7 Mẹo Giảm Cân Nhanh Cho Dân Văn Phòng Hiệu Quả!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cunlonmama, 13/5/2020.

1. cunlonmama

cunlonmama Thành viên rất tích cực

Việc phải ngồi 1 chỗ trong khoảng thời gian dài từ 5-9 tiếng là hàng rào gây ra nhiều trở ngại cho dân văn phòng muốn giảm cân, lấy lại vóc dáng thon gọn.

Những ngón tay của bạn sẽ phải hoạt động quay cuồng trên bàn phím thay vì toàn bộ cơ thể. Những bữa ăn vặt giữa giờ chính là kẻ thù cho cân nặng của bạn, đặc biệt là vòng eo. Thậm chí, mỗi khi công việc căng thẳng, bạn có thể ăn nhiều hơn.

Chính vì thế, mỡ bụng lại càng thích làm bạn với chị em hơn. Để giảm cân hiệu quả chị em văn phòng cần xây dựng cho mình kế hoạch vận động nếu muốn giảm cân nhanh mà công việc của bạn lại phải dính chặt với bàn giấy cả ngày. Hôm nay mình chia sẻ đến các chị em một số mẹo giảm cân cho dân văn phòng hiệu quả mà bạn có thể thử.

Chị em văn phòng nên dành 30 phút tập thể dục mỗi ngày để giảm cân hiệu quả

Hãy dành ra 30 phút mỗi ngày cho việc tập luyện thao giảm cân. Một số môn thể thao lý tưởng như: chạy bộ, yoga, gym,… Nếu cảm thấy việc tập một mình không có hứng thú, bạn có thể tới các phòng tập gần nhà để luyện tập và nhanh chóng đạt hiệu quả tối ưu.

Biến cầu thang thành dụng cụ tập gym giảm cân hiệu quả cho chị em

Nếu muốn giảm cân, hãy ngừng đi thang máy mà bạn nên tập leo cầu thang bộ. Bởi chỉ với 10 phút đi thang bộ lên xuống có thể đạt được hiệu quả bằng 30 phút tập luyện mỗi ngày rồi đó.

Chị em nhớ tích trữ thức ăn vặt tốt cho quá trình giảm cân

Bạn hoàn toàn có thể biến ngăn kéo bàn làm việc của mình thành thiên đường ăn uống lành mạnh. Tránh xa những loại thực phẩm không tốt cho vóc dáng như: sô-cô-la, kẹo ngọt,… Thay thế bằng các loại trái cây khô, bắp rang không bơ, các loại hạt,…

Uống hơn 2.5 lít nước mỗi ngày để hỗ trợ giảm cân hiệu quả

Theo một số nghiên cứu, một phụ nữ ưa vận động nên uống ít nhất 2.7 lít nước mỗi ngày. Tuy nhiên, không nên nạp một lần quá nhiều nước mà hãy nhấm nháp từng ngụm trong suốt 1 ngày. Vì điều này có thể giúp bạn chống lại mệt mỏi, ngăn ngừa cơn đau đầu do thiếu nước. Đồng thời, ức chế cơn thèm ăn vặt của bạn khi bạn không đói. Ngoài ra, việc uống nước và phải xả nước thường xuyên có thể giúp bạn tăng cường vận động hơn, buộc bạn phải đi nhiều bước hơn trong ngày.

>> Xem thêm: Cách massage giảm béo giúp chị em xua tan mỡ bụng hiệu quả an toàn và còn giúp cơ thể được thư giãn khỏe mạnh hơn!

Ăn vặt chọn đồ ăn giàu protein để không bị tăng cân

Mỗi khi cảm thấy cơn thèm ăn xuất hiện, hãy kế hợp với việc ăn trái cây cùng với protein. Các protein giúp tăng cơ như: các loại hạt, trứng luộc, bơ, thịt bò khô,… sẽ giúp cơ thể mất nhiều thời gian hơn để tiêu hóa thay vì đường và tinh bột. Khi đó, bạn sẽ không thấy lượng đường huyết trong cơ thể không bị tụt hay tăng nhiều.

Tự làm bữa trưa cho bản thân - Bí quyết giúp có thân hình thon gọn hơn

Giờ ăn trưa và rời bàn làm việc cũng là một cách hay để giải tỏa căng thẳng và thêm các bước đi cho cơ thể. Tuy nhiên, những món ăn ngoài hàng có thể làm bạn khó kiểm soát được dinh dưỡng nạp vào cơ thể thay vì một bữa trưa tự làm với đầy đủ chất tốt cho sức khỏe và nhu cầu giảm cân của bạn.

Đứng làm việc thay vì ngồi giúp hạn chế mỡ bụng tích tụ hơn

Một người có thể đốt cháy 9 calo mỗi giờ nếu đứng làm việc thay vì ngồi. Việc đứng có thể hỗ trợ cải thiện được lượng đường trong máu và từ đó giúp giảm cân hiệu quả. Hãy thử đứng làm việc nhiều hơn xem sao nhé!

Trên đây là tất tần tật những bí quyết giúp chị em văn phòng giảm cân hiệu quả. Nhưng trên đây những mẹo hay phương pháp cần chị em thật sự chăm chỉ và kiên trì thì sẽ có kết quả tốt nhất. Ngoài ra để giảm cân nhanh an toàn hiệu quả nhất chị em nên chọn lựa cho mình spa giảm béo uy tín được nhiều chị em chọn lựa. Bởi tại đây họ có đủ kinh nghiệm trình độ cũng như kiến thức để giúp chị em về dáng nhanh. Thường tại đây họ sẽ có dịch vụ giảm béo tốt để phù hợp nhất với cơ địa của từng chị em cùng trang thiết bị máy móc hiện đại giúp chị em xua tan mỡ bụng lấy thân hình thon gọn nhanh chóng an toàn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunlonmama
    Đang tải...

2. hien nguyenn

hien nguyenn Bắt đầu tích cực

Công nhận giảm cân mà không uống đủ nước là thấy không có hiệu quả mn à, uống đủ nước cũng làm bớt việc thèm ăn của mình đi nữa

3. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng tìm đủ cạc để giảm cân mà thấy ko hoeeuj quả,ăn ít vẫn cứ thèm a2n rồi lại ăn nhiều,ngồi nhiều,béo bụng lắm ah

4. cunlonmama

đúng rồi mom à, mình sáng nào đến cty việc đầu tiên là phải lấy một bình nước để luôn nhắc phải uống đủ nước

5. cunlonmama

Mom cố uống nhiều nước để giảm cảm giác thèm ăn nhé, xong thỉnh thoảng đứng lên vận động chút vừa giảm stress vừa giúp tốt cho cơ thể hơn.

6. nhapkhau365

nhapkhau365 Thành viên đạt chuẩn

Bài viết rất bổ ích thank bạn chia sẻ.

7. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

cơ quan mình làm việc 2h lại tập thể dục 1 lần, có các cuộc thi nhẹ thôi, xong thoải mái lắm

8. hoahoangle

hoahoangle Thành viên chính thức

mình cố gắng lắm chỉ uống đc tầm 1lit nước/ ngày

9. cunlonmama

Ôi cơ quan m văn minh tâm lý thế

10. cunlonmama

m làm bình 1 lít ý, sáng đến lấy 1 bình , trưa nghỉ ngơi dạy lấy 1 bình nữa xong luôn dặn lòng uống vừa đẹp da lại tốt cho sức khỏe nữa

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

leo cầu thang nên bước vuông góc so với bậc như vậy sẽ tác động rất tốt phần mỡ ở đùi