Có ai tin vào thế giới tâm linh không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hloan, 29/6/2010.

Tags:
  1. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Ðề: Có ai tin vào thế giới tâm linh không?

đọc xong thấy sợ thật, em cũng đọc trên báo ở nước ngoài cũng có những trường hợp thế này rùi mà. Vn cũng có mấy trường hợp rồi.

Đang tải...

2. kunkun717

kunkun717 Thành viên tích cực

đánh dấu để mai đọc tiếp, mới đọc được đến T3. Hồi xưa thì mình cũng vô thưởng vô phạt nhưng bi h có tin rùi...........

3. P.thanh

P.thanh Thành viên chính thức

E thì rất tin mấy chuyện này vì cũng có người nhà bị nhập, đó là bà ngoại e. Trước khi bị nhập thì 1 thời gian dài, bà e cứ hay bị lạnh người, trời nóng bức cũng mặc áo lạnh nữa, mặc áo ấm quanh năm suốt tháng luôn. Đi thầy cúng thì bảo là bà e có căng tu, rồi có người theo gì đấy.
    Rồi 1 buổi tối nọ tự dưng bà ngoại đứng trước bàn thờ múa, uốn éo, bẻ tay bẻ chân tá lả hết, lúc đó nhà e cứ tưởng bà bị khìn khìn rùi chứ, sau đó bà ngồi xuống xếp bằng lại, nói tiếng trong trẻo giống như còn con gái vậy, tự xưng là bé Năm(thực tế là lúc trước Ngoại e đã phá thai,nếu ko phá đích thực dì đó thứ 5 lun ah). Kêu bà e là Má vú, còn ông e là Ba vú ko ah. Còn nói trước được nhiều chuyện rất hay, nhưng cũng có nhiều việc mình hỏi trước cũng ko được vì bảo là 'thiên cơ bất khả lộ'. Lúc đó, các bà bạn già hàng xóm của bà e đều biết( vì cùng hay đi cúng chùa mà), kéo lại nhà hỏi han quá chừng. Lúc đó thì dì bé Năm về hoài ah, mỗi lần nhà e mún về là đốt nhang khấn vái là về.Nhưng lần cuối cùng về cách đây cũng vài năm rồi, bảo là phải theo mẹ Quan âm lên núi tu nên ko về nữa. Thế là từ đó nhà e có gọi cỡ nào cũng ko về nữa.
    Giờ bà ngoại e chữa bệnh làm phước, hay vẽ chữ bùa chữa bệnh ah, thường là bị sưng hàm, bị dời ăn gì đấy...bà e vẽ chữ bùa rồi lẩm bẩm thần chú gì đấy mà mau hết lắm đấy, chỉ có hàng xóm mới biết mới tới làm bệnh thội, ko bao giờ lấy tiền ai đâu nhé. Vì bà e có thầy ở ngoài Long Hải dạy cho. Lúc trước e cũng có dịp ra ngoài đó 1 lần rồi, cứ vào rằm tháng 7 là các đệ tử về nhà thầy. E còn nhớ lúc đó chắc e còn học cấp 3, bao cả xe ở xóm về đó chơi, mấy đứa
    đang ngồi chơi đánh bài thì nghe mọi người nói có Mẹ Năm non bảy núi về, thế là tụi e bay vào nhà coi, lúc đó thấy có bà già đang múa rồi ông thầy nói tiếng Phạn (tiếng cõi âm đó), chẳng hiểu gì hết, rồi có bà bị ông Hổ nhập mặt mày đỏ hoe, đi 4 chân oai phong như ông Hổ vậy....Túm lại là sẽ có rất nhiều người ko tin, nhưng những ai đã từng chứng kiến rồi thì chắc chắn sẽ tin, trên đời này không có chuyện gì là ko thể xảy ra cả.......

4. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Mình thì tin câu chuyện của bạn đó, vì mình cũng từng chứng kiến anh trai mình bị ma nhập đây, ôi thấy kinh lắm, lúc đó anh ấy mạnh kinh khủng, 4 người nắm tay chân ko cho đi mà còn ko được đó, lúc đó nói ông ba em là ko mê tín( sự thật là vậy) , nói tùm lum hà, má em phải đi ra am nhờ họ giải thoát giúp đó

5. huongtruc

huongtruc Thành viên tích cực

mình từng bị nhập rồi nè, nhưng lúc bị mình vẫn biết nhé, mồm mình nói gì mình biết như có ai sai khiến mình nói vậy. E thuê nhà cùng 1 chị, mọi lần thì e toàn mua hoa quả rồi nhờ chị ấy đưa lên bàn thờ, vì bàn thờ cao mà chị ý cũng cao, rồi e mới khấn. Nhưng hôm đó e đi làm về,chứa kịp thắp h,tự nhiên thấy đau đầu, rồi người rét run lên, đắp 2 cái chăn bông vẫn lạnh, rồi mồm e nói"các ngươi không mời ta về ăn à, để hoa quả mà không mời ta à?" Bà chị e sợ quá, hỏi dồn dập, thế rồi bà ý mới thắp nhang và khấn vái gì đó, rồi e kêu lạnh quá, người run lên, một lúc sau e mới đỡ lạnh, dần dần không lạnh nữa. Híc sợ quá, đấy là nhà đi thuê đó, bọn e cũng không hỏi nhà đó ntn vì cũng quên nhanh, ở có mấy tháng thôi, một tháng sau là chuyển, nhưng quả thật cảm giác lúc đó lạ lắm, mỗi người 1 kiểu, e thì lạnh run bần bật, như có ai sai khiến mình nói ra vậy, bây h e vân không hiểu nữa.

6. P.thanh

P.thanh Thành viên chính thức

ủa bị nhập mà mình vẫn còn tỉnh, còn biết mình nói gì nữa hả? Lúc trước bà ngoại mình bị thì mỗi lần xuất ra là ko biết gì hết luôn, phải ngồi kể lại cho ngoại nghe nữa.

haulsdd thích bài này.
  7. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

Em đọc một lèo mà ham quá cũng ko biết thế nào em cũng khá tin lắm nhưng chưa xem gọi hồn bao giờ cả chỉ hay đi xem bói thôi

8. metuancoi

metuancoi Thành viên sắp chính thức

Em cũng góp một câu chuyện với các mẹ thế này. Hồi bà ngoại em mất, mẹ em làm trong miền Nam về. Mẹ em về thì đã khâm niệm bà rồi, chỉ nhìn được lần cuối khi mở lắp quan tài rồi mang đi chôn. Tối hôm đó, mọi người vẫn còn đến chơi đông lắm, mẹ em thì mệt nên nằm thiếp đi ở giường. Tự nhiên thấy mẹ em cứ ú ớ, mọi người lay gọi mãi một lúc sau mới tỉnh. Mẹ em kể là bà về, bà cứ vạch tay áo mẹ, rồi vạch cổ mẹ ra xem mẹ có đeo vàng ko. Khi bà còn sống thì bà thương mẹ em lắm vì mẹ em vất vả, trước lúc mất ko nhìn thấy mẹ nên chắc bà mới về để xem con gái đi làm ăn xa có khá giả ko.Hic, sợ quá!

9. giahanlehuynh

giahanlehuynh Thành viên tích cực

đọc xong cảm thấy sợ quá nhưng vẫn thích nghe.

10. metuancoi

Còn 1 chuyện này nữa về ông ngoại em.
    Ông em mới mất cách đây 2 năm thôi, lúc còn sống ông em rất hay đánh đề. Khi ông mất, tối hôm đưa ma đề về đúng tuổi của ông - 1 (trai tiến gái lùi mà, em thấy bảo thế,hiiiii). Còn sau đó, trong nhà em cứ có ai mơ thấy ông về là thể nào ngày hôm sau hoặc hôm sau nữa đánh đề tuổi của ông sẽ trúng.
    Một trường hợp khác là ở gần nhà em có 1 anh sinh năm 85 mất. Hôm đưa ma anh ý, đề về 84
    Các mẹ thấy thế này có phải tâm linh không. Bảo sao mà dân miền Nam cứ ra đường mà gặp tai nạn chết người là chỉ xăm xăm nhìn biển số xe và hỏi tuổi của người đó.

11. metuancoi

Còn 1 chuyện này nữa về ông ngoại em.
    Ông em mới mất cách đây 2 năm thôi, lúc còn sống ông em rất hay đánh đề. Khi ông mất, tối hôm đưa ma đề về đúng tuổi của ông - 1 (trai tiến gái lùi mà, em thấy bảo thế,hiiiii). Còn sau đó, trong nhà em cứ có ai mơ thấy ông về là thể nào ngày hôm sau hoặc hôm sau nữa đánh đề tuổi của ông sẽ trúng.
    Một trường hợp khác là ở gần nhà em có 1 anh sinh năm 85 mất. Hôm đưa ma anh ý, đề về 84
    Các mẹ thấy thế này có phải tâm linh không. Bảo sao mà dân miền Nam cứ ra đường mà gặp tai nạn chết người là chỉ xăm xăm nhìn biển số xe và hỏi tuổi của người đó.

12. Mama's cun

Mama's cun Bắt đầu tích cực

Mình khẳng định là có thật. Nhà mình có đi gọi hồn rồi, nhà mình có 8 vong lên mà nhập lại chính vào người nhà mình chứ ko phải nhập vào thầy. Địa chỉ ở Số 1 Phố Đông Tác. Chỗ đó thuộc của Bộ Công An đàng hoàng. Ở nhà mình còn một cô có căn nữa. Cô là người vô thần vô thánh thế mà cô lại có căn với thần thánh, gần đây cô cứ gặp nhà ai mời thầy về làm lễ là cô lại nhảy đồng dẻo chưa từng có. Lại còn mỗi ngày cô lại bị thánh dậy viết chữ nho 1 tiếng (Mà cô đâu có biết gì). Thầy bảo làm lễ khất rồi nên ko được vào đền, ko bị bắt là bị điên hoặc chết. Cô chỉ được vào chùa. Từ đó cô chỉ vào chùa lễ nhưng khi vái lạy thì chỉ có ban tam bảo là bình thường, còn các ban khác tự dưng tay của cô bị quay ngược lại thành ra các ban đó lại lạy lại cô. Cô sợ nên giờ chỉ lễ ban Tam Bảo.
    Nghe cũng sợ nhưng đó là sự thật. Con người ko chết mà chỉ chuyển từ thế giới này sang sống ở một thế giới khác mà thôi.

13. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

Hôm rồi mình được nghe 1 đĩa video Tựa đề ''Tái sinh''của thầy
    trụ trì ở chùa ngoài BR-VT kể về ni cô ở chùa thầy đi trên sông Hậu làm rơi chùm chìa khóa,và tìm lại được nhưng từ khi trở về chùa lại bị 1 vong nam theo,nhập vào cô yêu cô ni cô này rất mãnh liệt...có nhiều chi tiết rất là ghê luôn,cô ni cô từ chối lại bị bóp cổ,tự dùng tay mình bóp cổ mình..cuối cùng thầy gọi hồn,dò hỏi thì biết anh này và gia đình 4 người bị đắm đò trên sông Hậu năm 81,thầy năn nỉ anh này, anh ta ra giá phải cúng cho cả gia đình luôn,không thì mấy người còn lại sẽ làm ma da kéo chân nhiều người..kinh nhất là người quen của thầy trụ trì bên Mỹ bị mất 100 nghìn đô nhờ anh ta qua tìm ,hứa trả công 15 k đô..thế là anh ta tìm ra,người ta chưa kịp trả anh ta nhắc hoài,xong có tiền rồi,anh ta mới nói thầy dắt lên chợ An Đông để sắm sửa chén bát ,li tách,vật dụng nấu nướng riêng để dùng cúng trai tăng riêng cho gia đình mình..chứ k sử dụng đồ của nhà chùa......................

14. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

Chắc là có thật đấy chứ thế còn chuyện trẻ con khóc đêm thấp hương khấn vong linh người đã khuất trong nhà xong thì im bặt hết khóc liền đấy thôi
    Sợ thật đấy

15. tomyphuong

Thế khi mơ thì sao nhỉ, em thấy có những giấc mơ người âm về báo mộng là sự thật đấy thui

16. tomyphuong

Em thấy có chuyện này khi em họ em mất ( con nhà cậu ruột ) vì chết trẻ nên rất thiêng. Mẹ em dặn mọi người là buối tối đi ngủ nếu có ai gọi thì ko được thưa kẻo sẽ có người bắt đi. việc này cũng trùng hợp với chuyện khi chị gái em mơ thấy nó, hỏi có về nhà không thì nó nói " có người canh em, em chỉ dám đi qua nhà thôi chứ không ghé vào thăm nhà được. Chúng nó đánh em dữ lắm, bắt khai tên tuổi người nhà,nhưng em không dám khai vì nếu nói thì chúng nó sẽ tới nhà bắt người theo".
    Còn chị sếp em hồi xưa thì có kể một lần chị ấy mơ thấy bố chồng hiện về, chị ấy đang hỏi thăm nhưng hỏi và gọi mãi bố chồng chị ấy ko nói gì hết, rồi người đó cứ thế đi chị chạy theo gọi lại thì người đó quay lại thì ko phải là bố chồng mà là một người có khuôn mặt rất sợ toan cầm tay chị dắt đi. Chị kêu ú ớ rồi giật mình tỉnh dậy mồ hôi vã ra như tắm trong khi trời đang rét. May là chồng chị ấy thấy chị kêu hét lên gọi dậy.
    Thời gian sau đó chị ấy có đi gọi hồn cho bố chồng, khi chị ấy hỏi có lần con mơ thấy bố gọi và hỏi bố mãi mà ko thấy trả lời thì hồn của bố chồng chị ấy mắng " sao mày ngu thế, tao mà trả lời thì nó dắt mày đi theo à?".
    Em nghe hai người kể mà em sợ hết hồn luôn, và nó cũng lý giải lời mẹ em dặn. Vì thế nhà bác nào mới có người mất thì khi tối có nghe thấy tiếng ai gọi thì đừng có thưa nhé.

17. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Điển hình là bà chị, mợ em đây, còn 1 vụ chị em đi coi bói chứng kiến luôn đó. bà đó bị sảy thai nhưng thai chỉ mới hình thành 1 cục máu thôi, nó sảy ra trong quần con , sau đó bà đó lấy đũa chọc cục máu đó, rồi ông chồng đem cục máu đó quăng vào lửa, bây giờ nhà xảy ra đủ chuyện, nào là tai nạn xe, vc đánh đập nhau, con cái thì làm ăn ko ra gì, sau đó vc bà đó đi coi thầy, đứa con nhập về nó nói: " ông bà ác độc lắm, tui là con ông bà mà 2 người nỡ lòng nào lấy đũa chọc là đau tôi, còn ông cha đem quăng tôi vào lửa làm tôi bỏng hết người, toàn thân đau đớn, bây giờ tôi phá cho ông bà tan tành luôn ....."
    Thế đó chị ah, em nghe mà sợ luôn, các chị có tin ko chứ em tin lắm.
    Mợ 3 em cũng bị sảy 1 lần, đứa con gái đầu tiên của bà cũng bị sảy 1 lần, trời ơi nó về nó hành hạ bà bệnh đau suốt, vừa rồi đang đi tự dưng té ngã xuống bị gãy tay, rồi vc đứa con thì gây lộn nhau suốt, làm ăn ko giàu có gì mà chồng chị ấy đi đường gây tai nạn suốt, thế là đi coi thầy , rồi về lập bàn thờ đứa con bị sảy đó, giờ cũng phần nào bớt rồi chị ah

18. Depxongon101

Depxongon101 Thành viên rất tích cực

hichic. chuyện về tâm linh thì em tin lắm lắm luôn, tại em cũng đã từng chứng kiến, bản thân em luôn. Kể chuyện mới nhất nhé. Hồi em đẻ con bé đầu nhà em, tháng đầu tiên cháu khóc kinh lắm,suốt ngày phải rong ruổi trên tay thôi. Trong tháng đầu thì biết gì đâu. em nhớ lúc đó con em mới chục ngày là cùng bỗng dưng con bé cười hề hề, mà giọng cười cứ như của ông lão ý...(lạnh sống lưng quá). Em bảo chồng em , tại chồng em cũng ngồi đó mà. Em mới nhìn con em mồm hỏi cũng ko nhớ là hỏi thế nào nhưng đại loại hỏi là con như bi ma trêu ý, ngu thế không biết, lúc ấy có khi các cụ , các kị về thăm cháu. Em hỏi như thế chắc các cụ giận em . 1 lúc sau thì em cả chồng em nảy sinh xung đột mà chẳng phải chuyện to lớn ý, chuyện bé như con thỏ ý.Chồng em tát cho em 1 phát...oay sợ quá chẳng dám kể nữa. Còn bị ma trêu hồi chưa lấy chồng có mà đầy...nhìn thấy ma cũng nhìn thấy rồi...đi ngủ thì suốt ngày như bị có ai cưỡng hiếp, cũng lên đỉnh như làm với chồng ý ạ.Đi xem thầy thì bảo em có người theo cũng phải chục năm nay rồi, nhưng em nghĩ vong ý cũng tốt chứ đợt em ngã trên mái nhà xuống chỉ bị gãy tay...chắc vong đỡ. 1 lần thì chỉ các chút nữa oto cán vào nhưng cũng chắc vong che chở cho. Không biết vong ý là ai nhưng em cũng thầm cảm ơn nhiều lắm.

19. Lý mật mật

Lý mật mật Thành viên chính thức

có iem ạ, đúng là có nhiều chuyện ko giải thích nổi

20. Mama's cun

Mama's cun Bắt đầu tích cực

Ở số 1 Phố Đông Tác, gần chợ Kim liên ấy mẹ nó ah. Ở đó là trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người thuộc Bộ Công An.