gold thì “trộm vía” thấy Tôm cũng đỡ táo bón và uống sữa cũng ngoan ngoãn hơn.

Về vị thì Organic Gold nhạt và dễ uống. Mình ưng hơn một số sữa khác đã dùng qua vì thành phần bột sữa lại là Organic hoàn toàn (còn được cả chứng nhận bởi Châu Âu). Mặt khác, có lẽ vì DHA của dòng này là DHA từ tảo biển nữa nên mùi sữa cũng khá thơm, không có tanh. Bột sữa thì khá là mịn, dễ tan, không bị vón cục.

Tôm nhà mình uống được 2 tháng. 2 tuần đầu mình cho bé uống xen kẽ với sữa cũ. Bắt đầu từ tuần thứ 3, mình tăng lượng sữa Organic Gold lên, con hợp tác rất tốt. Đến giờ thì “trộm vía” thấy con tăng cân đều, khoẻ mạnh mà bụng dạ cũng rất tốt, không bị táo hay rối loạn tiêu hoá. Bé nào cơ địa nóng, dễ táo bón, thích uống sữa nhạt mát, muốn tăng cân đồng thời thời lại cần thêm tăng sức đề kháng, phát triển trí não thì mình khuyên mẹ nên chuyển sang dùng Organic Gold thử xem sao nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatrang1828
    Đang tải...

2. methobeo80

methobeo80 Thành viên sắp chính thức

Chủ thớt nói chuẩn phết ạ. Nhóc nhà em cũng đang dùng sữa bột organic gold đấy ạ. Trộm vía sữa mát các mom ạ, nhóc đi ngoài mỗi ngày và tăng cân đều mỗi tháng nữa í. Hồi chưa đổi sữa này, táo bón thấy thương luôn. h nhóc hợp với sữa này làm em mừng như trúng số luôn hehhe.

Baby & Momhatrang1828 thích.
  3. Mẹ.đơn.thân

Mẹ.đơn.thân Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang lăn tăn tìm sữa để đổi cho bé. Em đã đổi 2 lần rồi mà ko khả quan. Cứ bị bón quá các mẹ ah. Sữa bột organic gold này thì em cũng coi qua rồi. Hình như là nhập khẩu nguyên liệu châu âu đúng ko ạ? Mẹ nào có cho bé nhà uống loại sữa này cho em xin tí review với!!!!

hatrang1828 thích bài này.
  4. hatrang1828

Ui tìm sữa hợp cho con là trầy da tróc vậy luôn ak mom. Mình cũng từng stress vì điều này. Không phải sữa nào hợp bé này thì hợp với bé khác đâu. Vì cơ địa các con khác nhau mà. Nên mom cứ chịu khó thôi. Thấy loại nào có nhiều review tốt thì cứ thử cho con nè. Mom thử cho bé uống organic gold xem thế nào? Chứ con mình uống okay lắm đó. Sữa này hỗ trợ tiêu hoá đủ chất còn bổ sung DHA cho con nữa.

Mẹ.đơn.thân thích bài này.
  5. Mẹ.đơn.thân

Vâng ạ!!! Em cũng coi review sữa bột nhiều và ấn tượng sữa organic gold ở chỗ có DHA từ tảo tinh khiết. Rồi đạm whey và lợi khuẩn hỗ trợ tiêu hóa cho bé nữa

Sửa lần cuối: 10/12/2019
    mecutuan22 thích bài này.
  6. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Sữa organic gold này mát lắm các chị ơii!!! Vị nhạt nhạt giống sữa mẹ nữa đấy. Con em 2 đứa trộm vía đều thích uống sữa này nhé. Tu ti 1 hơi là hết 1 bình luôn. Output đều nhá các mẹ. Ko sợ bị táo đâu ạ. Hihi

7. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình 10 tháng tuổi. uống sữa organic gold này được 4 tháng rồi đó ạ. Nghe mấy mẹ trong hội mách , mình cũng mua thử cho bé uống. Trộm vía bé hợp tác lắm. Vị nhạt thanh bé ti bình nhưng vẫn ko bỏ ti mẹ. Mỗi tháng tăng đều. Vậy có gọi là ổn ko các mẹ nhỉ???

8. Mẹ.đơn.thân

trời vậy là quá ổn luôn rồi đó mom ah. Ko táo bón tăng cân đều là ngon rồi ạ. Mom chỉ cần ngồi rung đùi xem con lớn thế nào thôi. Hehhhe

9. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

sữa organic gold này nguyên liệu sữa bột organic được nhập khẩu 100% hàng siêu cao cấp nha. Sữa organic thì mình đỡ phải lo. Chịu đắt 1 tí mà nguyên chất, con mình phát triển khoẻ mạnh, tiêu hóa tốt là mừng rồi

methobeo80 thích bài này.
  10. methobeo80

Đúng rồi mom. Sữa organic thì rất an toàn, yên tâm. nhà mình cũng toàn dùng rau củ organic thôi

Cát Ly Phương thích bài này.
  11. Cát Ly Phương

Cát Ly Phương Thành viên đạt chuẩn

cho mình hỏi giá organic gold là khoảng bao nhiêu vậy bạn? Mình cũng đang muốn đổi sang loại này cho nhóc nhà uống thử xem thế nào. Thấy nhiều mẹ khen nên cũng tò mò ak

methobeo80 thích bài này.
  12. methobeo80

nhìu mom nói đắt nhưng thực ra mà nói so với các sản phẩm sữa organic của thế giới, giá thành của Organic Gold là hợp lý á. Hộp 850gr 680k còn hộp nhỏ là 300k 350gr nè bạn.Bạn lên trang này coi giá và có giảm giá khuyến mãi nè https://giacmosuaviet.com.vn/collections/sua-bot-organic-gold

Mẹ.đơn.thân thích bài này.
  13. Mẹ.đơn.thân

Methobeo nói chuẩn mình thấy giá vậy là ok vì mình cho con dùng sữa xách tay cũng cả triệu/hộp rồi đấy ak mà mỗi lần mua cực quá. Mình đang chuẩn bị chuyển sang organic gold này cho tốt với tiện hơn nữa đó.

hatrang1828 thích bài này.
  14. hatrang1828

Sữa organic gold này có giấy chứng nhận Organic của Châu Âu lại còn có thể scan mã QR để kiểm tra nguồn gốc hẳn hoi nên các mom yên tâm nè

15. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Em check mã code thấy nguồn gốc châu âu luôn í. biết dc thông tin xuất xứ, ngày sản xuất rõ ràng nên cũng an tâm hơn

16. Kim Trang Trần

Kim Trang Trần Thành viên đạt chuẩn

Bữa giờ cũng tính viết cái review hay hay cho thằng organic gold này. Mà hôm nay lên đây thấy bài review quá đủ đầy của chủ topic rồi hihi.
    Con em là minh chứng các mẹ ạ. Cháu uống giỏi ngủ ngoan tăng cân và quan trọng là ko táo bón.
    Em cho cháu uống từ hồi 14 tháng tuổi đến giờ cháu được 18 tháng tuổi . Trộm vía cháu đi tiêu, ăn uống tốt hơn đó ạ.

Baby & Mom thích bài này.
  17. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Oh vậy bé nhà chị là uống đến step 3 rồi đk ạ? Bé nhà chị trộm vía quá thích ghê

Sửa lần cuối: 13/12/2019
    Kim Trang Trần thích bài này.
  18. Kim Trang Trần

Đúng rồi mẹ nha. Cũng nhờ organic gold thôi đấy ạ. Sữa mát ko sai. h mình đang cho uống step 3.
    Vị nhạt thanh thơm lắm

Cát Ly Phương thích bài này.
  19. Cát Ly Phương

Cát Ly Phương Thành viên đạt chuẩn

step nào vị cũng nhạt vậy hả bạn?

Kim Trang Trần thích bài này.
  20. Kim Trang Trần

số 4 dành cho bé lớn hơn tầm 2 tuổi trở lên á nên có bổ sung đường, vị ngọt ngọt mà vẫn thanh nha. Chứ uống nhạt sợ bé ko thích đâu