Kinh nghiệm: Có Mẹ Nào Mong Con Mà Dùng Phượng Mẫu Đan Chưa Ạ. Cho Em Biết Kết Quả Với

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi tochat2409, 20/12/2019.

1. tochat2409

tochat2409 Thành viên mới

Nhà mình có mom nào mong con mà dùng Phượng Mẫu Đan chưa ạ. Vợ ck em mong con đã 3 năm rồi. Em kinh nguyệt không đều, có khi 2 tháng mới có 1 lần, chồng em thì yếu nhẹ. IUI 3 lần đều thất bại. 2 vck em đang cbi cho lần tới làm IVF :(.

Gần đây em đọc quảng cáo thấy nói Phượng Mẫu Đan giúp ổn đinh kinh, tăng niêm mạc giúp đậu thai tốt hơn. Có mom nào dung loại này rồi cho em xin kết quả với ạ chứ trc đó 2 vk ck em cũng dùng nhiều loại rồi nhưng không ăn thua :sweating:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tochat2409
    Đang tải...

2. bebongbenho

bebongbenho Thành viên tập sự

Mình cũng đang uống loại này, cũng kinh nguyệt k đều như mom, cũng lê la hết hội này hội khác để học hỏi kinh nghiệm ấy :). Mình mới biết là đôi khi mình căng thẳng stress quá thành ra nội tiết rối loạn ấy mom. Vì thế nên kinh nguyệt mới loạn lên, rồi trứng rụng k đều niêm mạc mỏng. Vậy nên, uống thuốc gì thì uống, quan trọng là phải giữ tâm lý thoải mái mom ạ. Nhà mình cũng mong con 2 năm rồi, mình uống được 4 hộp rồi, đang dự định uống thêm 2 hộp nữa rồi làm IUI tiếp :inlove:

tochat2409 thích bài này.
  3. tochat2409

Biết là vậy nhưng vẫn lo mom ạ, nhiều khi nghe bạn bè hàng xóm báo 2 vạch là em lại chạnh lòng :(, tối ngủ chảy cả nước mắt. Nghĩ sao số mình khổ, chật vật mãi chưa được mụn con. Mình IUI 3 lần k thành rồi nên nhiều lần nản lắm :sweating:, thuốc thì uống từng đống, nguyên cả cái hộc tủ toàn thuốc của vợ chồng mình, thuốc đông thuốc tây, chữa đông chưa tây vậy mà vân chưa có kết quả gì ::rolleyes:

bebongbenho thích bài này.
  4. bebongbenho

bebongbenho Thành viên tập sự

Chu kì kinh của mom bao nhiêu ngày thế. mình trc 50 - 55 ngày, uông phượng mẫu đan 1 thời gian giờ còn 35 ngày. Đi khám bác sĩ bảo thế là cải thiển tốt, cứ uống duy trì. Kinh nguyệt đều rồi thì thành tử cung cũng dày hơn, phôi dễ làm tổ, dễ đậu hơn. Cố lên mom :clap:

5. havypink

havypink Thành viên tập sự

Kinh nguyệt mình cũng ko đều. 1 năm chỉ có 4-5 lần thôi! Vợ chồng mình lấy nhau từ tháng 3 năm ngoái, tháng 11 đi chữa lộ tuyến xong thì trời run rủi thế nào cho 4.1 lại có trứng rụng. Bọn mình thử thả đúng ngày trứng rụng thì lại có bé luôn bạn ạ, đợt nhà mình cũng đc bs tư vấn dùng Phượng Mẫu đan cho vợ và thêm Long phụ đan cho ck nè

6. tochat2409

Chị ơi em cũng kinh nguyệt ko đều muốn có em bé lắm, nhìn thấy chồng buồn mình cũng buồn theo huhu

7. botit1985

botit1985 Thành viên tập sự

Em đang 24 tuổi và kinh nguyệt không đều, em chưa lập gia đình nhưng cũng lo lắng lắm ko biết lấy chồng có dễ sinh con không? Như em có dùng được Phượng Mẫu Đan được k chị?

dieungoc2018 thích bài này.
  8. dieungoc2018

dieungoc2018 Thành viên tập sự

Em nên đi khám ngay đi em nhé, mình điều trị càng sớm càng tốt. Đừng để đến lúc mất bò mới lo làm chuồng khổ lắm em ơi. Chị nghĩ chắc là uống được vì trước chị gặp 1 bé đi khám kinh nguyệt k đều cũng đc bác sĩ kê thuốc này đó

9. giacmohongphai2409

giacmohongphai2409 Thành viên tập sự

Có mình đang dùng đây mom ơi, hành trình tim con của mình cũng gian nan lắm mom có muốn nghe để lấy động lực không: Cách đây 2 năm con yêu đã đến bên mình nhưng chỉ được 5w rồi tạm biệt
    1 năm sau vẫn ko thấy con quay lại với vợ chồng mình mặc dù cả 2 vc đều bình thường, qhtn đều đặn, bổ sung các loại thực phẩm chức năng mà vẫn dậm chân tại chỗ.

Tháng 11 năm ngoái, chị dâu chồng mình sinh bé, lúc mình mang cơm vào đến phòng dường như mình ko kìm nổi nước mắt nhưng vẫn cố dấu vào trong, trên đường về nước mắt cứ thế tuôn ra rồi đến tối thấy mình buồn chồng có hỏi vài câu lúc đấy tủi thân cực oà khoác nức nở

Nhưng bản thân ko cho phép mình yếu mềm, phải mạnh mẽ, thoải mái thì con mới về bên mình được. Tháng 3 trời rét căm căm 2 vợ chông vẫn túc tắc đèo nhau lên bệnh viện bưu điên, làm IUI lần 3. Rút kinh nghiệm các lần trước, lần này tâm lí mình thoải mái hơn, vì bác sĩ bảo mấy lần trc mình thất bại có thể là do mình dễ xúc động quá :inlove:. Chồng mình đăng kí cho mình lớp yoga buổi tối, tối về ăn cơm xong thì 2 vợ chồng rủ nhau đi bộ tâm sự thụ thị. Mình uống 6 hộp Phượng Mẫu Đan trước khi bơm tinh trùng lần 3, trước đó còn uống kèm thêm cả nước đỗ đen nữa. Mình cứ rang đỗ đen lên rồi hầm lấy nước uống hàng ngày. Ngày cầm que 2 vạch trên tay, hai vợ chồng ôm nhau khóc nức nở, nhưng không dám vui mừng quá sớm, vì làn trước mình từng bị lưu 5 tuần. Đến bây giờ con được hơn 7 tháng rồi mới dám khoe với các mom. Chỉ mong con bình bình an an khỏe mạnh chào đời.
    Cố lên mom, mình tin ông trời ko phụ ai đâu. Rồi con sẽ về với mình thôii ❣️

10. bochamchi

bochamchi Thành viên tập sự

Chúc mom và con cán đích thành công nhé, mom ơi nước đỗ đen nấu thế nào vậy, mom chỉ mình với :D

giacmohongphai2409 thích bài này.
  11. tochat2409

Mom kế làm em thấy có động lực quá ạ, em cũng muốn tập yoga nhưng mà điều kiện k cho phép mom à, vs em ở quê chứ không ở phố, ở quê người ta cũng ít dạy yoga lắm. Em thấy ngta bảo chạy bộ tốt cho chuyện sinh nở nên 2 vợ chồng em vẫn duy trì chạy vào sáng hoặc tối mom ạ

12. giacmohongphai2409

Cám ơn các mom nhé, nước đỗ đen thì mình nấu theo cách của chị này này, mình để link đây mom nào muốn xem thì coi cho tiện nhé: https://www.facebook.com/groups/701387713616407/permalink/777961635959014/ Đúng rồi đó chủ top ơi, chạy bộ còn tốt hơn cả đi bộ với tập yoga đó mom à, Khi chạy bộ, các mô cơ vùng hông và xương chậu được kích thích, làm tăng khả năng tuần hoàn máu nên giúp cải thiện khả năng co bóp của âm đạo khi quan hệ vợ chồng. Chồng mom có bị tty k, tty mà chạy bộ thì lại càng tốt hơn nữa đó mom, tăng số lượng và khả năng di chuyển của tinh trùng. Mà mom nhớ uống thuốc thì phải uống đúng giờ thì mới có tác dụng nhé, mình nhớ hồi mình uống Phượng Mẫu Đan thì uống 2 lần đều vào buổi tối, trước khi ăn thì nhớ, nhưng trước khi đi ngủ dễ quên lắm, tốt nhất mom nên đặt đồng hồ cho nhớ :D

13. tochat2409

Em cũng nghe bác sĩ bảo vậy nên mới rủ chồng cùng chạy đó mom, cám ơn mom nhiều lắm ạ, em sẽ uống thuốc đúng giờ :h:

14. jannynguyen

jannynguyen Thành viên tập sự

Chị ơi, trước chị mua phượng mẫu đan ở đâu vậy chị?

15. giacmohongphai2409

Trước mình được bác sĩ kê mom ơi, sau hết thì mình tự đặt mua trên website phuongmaudan.com, nếu nhà mom gần quầy thuốc thì mua ở mấy quầy thuốc cũng đc, mình thấy cũng có bán đấy :)

jannynguyen thích bài này.
  16. jannynguyen

jannynguyen Thành viên tập sự

Oke cám ơn chị nhiều nhé, em niêm mạc mỏng nên cũng mong con hơn 2 năm rồi :(

17. hoangduong2018

hoangduong2018 Thành viên mới

Mom ơi mình hỏi chút được không. Vợ thì dung phượng mẫu đan thế nam thì có loại nào tốt cho tinh trung yếu không ạ mom ơi? Chồng mình A có 1% luôn, cũng ăn uống bổ sung đủ cả mà không ăn thua mom à

18. giacmohongphai2409

Chồng mom có rượu bia thuốc lá gì không. Nếu có thì bảo chồng bỏ đi mom ạ, điều trị uống thuốc mà không bỏ mấy cái đấy thì thành công cốc đấy. Để mình chia sẻ cách mà ông xã nhà mình trước áp dụng mom thử xem nhé:
    + Chồng mình thì bỏ hẳn rượu bia, cả tết nhất gì cũng k uống luôn
    + Quần lót của chồng thì bạn chọn mua loại rộng và không quá chật
    + Hạn chế tiết xúc với môi trường có nhiệt độ cao, dừng để điện thoại trong túi quần nhé
    + Chồng mình uống long phụ đan (loại này cùng bộ với phượng mẫu đan đó mom), uống trong vòng 3 tháng
    + Uống nước đỗ đen 1-2 cốc 1 ngày (cái này mình nấu chung luôn cho 2 vợ chồng cùng uống, vì mình thấy đỗ đen cũng tốt cho nam giới).
    + Ăn uống thì mom nấu các món như kê gà, măng tây, trứng ngải cho chồng, đấy toàn những món tốt cho tinh trùng đấy. nếu chồng mom có thời gian chạy bộ thì chạy thêm nữa, cứ ngày 3-5 km là tốt lắm

19. hoangduong2018

hoangduong2018 Thành viên mới

Ui chi tiết quá ạ, cám ơn mom nhiều nha :h:

FRANK NGUYEN thích bài này.
  20. xanghiathanh

xanghiathanh Thành viên chính thức

Gần đây em đọc quảng cáo thấy nói Phượng Mẫu Đan giúp ổn đinh kinh, tăng niêm mạc giúp đậu thai tốt hơn, Sự thật sản phẩm này có tốt như bài viết nói không.

FRANK NGUYEN thích bài này.