Tắc tia sữa và cách thông

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi support, 13/8/2012.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

em cũng giống các mẹ này, nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu, e không sợ cảm giác đẻ nhưng cảm giác trích ngực thì đến giờ vẫn sợ. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc và cũng cải thiện số lượng sữa nữa, có 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy, đàn bà đến khổ

Đang tải...

2. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Tắc tia sữa đúng là nỗi ám ảnh của nhiều mẹ sau khi sinh. Mình cũng đau lên đau xuống, ngực căng nặng như có đá đè lên vậy. Mẹ mình có xoa bóp, chườm nóng nhưng chỉ đỡ dc chút ít thôi, sữa vẫn ra cực ít. Rồi cuối cùng vẫn phải gọi nhân viên ở chỗ 929 đê la thành ở dốc phụ sản đến thông cho mới hết tắc hoàn toàn đó các mẹ ạ. Đúng là nhân viên ở đó có chuyên môn nên làm nhanh, không đau mà sữa lại về nhiều cho con bú. Nghĩ lại thấy may thì em gọi họ kịp thời, chứ nhìn con cứ phải ăn sữa ngoài, sốt ruột lắm mà mẹ thì đau

3. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình cũng gọi nhân viên chỗ trung tâm Breatech ở dốc phụ sản đến thông cho có 1 lần mà khỏi luôn đấy. Họ đến rất nhanh, làm cũng nhanh ko kém nữa. Mình đã hết đau và tức ngực sau có tầm 15 phút thôi. Giờ thì sữa tràn trề cho con bú. Mẹ nào cần thì gọi họ sớm đi

4. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

mẹ nó còn số dt của trung tâm này ko, cho mình với,. mình đang cần gấp để gọi cho đứa em dâu mới sinh

5. mekembean

số dt của họ đây mn nhé 0946530809. Bạn gọi ngay đi.đừng để lâu lại viêm nặng lại khó chữa hơn đấy. Nhân viên có đến tận nhà làm đó

6. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy. Mình gọi trung tâm Breatech này chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa

7. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

cám ơn mẹ Bee nhé. Mình đã gọi trung tâm này và nhân viên đã đến nhà chữa tắc sữa cho em dâu của mình rồi. Nhân viên đến nhanh, làm nhẹ nhàng, lúc đầu hơi đau tẹo thôi, sau sữa phun ra thì nhẹ người, hết đau luôn.Giờ nó thừa sữa cho con bú rồi. May thật

8. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

vào diễn đàn mới thấy các mẹ khen trung tâm Breatech này ghê. Em gái mình cũng giới thiệu cho mình chỗ này lúc mình sinh xong bị tắc sữa.Quả thật nhân viên trình độ tốt,có kinh nghiệm. Thông có 1 lần mà sữa đã về nhiều. các mẹ nên gọi họ chữa cho nhé,đừng để lâu thành viêm nặng lại khó chữa

9. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

Mình gọi mấy nơi nhưng có mỗi trung tâm Breatech là đến nhanh. Nhân viên cũng làm cẩn thận, nhẹ nhàng lắm. Mình hết tắc sau có 1 lần họ thông thôi

10. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Mình cũng tững chữa tắc sữa ở trung tâm này rồi. Nhìn cách nhân viên làm là thấy họ có chuyên môn được đào tạo bài bản rồi. Mình đã hết tắc sau có 1 lần gọi họ. Mẹ nào đang bị tắc thì gọi họ sớm đi nhé

11. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nào gần hoàng mai thì qua chỗ 521 Trương Định chữa tắc sữa cũng ổn lắm nhé. Mình vừa gọi họ chữa cho xong đây. Nhân viên trẻ nhưng nhìn thao tác mát xa thì thấy họ rất giỏi, có kinh nghiệm. mình hết tắc sau có 1 lần họ đến làm thôi. số điện thoại của họ mình còn lưu đây 0976581867

12. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Mình 2 lần bị tắc sữa và đều phải gọi nhân viên ở 521 Trương Định đến chữa cho. Họ có chuyên môn cao nên rất yên tâm. Giá cũng phải chăng nữa.mẹ nào gần khu đấy thì cứ họ mà gọi nhé

13. mekembean

trung tâm 521 TRương Định thì cả 2 chị em mình đều chữa ở đó rồi. Bạn nhân viên đến làm cho mình thân thiện nhẹ nhàng lắm. Nhìn là biết trung tâm chuyên nghiệp rồi. Mình đã hết tắc sau có 1 lần thông thôi đấy các mẹ

14. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nào khu hoàng mai, thanh trì thì cứ trung tâm 521 Trương Định mà gọi nhé. Em gái mình vừa chữa ở đó xong, thấy ổn lắm., nhân viến đến tận nhà, làm nhiệt tình chỉ 1 lúc nó đã hết tắc hết đau rồi

15. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

có mình từng chữa tắc tia sữa ở đây rồi. Nhân viên có kinh nghiệm nên thông nhanh lắm, lại tư vấn chế độ ăn uống, mat xa các kiểu cho mình nữa.