Cần giúp: Xin Tư Vấn Máy Tiệt Trùng Bình Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cafebuonsangthubay, 23/9/2020.

1. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Mình hồi đó cũng đọc nhiều nên loạn lắm. May sao lên mấy trang mua online của Tiki với Lazada thấy review Philips Avent 3 trong 1 tốt với lượt bán nhiều nên mua luôn.

Đang tải...

2. hoaquynhnomun

hoaquynhnomun Thành viên chính thức

à ok cảm ơn mom, mình mới tập đầu thôi nên ko rành lắm

3. phuongtrinhluu

phuongtrinhluu Thành viên chính thức

Cảm ơn mom, mình sẽ tham khảo dòng này xem.

4. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Theo tiêu chuẩn của cá nhân của mình, đầu tiên là hãng có tiếng, sau đó là điểm đánh giá trên sản phẩm (cái nào trên 4 sao thì mình xem mom ạ) xong rồi đọc hết mấy cái review ý. Mà để đảm bảo chính hãng thì mom cứ vô official store mà mua, Tiki thì chọn Tiki Trading, Lazada thì chọn Laz Mall. Đồ cho bé nên mình kỹ tính tý. Sau đó coi thử bên hãng cho hậu mãi, chăm sóc khác hàng có ok không thì mình chốt luôn.

5. thanthuongmb

thanthuongmb Thành viên chính thức

Loại của châu Á mình thấy hay chú trọng mẫu mã đẹp xấu hơn là chất lượng sản phẩm khi dùng. Mình thấy mua về để đẹp nhà chứ ít thấy bền. trừ của nhật nha, nhưng mà nhật thì giá khá chát mới có dòng ok. châu Âu vừa bền vừa chất lượng, giá lại ổn mom ạ. Mom cứ tham khảo thử xem.

6. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

Em cũng cùng cảm nhận với chị này, hiện em đang dùng máy tiệt trùng Philips Avent 3in1 của Hà Lan. Thấy chất lượng ăn đứt tầm giá. Cỡ 2 triệu mấy. Hơn hai tháng dùng thấy rất ổn, máy chạy rất êm. Có một cái em thấy bất ngờ so với lúc tham khảo sản phẩm là không ngờ nó vừa gọn nhẹ lại vừa tiện. Lúc mà em xem trên mạng thì thấy chứa 1 lần được 6 bình sữa, khá là nhiều nên chắc ăn cái máy khá to rồi, cơ mà không ngờ lúc nhận sản phẩm lại gọn hơn tưởng tượng nhiều. Rồi cái lúc dùng, em còn tính là giao hẳn cho chồng tiệt trùng cơ, vì mù công nghệ nhưng mà vẫn dùng được chị ạ. Tại chỉ cần bấm phát là xong rồi, không cần thao tác nhiều. Đồ cho bé thì sạch sẽ tinh tươm, an tâm không lo lắng nhiều.

hoahm thích bài này.
  7. hoahm

hoahm Thành viên chính thức

Mom ơi, dùng máy này có cần chú ý gì không. mình hay quên lắm cơ, đúng kiểu mẹ bỉm vụng về nên đang tìm máy nào dễ thao tác xí, thấy cmt của mom là em hỏi ngay.

mebebinbi thích bài này.
  8. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

Em thấy dễ xài mom ạ. trước em cũng ngại lỉnh kỉnh nên mới mua máy, mà phải mua ngay cái máy tiện lợi chút. Mom chỉ cần mở nắp máy ra, sau đó cho bình sữa, hoặc đồ cần tiệt tùng vào, đổ 100ml nước vào đáy khay, sau đó bấm nút nhé. Sau 6 phút, máy sẽ tự ngắt điện nha mom. Nếu mom chưa dùng bình ngay, có thể để luôn trong khoang, máy này đảm bảo giữ chế độ tiệt trùng trong 24h nên cứ an tâm mà dùng

9. duonghun

duonghun Thành viên chính thức

Mình thấy dạo này mọi người hay hỏi về tiệt trùng bình sữa ghê ấy. Mình mua cũng lâu rồi, nhưng mà mình thấy quan trọng nhất là khả năng tiệt trùng nha mom. Mom xem loại nào đảm bảo về khả năng diệt khuẩn thì chọn. Mà mom không nên nghĩ tiệt trùng bình thôi là xong nha, nếu mom tiệt trùng xong thì nên bảo quản bình phù hợp, ví dụ để trong khoang tiệt trùng, để đảm bảo không bị xâm nhập lại. Ngoài ra, mom cũng phải để tâm đồ bé ăn uống, bé nhà mom có mấy cái thói quen xấu như mút tay, mút chân hay cho đồ vào miệng không, mình thấy hầu hết bé nào cũng mút tay hết. Để ý mấy cái này nữa mom nha.

10. chilamo

chilamo Thành viên sắp chính thức

Mình đang dùng dòng Philips Avent 3 trong 1 cũng được đó mom. Tiệt trùng tốt, bằng hơi nước nên đảm bảo lắm. Mình thấy bệnh viên họ hay dùng loại này hơn nên cũng yên bụng dùng cho bé. Với lại dùng xong thì nó tự động ngắt điện, khỏi cần phải đợi, tiện phải biết. Xài mấy cái đồ tiện lợi thông minh thế này thì mình đẻ mấy đứa cũng được, con nhiều đông vui.

duongnhaphuong thích bài này.
  11. duongnhaphuong

duongnhaphuong Thành viên sắp chính thức

Ủa chị, tiệt trùng hơi nước ok lắm ạ, sau tiệt trùng xong thì có ảnh hưởng gì không?

chilamo thích bài này.
  12. chilamo

chilamo Thành viên sắp chính thức

Không ảnh hưởng gì mom nhé, hãng đảm bảo mom tiệt trùng xong lấy ra dùng ngay vẫn được, chất lượng sữa pha giữ nguyên, chẳng khác biệt gì. Mình dùng cho bé thấy cũng không có gì ảnh hưởng. con vẫn khỏe mạnh. mom cứ an tâm.

13. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

Mẹ cứ mạnh dạn đầu tư đồ ổn áp tý, nếu loạn quá thì ra bibomart các bạn tư vấn cho mom ạ. đợt mình cũng lăn tăn đọc review chẳng biết nên mua loại nào. ra đây các bạn tư vấn dòng Philips Avent 3in1 về dùng ok lắm. giá mình mua tầm 2 triệu mấy. Về dùng ok thật nha, quan trọng nhất là tiệt trùng cực sạch, chỉ cần 6' thôi là có bình mới cho bé xài rồi. Mà mẹ đừng chỉ tiệt trùng mỗi bình sữa. mấy cái món như máy hút sữa, núm ti, đồ chơi cũng nên tiệt trùng luôn. mình thấy nhiều mẹ quên, trong khi bé gián tiếp chạm vào luôn ý.

14. BapBiShark

BapBiShark Thành viên chính thức

15. MathewNguyen0102

MathewNguyen0102 Thành viên chính thức

Philips là okie nhất!
    ----------------------------------------------------
    Bên mình là Trang TMĐT EPCO, đang có chương trình KM cho KH mới, tổng ưu đãi đến 500.000 VNĐ
    Mọi người tham khảo Link nhé!

16. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nên mua tại những nơi uy tín không thì sẽ dễ hỏng và không an toàn đâu đấy