Tuyệt Chiêu Cho Sữa Về Như Suối

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi trieudopro, 7/6/2017.

1. trieudopro

trieudopro Thành viên đạt chuẩn

Mất sữa, con đói, con khóc là vấn đề đâu đầu nhức óc của không ít bà mẹ sau sinh. Mình cũng đang có con nhỏ 6 tháng tuổi, mấy hôm trời nóng oi bức ăn không ngon, ngủ không yên. Đó là nguyên nhân kiếm mình bị mất sữa 2 ngày liền. Con đói ú không ra sữa nó lôi, nó nhằn vừa đau vừa rát ấy thế mà vẫn không no cái bụng. Cậu quấy khóc làm cả nhà mất ngủ, may mình có được ông chồng tâm lý.

Ngày thứ 2 mất sữa, hôm đấy nhà mình có việc nên thịt một chú dê hơn 20kg. Sau khi làm thịt xong ông chồng mình kiếm ngay 4 cái chân dê, chỉ lấy từ đầu gối xuóng móng thôi nhé. 11 h chưa khi thời tiết ngoài chời đang nóng nóng 41 độ C. Em nằm trong buồn nhìn qua cánh cửa sổ thấy chồng em đang lọ mọ lấy mất viên ghạch xếp lại gần nhau. Trong lúc em đang chưa biết chồng mình đang làm cái quoái gì thì lại thấy anh ấy ông thêm mộ bó rơm, người thì cởi trần mô hôi mồ kê.

Một lúc sau thấy anh chông em đặt 4 cái chân dê gác lên mấy viên gạch đã xếp trước đó và đống rơm bên cạnh. Lúc này em mới biết là ông đấy chuẩn bị để thui chân dê. Ô, mải mê kể về ông chồng em mà quên không nói gì đến "Tuyệt chiêu cho sữa về như suối". Bí quyết cho sữa về chính là ở 4 cái chân dê mà ông chồng em đang thui đấy các mẹ à.

Sau khi thui thơm và làm sạch ông chồng em chặt 2 chân dê cho vào nồi áp xuất ninh khoảng 20 phút sau là có ngay nồi cháo thơm lừng kèm theo chút rau thơm cũng khá là dễ nuốt.

Sau khi ăn xong cháo chân dê đến 4h chiều em bắt đầu thấy sữa về. Đến 5 h chồng em lại mua cho em một túi bột ngũ cốc lợi sữa tăng cân. Đọc thành phần thấy khá nhiều loại hạt dinh dưỡng đắt tiền như. Hạt hạnh nhân, hạt óc chó, hạt sen, hạt chia, hạt yến mạch, đậu dỏ, đậu nành, đậu đen...Mùi vị cũng khá là thơm ngon.

Sau khi đọc xong hướng dẫn em pha ngay một cốc với sữa ông thọ, mùi vị thì khá là thơm ngon. giờ là 6 h tối 2 bầu sữa của em cũng gần đủ no cái bụng thằng cu tí rồi các mẹ ạ. Thế mà đến khoảng 9h tối lúc cu tý ú em thấy sữa về như một suối ồ ạt chảy ngực em căng, chắc nịch luôn các mẹ ạ.

Đây là một chút chia sẻ của em cho các mẹ gặp tình trạng mất sữa như em tham khảo nhé.

Ngũ cốc lợi sữa các mẹ có thể tự làm bằng cách mua các loại hạt dinh dưỡng rang và nghiền thành bột. Có một địa chỉ bán đầy đủ các loại hạt dinh dưỡng chất lượng cao đó là cửa hàng thực phẩm donavi: Website: https://donavi.vn các mẹ có thể vào tham khảo

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trieudopro
    Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

nhìn em bé đáng yêu thế:))

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cảm on b chia sẻ nhé

4. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình làm đủ mọi cách chẳng có sữa, chẳng biết sai ở khâu nào, ăn toàn ra mỡ

5. huyenanhdau1502

huyenanhdau1502 Bắt đầu tích cực

Mình chưa thử cách này bao giờ

cucbithom thích bài này.
  6. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

7. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn nhé

8. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mấy hôm nay em cũng bị như vậy đấy. Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Mít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ :((( chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

9. Lam Yen Chi 1212

Cảm ơn bạn nhé,mình cũng đang tìm chỗ chữa đây

10. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

11. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Tắc tia sữa chữa dễ ợt! Tắc tia sữa neus không được chữa trị kịp thời sẽ khiến mẹ bị tắc tia sữa, nên các mẹ cần để ý triệu chứng, nếu thấy bầu ngực căng cứng thì phải chữa luôn dùng pp dân gian hoặc là gọi trung tâm breatech đến cho nhanh gọn. Mình ở Đan Phượng- HN mà TT vẫn có người đến chữa rất tận tình

12. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

m thì chỉ uống sữa ông thọ, cao chè vằng và kích sữa bằng máy thì sữa về nhanh mom ạ.

13. Minhhuyenhoang

Minh trước cũng uông cái này mà không ăn thua đó, chắc mình bị nặng, xong phải nhờ đến trung tâm Breatech thì mới khỏi đó

14. Lam Yen Chi 1212

Cảm ơn bạn, mình cũng gọi ở trung tâm đó, công nhận bs ở đó chữa tốt lắm ý

15. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

Mình uống nhiều nước ấm hoặc sữa ấm, kết hợp chườm nóng, massage sau đó dùng máy hút sữa để hỗ trợ kích sữa đó ạ, hút cho ra hết sữa cuối thì không sợ bị tắc tia hoặc mất sữa đâu ạ;);)

16. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

17. Lam Yen Chi 1212

Cam on ban, minh cung goi TT do do, chua rat tot, minh o Ha Nam

18. Lam Yen Chi 1212

Các mẹ đừng chữa ở đâu xa, cứ qua cái trung tâm ở dốc phụ sản cho em, máy móc làm vèo một cái bầu ngực xẹp lép, nhẹ hết cả người cái trung tâm này từ nghĩa dũng chuyển về, khách đông dã man, không đặt lịch trước thì chờ đến cả ngày mới tới lượt.

19. Minhhuyenhoang

Các mẹ đừng chữa ở đâu xa, cứ qua cái trung tâm ở ngõ 14a dốc phụ sản cách bệnh viện 100m đi bộcho em, máy móc làm vèo một cái bầu ngực xẹp lép, nhẹ hết cả người cái trung tâm này từ nghĩa dũng chuyển về, khách đông dã man, không đặt lịch trước thì chờ đến cả ngày mới tới lượt.

20. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Hay quá. Trung tâm tên gì vậy bạn?