Cần giúp: ăn sữa gì cho dễ đi ngoài vậy các bác ơi??????

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi cunxinh2010, 9/12/2010.

1. cunxinh2010

cunxinh2010 Thành viên đạt chuẩn

con em mới hơn 1 tháng tuổi,mới đầu em cho ăn Nan Pro nhưng cháu có vẻ không hợp,nóng hay sao ý nên 2 ngày mới đi ị 1 lần.em mới đổi sang Insulac IQ cho cháu ăn trộm vía cũng mát hơn và đi ị đêu đặn ngày 1 lần.Nhưng hôm đầy tháng cân lên cháu chỉ lên co 0,7kg các bác ạ.Không bít có phải do sữa đó ăn không sỉnh hay như thế nào.vì em ít sữa ngày cho cháu ăn sửa mẹ đựoc 2 3 lần,mà có đợt cháu ăn trớ liên tục các bác ạ.Lúc mới đẻ cháu được 3.95kg mà nuôi 1 tháng trời lên có thế.em lo quá ạ..........Mong các bác tư vấn giúp

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunxinh2010
    Đang tải...

2. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Ðề: ăn sữa gì cho dễ đi ngoài vậy các bác ơi??????

E thấy thường dòng Nan là mát mà nhưng do mỗi bé hợp sữa nào thôi.Con e ăn lactogen thì trộm vía đi đều hơn,mẹ nó cho e bé ăn thêm sữa non or trà hipp e thấy cũng dễ đi hơn đấy.E thấy bảo dưới 6 tháng ko nên đổi sữa nhiều cho bé.

3. thiêntrang

thiêntrang Guest

Mới hơn một tháng thì làm sao uống được trà hipp chi uống được trà WoKodo thôi . Mẹ nó cho uống sữa gallia clisma thu xem . sữa này tăng cân và có sức đề kháng tốt. Gấu nhf mình cũng thử nhiều loại rồi nan mat ma cũng không hợp Hợp với mỗi Gallia thôi ( Làm mẹ phải cày để kiếm tiền mua sữa vì đắt)

4. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, nếu mà muốn bé tiêu hóa tốt thì chỉ có Physiolac, sữa số 1 của Pháp, mẹ nó cho bé dùng thử đi nhé, e đảm bảo chất lượng luôn vì sữa này nhạt, cực mát, ổn định đường ruột và rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ nhỏ, giúp trẻ không bị táo bón. Lựa chọn số 1 của rất nhiều bà mẹ đấy ạ.

5. Kaola71

Kaola71 Mẹ mẫu mực

Mình thì dùng dòng Karicare của úc và Aptamil cho con là thấy mát và tăng cân ổn hơn cả. Được cái hai loại này lại thơm dễ uống nữa. Mình so sánh hàm lượng dinh dưỡng thì thấy hai dòng này dinh dưỡng vượt trội hơn hẳn nên từ bé đến h cũng đổi năm bảy loại rùi mà chả thấy loại nào hơn. Mình có chỗ mua tin tưởng được cái giá cả hợp lý mà nguồn gốc đảm bảo nên cứ yên tâm dùng thôi.

6. thoax

thoax Bắt đầu nổi tiếng

Có loại sữa bố xung chất xơ, rau xanh của Nhật ấy, quên mất tên rồi nhưng bạn cứ ra Hàng Buồm mà hỏi

7. PGsua

PGsua Banned

Mẹ cún tham khảo sữa Nactalia 1 nhập khẩu nguyên lon từ Pháp xem sao
    Sữa có công thức mát và có vị nhạt gần giống sữa mẹ giúp trẻ vẫn bú dặm mà không bỏ bú mẹ
    Sữa Nactalia1 có hàm lượng Casein / Đạm / Whey 40/60 giúp trẻ dễ hấp thụ và tiêu hóa đặc biệt cải thiện tình trạng táo bón của trẻ
    Không những thế trẻ mới sinh ra thì ra không có sức đề kháng ( miễn dịch ) thế nên sữa Nactalia1 hỗ trợ giúp bé phát triển một cách toàn diện trên cả 5 lĩnh vực tiêu hóa, trí não . miễn dịch. thị lực , chiều cao
    Mẹ cún tham khảo xem nhé . Hiện nay sữa đã có ở 169B Thái Hà
    Chúc cún yêu nhà mẹ hay ăn chóng lớn

8. lamdepgiare

lamdepgiare Bắt đầu tích cực

Thường là nên dùng sữa mát như sữa Nan ý các mẹ, em chẳng nhớ viết như thế nào

9. cunxinh2010

chắc do hợp sữa hay ko đấy các bác ạ.em đổi sang insulac IQ cũng có hàm lượng chất xơ nhiều nhưng bé ăn có vẻ không tăng cân các mẹ ạ.h em vừa đổi sang cho bé dung wakodo của nhật.cũng chưa bít thế nào.nhưng em thấy có mẹ vừa bảo trẻ dưới 6 tháng tuổi ko nên đổi nhiều sữa hả các mẹ ????????????

10. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này, e đã nói uốn Physiolac rất tốt cho tiêu hóa của bé, mẹ nó cho bé dùng thử đi, e không quảng cáo đâu nhé, chất lượng mới nói lên tất cả mẹ nó ạ.

11. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà mình trước cũng táo khủng khiếp luôn. Nói khủng khiếp là thế này, từ khi ở viện về chỉ tự đi được đúng 2 lần còn lài toàn bộ mẹ phải bơm mật ong vào đít, thay các loại sữa, mẹ thì toàn ăn rau khoai lang cũng chả ăn thua.
    Đến khi bé nhà mình được 3 tháng thì tự dưng tự đi ị được mà chả hiểu vì sao nữa, vẫn sữa ấy, vẫn chế độ ăn của mẹ thế... Tuy nhiên đợt ấy cũng chưa phải là hết táo hẳn, thi thoảng mẹ cũng vẫn phải thông.
    càng về sau tình hình càng cải thiện rõ rệt, bây h 17 tháng, vẫn ko cơm cháo gì hoặc có ăn thì chả ăn rau, ko sữa chua váng sữa. hoa quả ngày chỉ 1/2 quả chuối là cùng còn lại ko gì. Sữa thì uống Dielac 123 nhưng trộm vía khoản đầu ra mình ko phải đau đấu, ngày nào cũng từ 1-2 lần phân khuôn đẹp.
    các mẹ có con táo bón cũng đừng lo lắng quá (giống như mình ngày xưa), khoảng 3 ngày ko thấy con đi i được thì các mẹ dùng xi lanh bơm cho con tầm 5ml mật ong âm ấm vào đít rồi xoa bụng theo chiều kim đồng hồ cho con (xoa bụng thì chiều nào cũng làm và nên làm theo giờ quy định). Đến thời điểm con ăn dặm được là ok ngay ấy mà.
    Chúc các bé mạnh khỏe.

12. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Sữa mẹ là tốt nhất mẹ nó nhé! Bạn cần ăn uống đầy đủ, ăn các món ăn lợi sữa để sữa về nhiều. Uống 1 cốc sữa nóng trước khi cho con ti khoảng 30' thì sữa cũng về nhiều hơn đấy. Mình được bác hàng xóm mách cho mẹo này và thấy hiệu quả.
    Mình thấy bạn đã cho con dùng Nan cũng là 1 loại sữa mát rồi đấy. Bạn thử xem lại chế độ ăn của mình xem sao nhé! Bạn cũng cần ăn nhiều rau, ăn thêm khoai lang và quan trọng là uống đủ nước nữa. Mẹ uống không đủ nước thì con cũng bị táo đấy. Mình thấy các mẹ đang bàn tán về sữa Nactalia của Pháp, bạn thử hỏi các mẹ bên topic đó xem sao nhé! Để con bị táo lâu ngày là không tốt đâu.

13. MeSuuSuu

MeSuuSuu vuongtronvn

Úi trời ơi nghe tớ kể nha:
    Bé nhà tớ bây h là hơn 12 tháng rùi
    uống các kiểu sữa : Nào là Physiolac, friso, .... dialac ...nhiều vô kể nói chung là trên dưới 20 loại tớ đã đổi nhưng chưa loại nào tớ thấy mát cả.
    Nhìn con ị kêu khóc mà thương quá thôi.
    Nhưng loại của nhật wakodo mà các mẹ nói tớ chưa mua lần nào. Thử lần này vậy.

14. Nhimcon09

Nhimcon09 Thành viên chính thức

Ồ, bạn này giống nhà mình quá, chia sẻ với mẹ nó ít kinh nghiệm nhé: bé nhà mình lúc đầu uống Nan nhưng cũng táo bón, cho uống Frisolac nhưng không ăn thua mấy. Cũng có lúc phải thụt rồi đấy. Bạn đừng để bé 2 ngày mới ị nhé. Bên cạnh việc uống sữa, nên cho bé uống nhiều nước. Mẹ nên ăn đồ mát, ăn rau khoai lang, cả khoai lang và uống nhiều nước nữa. Bé nhà mình đỡ hẳn đấy. Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé.

15. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, phải là Physiolac mới là sữa chuẩn về trị táo bón cho bé nhé, hihi.

16. babe2010

babe2010 Thành viên tập sự

Bé nhà mình trước cũng bị táo bón à nhưng nghe mấy mẹ bảo dùng loại smartbaby sữa non trị hết được táo bón cho bé , mình cho bé nhà mình dùng thử , kết quả là bé hết hẳn táo bón và tăng cân đều , cảm ơn smartbaby sữa non .

17. cunxinh2010

mẹ cún thấy cũng tùy bé hợp sữa nào thôi.đọc thành phần dinh dưỡng thì thấy sữa nào chẳng dinh dưỡng,sữa nào chẳng tốt cả.cún nhà em như đã nói ở trên h cứ cách ngày ị 1 lần.h đang dùng sữa wakodo được vài bữa,để xem thế nào các mẹ ạ.nhưng nghe mọi người bảo sữa physilac chữa táo bón hiệu nghiệm thật nhưng hình như không nên lạm dụng hay sao ấy.em cũng không nhớ nghe mẹ nào nói nữa.mọi người cứ mách bảo em cho cún thử dùng trà hipp xem sao.hỏi ra thì mới bít trà hipp có công dụng chống táo bón,tưa lưỡi,sạch miệng,hôi mồm,có thể uống thay nước lọc và hơn nữa bổ sung các vitamin cho trẻ.có loại trà trẻ ngoài 1 tuần đã uống được rồi.em hn cũng đi mua thử cho con em uống xem thế nào.có mẹ nào có con giống tình trạng cún nhà em thì cũng thử dùng xem sao nhé.em thấy mọi người cũng hay dùng trà hipp lắm.chúc các bé của các mẹ ăn nhanh chóng lớn nha :D

18. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, "mẹ nào lại bảo sữa physilac chữa táo bón hiệu nghiệm thật nhưng hình như không nên lạm dụng hay sao ấy", trời ơi, sữa theo tiêu chuẩn Châu Âu, nhập nguyên lon từ Pháp, chất lượng khỏi phải nói mà mẹ nào lại bảo không nên lạm dụng, hihi, sữa là thức ăn chứ có phải thuốc chữa bệnh đâu mà mẹ nó lại nói là không nên lạm dụng. E thấy mẹ nào đó nhận xét như thế thì đúng là không biết gì về sữa này rồi. Sữa này còn được các chuyên gia dinh dưỡng trong bệnh viện khuyên dùng cho trẻ đấy. Cứ dùng thoải mái, chất lượng thì quá yên tâm, bao nhiêu mẹ đều cho bé dùng đấy mẹ nó ạ.

19. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Các mẹ nó cho bé nhà mình dùng smartbaby sữa non đảm bảo về trị táo bón lắm đó !

20. Dương Hà My

Dương Hà My Thành viên chính thức

Bé nhà mình uống Nan bị táo lắm, 5-6 ngày mới ị 1 lần mà phải thụt, sau đó đổi sang Friso thì 2 ngày 1 lần nhưng lên cân hơi chậm. Mình thấy người quen cho con uống sữa Tofer của Đức, trộm vía bé bụ bẫm và tiêu hóa tốt nên cũng thử đổi sang sữa này. Bé uống mới được gần 3 tuần chưa cân nên ko biết thế nào nhưng vấn đề tiêu hóa thì rất ổn 1-2 lần/ngày.