Help Me! Làm Sao Để Bé Bú Bình???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Huongtruong3011, 25/5/2020.

1. Huongtruong3011

Huongtruong3011 Thành viên chính thức

Bé nhà em mới được 2 tháng tuổi mà trong nửa tháng mới sinh chịu ti bình vì sữa mẹ ít, đến khi mẹ đủ sữa cho ăn thì ăn ít sữa bình, đến khi tròn tháng thì nhất định không ăn sữa bình, bé đẩy ra, ngoay đầu và nhất định không chịu ăn, dù vắt sữa mẹ vào bình cũng không ăn cứ khóc và dướn người cho đến khi nào bỏ bình ra! Mỗi lần cho ăn bình bé không ăn và em rất stress! Em muốn cho bé ăn bình dần mỗi ngày 1 bình thôi để bé quen cả ti bình lẫn ti mẹ không mai này em đi làm thì khoing ai trông được bé! Mong các mẹ giúp em với ạ! Làm sao để bé ti bình( nhà em dùng bình comotomo cho bé ăn ạ)!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huongtruong3011
    Đang tải...

2. tranthikhuyen

tranthikhuyen Thành viên chính thức

cho bé chơi với bình vài hôm ,lúc bé đói bé sờ giống ti mẹ thì bé sẽ cho vào mút vài lần như thế thì vắt sữa mẹ vào cho bé làm quen.

Huongtruong3011 thích bài này.
  3. Huongtruong3011

Cảm ơn mẹ nhé! Để em thử

4. Huongtruong3011

Cứ cho bình vào miệng là bé lấy lưỡi đẩy ra không chơi mẹ nó ơi

5. susuiu

susuiu Thành viên mới

Kiên nhẫn thôi mẹ, vì con mình rất khó tập thói quen, nên thời gian mà mình tập cho bé làm quen 1 cái gì đó lâu nhất có thể lên đến 2 tháng, nên mình thấy có nhiều mẹ bảo 1-2 lần, tối đa là 1 tuần mà ko tập được là có vấn đề thì quan điểm này sai hoàn toàn với con mình,
    Nên mình nghĩ mẹ cứ bình tĩnh, và kiên nhẫn, thật kiên nhẫn, và cố gắng tìm hiểu xem nguyên nhân chính dẫn đến việc bé ko chịu bú bình: do nhiệt độ sữa ko đủ nóng hay quá nóng (con mình đặc biệt thích sữa nguội, lạnh 1 tí cũng ok, nhưng nóng xíu là nó ko chịu), sữa có mùi hôi (cái này thì khi vắt ra có thể sữa sẽ bị tanh, nếu là do sữa công thức thì mẹ phải đổi loại khác cho con thử tới khi nào con chịu 1 loại sữa công thức nào đó, bình sữa cũng vậy, mà thường thì bình como là ok nhất rồi... tuy nhiên nếu có cơ hội và điều kiện thì mẹ nên thử đổi các thể loại cho đến khi bé chấp nhận cái nào đó là coi như thành công rồi.
    Chúc mẹ sớm thành công nha!

6. Huongtruong3011

Cảm ơn mẹ susuiu nhiều! Em có đổi các sữa từ frisolac đến colosbaby(vì nghĩ bé thích ăn ngọt) sau đó đổi sang meiji dạng thanh cho bé thậm chí cả sữa mẹ cho vào bình mà bé không ăn!sữa thì pha từ lúc ấm đếb lúc để nguội bé cũng nguầy nguậy nên em stress lắm ạ! Kiên trì một thời gian nữa giống mẹ susuiu nói xem bé thế nào thôi ạ

7. susuiu

susuiu Thành viên mới

mình nghĩ còn 1 điều mình muốn chia sẻ là tâm lý, BS luôn khuyên mình rằng tâm lý thật thoải mái, thử cách này ko được thì cứ lạc quan thử cách khác, và luôn biết rằng bé ăn theo nhu cầu, nên việc bé bú ít, ăn ít 1 chút mà cân nặng vẫn tăng đều, bé hoạt bát lanh lợi và phát triển bình thường, ít bệnh thì hoàn toàn bình thường và không cần quá lo lắng, chủ yếu là quan sát bé và cố gắng giúp bé tìm được 1 kiểu ăn uống chỉ của riêng bé thôi, mẹ càng nhàn càng tốt.
    Mẹ phải giữ sức khỏe để chăm bé, đừng vì 1 chữ hoàn hảo quá mà lăn lộn, vật vã tìm cách để rồi mẹ ko trụ nổi có thể kiệt sức, stress thì lúc đó ai chăm bé?
    Mẹ cố gắng tìm dc cách để cân bằng nhé!

Huongtruong3011 thích bài này.
  8. Huongtruong3011

Cảm ơn mẹ susu nhiều nhé!

9. lemaihoa

lemaihoa Cốc nguyệt san Sibell chính hãng

Phải kiên nhẫn thôi mom ạ, ko cho ti mẹ nữa, khi đói nhất định bạn ý sẽ phải ti bình thôi. Không phải tàn nhẫn mà mình buộc phải làm vậy, đút muỗng còn cực hơn. Nhà mình hai đứa sinh đôi nên cũng phải kỷ luật thép hết đây nè.

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mới 2 tháng tuổi thì mẹ không nên cho con bú bình đâu vì sữa mẹ vẫn tốt cho trẻ nhất.