Kinh nghiệm: Sự Thật Đánh Giá Về Cuốn Eng-breaking

Thảo luận trong 'Học tập' bởi trinhgiabao19999, 1/7/2020.

1. trinhgiabao19999

trinhgiabao19999 Thành viên tập sự

SỰ THẬT ĐÁNH GIÁ VỀ CUỐN ENG-BREAKING

Sự thật đầu tiên là ngày nào khi mình vào youtube cũng bị vả ngay vào mặt cái quảng cáo này, bức bối quá nên bỏ ra gần 500k về tìm hiểu nó như thế nào.

Trước khi mình mua và nghiên cứu kĩ, mình có một số quan điểm cá nhân như sau:

• Nếu bộ sách này thực sự đúng như quảng cáo, người sở hữu nó là một kẻ ngu ngốc nhất thế giới này khi định giá 490k. Mình tin rằng có bỏ ra tới 49 triệu mà cam kết được đầu ra đúng như quảng cáo: 2000-3000 từ trong 2-3 tháng, xem phim hiểu 90% nội dung mà không cần phụ đề, thì cũng vẫn là hàng hot, nhiều người vẫn sẵn sàng trả.
    Ngoài ra, bán bản quyền, dịch phương pháp thần kỳ này sang các ngôn ngữ khác như Nhật, Trung, Hàn..bán đảm bảo là ko lật đổ được Bill Gates nhưng cũng đủ để lật đổ tỉ phú Vượng.

Tiếp theo đó là các sự vô lý, mình không hiểu tại sao mọi người vẫn tin được.

1. Học 2000-3000 từ trong 2-3 tháng. Trẻ em giai đoạn học nói là cái giai đoạn mà nó học và nhớ nhanh nhất + nó sống trong môi trường mọi người đều nói thứ ngôn ngữ đó, nó cũng chả học được tới cái mức này. Trẻ con tầm học nói cũng phải mất 1-2 năm để nói được đầy đủ câu cú, thay vì chỉ nói cụm từ. Cái này lại quay về kiểu câu chuyện hack não 1500 từ. Đầu tiên là tác giả ghi hack não 1500 từ trong 30 ngày, về sau tiêu đề sách lại sửa 50 ngày.
    2. Có 36 chủ đề mà đòi thành thạo. Khi mình học giao tiếp, giáo trình beginner thôi nó cũng tầm này số lượng chủ đề rồi.
    3. Xem phim hiểu trên 90% mà không cần content. Xin lỗi là nếu làm được điều này thì tiếng anh gọi là siêu khủng rồi ấy chứ. Chỉ hình dung việc mình xem phim miền Nam, minh cũng chỉ hiểu được 90-95% những gì họ nói thôi.
    4. 285 mẫu câu giao tiếp và bài đánh giá theo toeic. Bạn nào hiểu rõ bản chất thì TOEIC nó không nói lên được điều gì nhiều. Nói, Viết không có. Nghe thì dạng đoán từ, đọc thì dạng khoanh chọn xác suất.
    5. Kỹ thuật nghe ngấm: là gì ạ, là cắm tai nghe, nghe đi nghe lại, nghe tới chán thì thôi. Đây không phải là kỹ thuật, mà chỉ là cày kéo thôi
    6. Kĩ thuật nói đuổi: Nghe lạ nhưng thực tế là nghe và nhắc lại, thậm chí chả hiểu cái cấu trúc câu nó như thế nào.
    7. Phản xạ đa chiều. Tự ngôi với máy tính làm gì có phản xạ đa chiều.
    8. Kế hoạch hành động: nghe hoành tráng như thực tế chỉ là như kiểu thời khóa biểu cho người học thôi
    9. Học online: chỉ là các đoạn video ghi sẵn, giống hệt Ucan. Log in lần và log out mãi mãi.
    Nói thật lòng là cố để tìm ưu điểm của nó để phân tích cho công bằng, nhưng tự sự không thể luôn. Ah, sách in đẹp. Không hiểu khi học cái này, phát âm sai thì ai sửa cho mình, dùng từ sai thì ai góp ý cho mình…..

Tất cả những thứ mà EngBreaking mang lại nó chả khác gì việc các bạn mua bộ giáo trình rồi về nhà kết hợp mở youtube xem. Mình khẳng định rằng có rất nhiêu youtubers họ có các clip dạy TA còn dễ, hiệu quả hơn nhiều lần so với cái Eng breaking này, và quan trọng hơn nữa là free.

Quay lại quan điểm đầu tiên, “Nếu bộ sách này thực sự đúng như quảng cáo, người sở hữu nó là một kẻ ngu ngốc nhất thế giới này khi định giá 490k”. Nhưng không, người thành super thông minh, hiểu tâm lý người học. Sẵn lòng bỏ ra 490k để thử, ko được thì thôi, cũng chả đáng bao nhiêu. Đầu tiên là đổ đống tiền quảng cáo, thuê người review để kích hoạt sự tò mò của người học, rồi tặc lưỡi có chưa tới 500k, không được thì thôi. Chứ nếu bộ này chỉ cần 1 triệu thôi, chả ma tặc lưỡi bỏ ra mau đâu ạ.

Còn bạn nào muốn học TA mà lại ở trình mất gốc, làm ơn đừng mơ mộng. Hãy thông thái chọn một chỗ nào đó có lớp dạy ổn, rồi đi học. Sau 2-4 tháng khi mọi người có tí vốn, lúc đó sẽ có thể kết hợp tự học với internet, cụ thể là youtube. Mình tin rằng nếu fanpage của Eng mà mở tab review thì nó sẽ phơi bày ra mọi thứ.

Nhiều bạn cứ thấy quảng cáo là từ con số 0 mà tự học được. Mình tin rằng không có ai làm được khi không có người hướng dẫn: bạn nói chuyên với ai, ai sửa phát âm cho bạn....Với level mất gốc thì chắc các bạn nên tìm một lớp học khoảng 2-4 tháng. Sau đó hãy nghĩ tới việc tự học.

Có một bài viết phân tích khá chi tiết về một số trung tâm tiếng anh giao tiếp ở Hà Nội, bạn nào ở HN thì nên đọc nhé.

https://www.*********/f/hoc-tieng-anh-ngoai-ngu/review-cac-trung-tam-tieng-anh-o-ha-noi-2710064

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinhgiabao19999
    Đang tải...

2. Lehanh199191

Lehanh199191 Thành viên mới

Thực sự chưa thấy cái nào mà quảng cáo ảo nhưng bộ này. Công nhận ngân sách marketing nhiều dã man. trên mọi mặt trên. Với mình nghe cho vui tai, 490k mà tự học được thì có mà thành sách thần rồi

3. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Trên đời này ko có gì gọi là món hời cả. ai tham thì sẽ thâm thôi. Mình nghĩ cứ chọn chỗ nào uy tín học khoảng 4-6 thang rồi sau đó chiu khó rèn luyện với anh youtube là ổn. Còn giỏi thì khó chứ đủ xài thì ko quá khó. Công nhận là chỗ engbreaking này quảng cáo ghê thật, mình tin là mỗi tháng họ chạy tiền trăm triệu là chắc luôn. Mọi nền tảng đề có cả từ google ad, youtube, facebook....

4. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Nói thật là mình tới chịu luôn. Mình có mấy đưa bạn TA đc coi la gioi, nhưng tui nó nó khi xem phim cung chỉ dc 70-80% thôi. Mà đây 2 tháng dc 90 thì tới lạy thua luôn. Ai cược với mình 1 ăn 5 luôn mình cung chơi. Cho 2 tháng ăn cả tự học với bộ này xem đc tới đâu.
    1 năm trước mình cung vậy, có tự học nhưng không nhet nổi chõ nào. Đung kiểu tự học thì nếu ai hỏi kiểu từ TV này nghĩa TA là gì và ngược lại thì biết, đúng kiểu học vẹt từng tư. Nhưng k nói nổi, và phát âm thì minh nghe mà phát hoảng.
    Sau đó mình lần mò lớp mất gốc cho ngươi đi làm, đâu tiên thấy trung tâm Aroma chuyen dạy người đi làm. Gõ Aroma review, aroma lừa đảo này nọ.... đọc review thấy mọi người khen chỗ các bạn du học sinh Úc, cũng chuyển dạy người đi làm. Ban đầu cũng lăn tăn, nhưng học phí có 140k/1 buổi, bằng 1 nửa ở trung tâm, khóa mình đăng ký A1 21 buổi học phí 2940k. Thấy ko chát nên đăng ký thử. Rổi thành thật. Nói chung là khong phải quá xuất sắc, nhưng chỗ timmy với minh là được. còn thành công hay ko là do mình thôi.
    Sau khi học 4 thang thì mình thấy nhiêu khi xem youtube tự hoc đươc nhiều phết. Nói chung chốt lại là fai đi lớp ban đầu, rồi kết hợp tư học. Dừng lại mơ mộng tự học với 490k các bạn ạ.

nguyenthi0938 thích bài này.
  5. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

trước chị bạn mình cũng mua xong về vất xó, mình không đánh giá caon những khóa học online như này lắm

6. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

Cá nhân mình thấy cuốn này rất tuyệt vời cho việc trưng bày trên gia sách cua bạn vì chất lượng in đẹp. Còn để học thì hiệu quả khi bạn cứ kê đầu lên ngủ thôi chữ sẽ tự ngấm qua tóc, da và vào não bộ.
    Một sản phẩm quá tuyệt với, vô địch về độ xàm

nganvo123huytran94 thích.
  7. dung0886876888

dung0886876888 Thành viên chính thức

mình thấy sách hay thế nào mà bản thân không kiên trì cũng công cốc hết, mình là đứa rất hay bỏ dở nên thấu lắm đây

Nhóc siu ciu thích bài này.
  8. nguyenthi0938

nguyenthi0938 Thành viên mới

Mình trải nghiệm ở chõ lớp giao tiêp cho ngươi di làm của nhóm du học sinh úc timmy thì thấy hài lòng. Tất nhiên là muốn giỏi thì phải do bản thân mình là chính

9. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Minh thấy tới lớp học có ngươi huong dẫn còn khó, quảng cáo người mất học tự học 2 thang trôi chảy, tới chịu luôn

10. Nguyenhoaiphuong12

Nguyenhoaiphuong12 Thành viên sắp chính thức

cái này quảng cáo video nhiều dã man. mình nghĩ rằng học tiếng anh phải có sự kiên trì , chăm chỉ nỗ lực là chính. Trừ khi bạn ở sẵn trong môi trường nước ngoài thì không nói.

11. Nguyen Thoa Thoa

Nguyen Thoa Thoa Thành viên tập sự

Nếu thực sự tự học được thì làm gì có trung tâm nào tồn tại được, các khóa học ở trường học cũng đã bị xóa sổ rồi ây chứ. Nói chung học ngoại ngữ là 1 con đg dài

12. trinhhai2921987

trinhhai2921987 Thành viên tập sự

Thật lòng là may vụ quảng cáo kiểu này ko bao giờ em bỏ tiền ra, du là 1 xu. Nghe đã quá ảo luôn. Trên đơi này lam gì có cái gi kỳ diệu tới như vậy cơ chứ

13. phuonghanh250119

phuonghanh250119 Thành viên sắp chính thức

Mình đã thử với Ucan, tương tự cái này. trót dại 1 lần thôi

14. huytran94

huytran94 Thành viên tập sự

Đúng luôn, quảng cáo ảo lòi, PR quá lố

nganvo123 thích bài này.
  15. nguyenhoangyen208

nguyenhoangyen208 Thành viên tập sự

công nhận là quảng cáo này rất ảo, mình cũng từng mất tiền nhảm vào cái này. Mặc dù số tiền ko lớn nhưng cũng làm mình tốn thời gian kha khá, hiện h thì mình học tiếng Anh cũng online nhưng được cái nói chuyện trực tiếp với giáo viên nước ngoài. Nhờ Eng breaking mà mình hiểu 1 điều: học tiếng Anh mà không nói chuyện trực tiếp với Tây thì cũng chỉ học vẹt như thời học sinh

16. huytran94

cho mình hỏi bạn học tiếng anh online ở đâu vậy

17. huytran94

thâm quá bạn :D

18. nganvo123

nganvo123 Thành viên tập sự

học online thì phải học trực tiếp, tương tác với giáo viên, chứ học mấy video quay sẵn thì đâu có chất lượng

19. trinhhai2921987

trinhhai2921987 Thành viên tập sự

Mất gốc thì đừng có mơ mà tự học đươc Mình cũng phải đi học trực tiếp, chứ nếu tự học được thì chắc là trường học cũng đóng cửa luôn quá

20. lanhuong971991

lanhuong971991 Thành viên mới

Bộ này kể ra nên chia sẻ free, dạng kèm theo tài liệu bổ sung khi học viên đăng ký học thì hợp lý, chư coi nó là một chương trình học thì ảo quá.