Thông tin: Tắc Tia Sữa – Mối Lo Ngại Của Mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Út Em, 14/3/2016.

1. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Tắc tia sữa đến mức nổi cục hay nặng nhất là phải ap-xe vú là nỗi ám ảnh cả thể xác lẫn tinh thần của các bà mẹ sau sinh. Việc đầu tiên cần làm là phải đánh tan cục tắc sữa để phòng sữa bị tắc lâu ngày, ứ đọng lại trong ngực gây áp-xe Các mẹ tham khảo hutsua com

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa tốt lắm, bs ở đó chữa rất nhiệt tình.

3. Minhhuyenhoang

Cảm ơn mẹ nó nhé. mẹ nó có nhiều kinh nghiệm hay quá. e phải nhớ để áp dụng cho lần sau mới được. Lần trước sinh bé đầu e ko biết tự xử lý nên toàn phải gọi bên trung tâm Breatech thôi. nhưng công nhận ở đó chữa cũng tốt lắm ạ.

4. Minhhuyenhoang

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 của trung tâm Breatech họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm.

5. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

6. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

7. Minhhuyenhoang

Mình đợt trước hay bị tắc toàn gọi đến trung tâm Breatech, họ về tận nhà xử lý cho. chứ lúc tắc đau lắm, ko đi được.

8. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Kinh nghiệm của mình là nếu chớm bị tắc sữa thì nên gọi ngay cho nhân viên đến thông cho, vừa nhanh vừa đỡ đau. Chứ cứ để lâu dễ thành viêm, apx e chữa còn khổ hơn. Mình cũng từng gọi nhân viên ở trung tâm Breatech rồi, chữa được lắm đó, có tay nghề và kinh nghiệm, thông nhanh lắm. Các mẹ cần thì gọi ngay đi

9. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Hồi sinh bé đầu cách đây 1 năm mình cũng gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến nhà thông sữa cho đấy.
    Nhân viên đến nhanh, vừa làm vừa hỏi han trò chuyện cho mình đỡ đau. Đúng là tâm lý thật. Xoa bóp có 1 lúc thì sữa đã phun ra,hết tắc. Cám ơn nhân viên ở đây nhiều lắm. Mình còn lưu sdt đây, mẹ nào cần thì gọi ngay này 0915941618

10. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Mn nói chuẩn thật. Mình mới gọi họ đến nhà chữa tắc sữa cho xong cách đây 3 ngày. Đúng là nhân viên làm rất hiệu quả, vừa nhanh vừa ko đau. Giờ mình đã hết sữa và có sữa cho con bú rồi

11. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đánh giá cao trình độ nhân viên ở trung tâm Breatech. Mình bị viêm tia sữa nặng nhưng họ đến xử lý có 2 lần đã khỏi rồi.Giờ thì thoải mái sữa cho con bú

12. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình từng bị tắc sữa, đau vô cùng. Hồi đó, may mà nhờ gọi trung tâm Brea tech đến thông kịp thời cho mới khỏi. Nhân viên làm nhẹ nhàng không đau. Ổn lắm

13. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Trung tâm Breatech thì nổi tiếng quá rồi. thấy mẹ nào cũng mách nhau chữa tắc sữa ở đó nên mình cũng tin tưởng gọi họ. Thật may gọi sau 15 phút đã thấy nhân viên đến dù nhà mình cách khá xa trung tâm. Họ mang theo máy móc đầy đủ nên làm rất nhanh, mình hết tắc sau có 1 lần. Khuyên các mẹ cứ họ mà gọi nhé, sdt đây 0915941618

14. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

đúng là cùng chung tư tưởng, vào đây mới thấy nhiều mẹ gọi trung tâm breatech về chữa tắc sữa cho. Em thì ko bị tắc nhưng sữa lại cực ít, con toàn ăn sữa ngoài là chủ yếu .Rồi thấy nản quá nên quyết định gọi họ đến chữa cho. Thật bất ngờ họ thông có 1 lần mà sữa đã về nhiều. rồi tư vấn cách matsxa ăn uống nữa.mình đủ sữa đến lúc con dc 1 tuổi đấy. Nhân viên giỏi thật

15. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

mình giống các mẹ.rất biết ơn nhân viên ở trung tâm Breatech. Đến chữa tắc sữa cho mình có 1 lần mà mình khỏi luôn, hết đau hết tắc sữa. Giờ đã có đủ sữa cho con bú

16. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình đã từng bị tắc tia sữa, ngực căng cứng mà con thì không bú được do đầu ti ngắn quá, khóc suốt. May có người chỉ cho trung tâm Breatech. Gọi cái là nhân viên đến ngay, xử lý có 1 lần mà thông luôn.Giờ con đã bú mẹ thoải mái. rất biết ơn trung tâm ý