Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Nuôi Đủ 2 Con Với 1 Chồng Của Mẹ Bỉm Sữa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi TrungNhiChinh, 3/3/2020.

1. TrungNhiChinh

TrungNhiChinh Thành viên tập sự

Chào các bạn, mình là Thu Phương, 28 tuổi. Hiện mình đang làm kế toán tổng hợp cho 1 doanh nghiệp vật liệu xây dựng tại Bắc Ninh, đã có gia đình và 2 cô con gái nhỏ.

Mình ra trường đi làm được 2 năm thì lập gia đình, đến khi có bầu sức khỏe không tốt nên mình đã tạm ngưng công việc để ở nhà bán hàng online. Đến khi sinh con rồi nhiều khoản phải lo, có lúc 2 vợ chồng cũng to tiếng với nhau vì kinh tế cũng không dư giả gì. Mình bắt đầu suy nghĩ nhiều hơn, không thể cứ ở nhà ăn bám và dựa dẫm vào chồng mãi được.

Thời gian đang chăm con mình tận dụng để tìm cách quay lại nghề. Thời gian đầu định hình lại công việc với mình hơi gian nan vì thời gian không có nhiều, nghiệp vụ lâu rồi không làm cũng bị quên đi, kỹ năng excel thì yếu, không biết phải bắt đầu từ chỗ nào? lại một mớ bòng bong không biết gỡ từ đâu?
    Mình vẫn nhớ mãi một tối mùa đông, tình cờ lướt Facebook có đọc được chia sẻ của 1 người bạn cùng diễn đàn Kế Toán về hiệu quả của một khóa học kế toán online. Đó là khóa “Thực hành kế toán tổng hợp từ A-z” của Gitiho, mình vừa mừng vừa lo, mừng vì vừa tìm được 1 chương trình học thực hành thực tế rất phù hợp với nhu cầu, lo vì không biết hiệu quả của chương trình học này đến đâu. Nhưng rồi mình vẫn quyết định tham gia học với hy vong lấy lại được kiến thức .
    Sau hơn 2 tháng tham gia học, mình đã dần lấy lại được kiến thức bị mất, nắm được các loại hệ thống sổ sách kế toán, các cách lưu trữ chứng từ kế toán, biết cách tìm số liệu, hiểu được bản chất của các tài khoản, thậm chí còn biết sử dụng một số phần mềm kế toán đơn giản. Khóa học còn có các chuyên đề học và thực hành trực tiếp trên chứng từ, sổ sách thực tế về cách hạch toán, quyết toán, kê khai thuế và lên báo cáo tài chính - những kiến thức mình chưa bao giờ được tiếp cận trước đây.

Thành công đầu tiên của mình là apply thành công vị trí Kế toán tổng hợp. Chỉ trong một thời gian ngắn nhận việc, mình đã có thể nắm vững toàn bộ công việc ở công ty, nghiệp vụ kế toán cũng tăng lên đáng kể. Xử lý số liệu, lập báo cáo trên Excel không còn việc mình lo lắng, thậm chí kỳ quyết toán mình cũng vượt qua một cách dễ dàng. Hiện tại khi đã quen với công việc, mình bắt đầu nhận thêm việc kế toán về nhà làm kiếm thêm thu nhập.

Hiện tại mình không biết nói gì hơn là cám ơn cô Huệ - giảng viên khóa học KTG01 đã truyền cảm hứng và động lực cho mình để có thể đi tới thành công như bây giờ. Cám ơn GITIHO vì đã đưa ra khóa học quá tuyệt vời, giúp đỡ mình và các bạn học viên khác rất nhiều trong việc học nghiệp vụ kế toán. Bỏ qua nỗi lo nghiệp vụ thực tế, nếu chọn đúng phương pháp học bạn hoàn toàn có thể tự tin có thể trở thành chuyên gia kế toán. Nếu bạn đang học kế toán mà không làm được kế toán, hãy thử cho bản thân cơ hội xem sao.

Mình để link khóa học tại đây bạn nào quan tâm có thể tham khảo ạ: http://bit.ly/ketoanthuchanh_92

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TrungNhiChinh
    Đang tải...

2. Ta Thu Lan

Ta Thu Lan Thành viên đạt chuẩn

Nuôi đủ ko?? mn đúng là siêu nhân

3. TrungNhiChinh

Em thấy ổn lắm chị ạ, giờ ngoài việc làm chính còn nhận sổ sách về làm thêm, kiếm thêm tí đồng chăm con

4. Bùi Bích Huệ

Bùi Bích Huệ Thành viên tập sự

tự học mà làm được kế toán tổng hợp luôn à mẹ nó?

5. TrungNhiChinh

Mình thử và làm được rồi, bạnthử xem. Ôn lại kiến thức cho nhớ rồi mới học thêm sau, cứ kiên trì bạn ạ ;)

6. Vũ Thu Hằng 89

Vũ Thu Hằng 89 Thành viên tập sự

mình cũng đag muón làm kt, b cho m xin lik m tìm hỉu thử

7. TrungNhiChinh

8. Yennhi98

Yennhi98 Thành viên mới

2 vk ck tháng cứ đều đều 30 củ là đủ sống ở hà nội :D