Kinh nghiệm: Cảm Nhận Về Khóa Học Tiếng Anh Cho Người Đi Làm Của Nhóm Du Học Sinh Úc

Thảo luận trong 'Học tập' bởi trinhminh0984, 6/8/2020.

1. trinhminh0984

trinhminh0984 Thành viên mới

Mình thấy có nhiều mẹ như mình, muốn học TA mà phân vân không biết học ở đâu, cũng như mình. Nhưng sau 1 khóa học ở chỗ lớp giao tiếp cho người đi làm của nhóm du học sinh úc timmy english, với trải nghiệm của mình, mình thực sự rất recommend mọi người tham khảo.

Ban đầu mình cũng google thì thấy quá nhiều nơi, trang 1-2 toàn là website hiện thị dưới dạng Quảng cáo của google, mình ko bao giờ click vào mấy cái đó. Rồi thấy miên man tìm các lớp cho người đi làm, thấy trên group học TA miễn phí nói về chỗ timmy english. mình tìm và đã chốt.

VỀ LÝ DO MÌNH CHỌN TIMMY ĐỂ ĐĂNG KÝ HỌC

1. review trên fanpage vẫn công khai, không giấu như các nơi khác. Mình cũng cầu toàn, chát ngẫu nhiên vơi 3 bạn, thấy đúng là review thật,

2. Mình đọc nội dung website, mọi thứ phù hợp, từ học phí tới chương trình

3. Tư vấn: Mọi chỗ toàn mấy bạn sinh viên. Khóa học cho người đi làm thì thì độ tuổi cung ko fai trẻ, vậy mà mấy em toàn nói bạn với mình. Nói thật là mình thấy chuối củ. Đã là khách hàng thì ít nhất tôn trọng nên gọi anh chị, dù tuổi tác của họ thấy ra sao. Mấy chỗ này kiểu vậy đã mất điểm luôn rồi, tư vấn thì toàn chung chung.

Nhưng ở chỗ timmy thì giáo viên, ngoài việc mình hai lòng về nội dung tư vấn chi tiết. Nói chuyên cũng lịch sự hơn hẳn, mình 28 xưng chị, cuối cùng thầy test hơn mình tuổi, nhưng vẫn xưng chị và Timmy. mình là kinh doanh, nên thây sự chuyên nghiệp từ cách xưng hô, nên cũng thích rồi.

TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ SAU 1 THÁNG

1. Sĩ số lớp 8 bạn chuẩn như cam kết (6-10 bạn). Thi thoảng có 1 bạn lạ vào học dạng học bù. Giáo viên chuẩn du học sinh. Thầy lớp mình du học úc.

2. Giáo trình: tât cả các chủ đề có tính thực tiễn cao

3. Cơ sở vật chất: không rộng rãi, nhưng đủ dùng và ưu điểm là sạch sẽ, yên tĩnh

4. Cách dạy: Mình thấy ấn tượng vì cách dạy khác so với những gì mình từng học, kiểu học vẹt. Mõi tư mình học đều phải biết đươc nó là từ loại gì và mình phải nói được 1 với mỗi từ mình học. Nên mình thấy là mình hiểu được cách, và phản xạ để áp dụng từ vựng mình học chứ không còn đơ đơ như trước.

Cái nữa là timmy luôn tối ưu hóa thời gian cho học viên. hôm nào cũng có bài về nhà qua email. cái quan trọng là học viên cần phải làm bài gửi cho giáo viên, giáo viên cũng chữa bài và trả lại trước 3 tiếng để mình xem được và chuẩn bị sẵn câu hỏi. Mây chỗ mình học trước kia, bài tập về nhà cho thì có, nhưng toàn lên lơp mới chưa nên kiểu câu giờ dã man. Cái này mình thấy cái tâm ở timmy.

Tạm thơi mình thấy từng đó là đủ, mình là học viên và review thật chứ không phải ảo để pr cho timmy nhé. các bạn nào hoài nghi, vào fanpage chát với mây bạn để lại review, kiểu review ảo là biêt liền.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinhminh0984
    Đang tải...

2. hathu294888

hathu294888 Thành viên mới

đã học và xác nhận. Giờ mình đang chuẩn bị lên A2 đây. và đang tim người để dkdy theo nhóm nhận ưu đãi

3. trinhhamhap123456

trinhhamhap123456 Thành viên tập sự

Bạn ơi, t đang tim người học A2 ,bạn check ib nhé hoặc gọi cho mình số 0975893128

4. Trinhthuhien19844

Trinhthuhien19844 Thành viên tập sự

May tóa, đang cần đồng minh để tiết kiệm tiền. Học xong A2 se reivew cho các mems nhé

5. moon289094

moon289094 Thành viên tập sự

=))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

6. shophouse.abcity

shophouse.abcity Thành viên mới

Mình học lớp cô Minh Anh ở HQV, lớp 9 bạn cuối khóa còn 7ban. Lớp nhỏ nên minh thây cô bao quát dc cả lớp, thấy khá ổn. Dưới góc độ học viên thì chỉ cần chăc chỉ theo hương dẫn của cô là dc

7. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Càn lắm 1 bạn học cùng để ghép nhóm share học phí ạ

8. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

Sau khóa a1 mình thấy cũng ưng, chờ A2 hy vọng vẫn tốt như A1 :)

9. minhminh2758

minhminh2758 Thành viên đạt chuẩn

MÌnh học xong khóa mất gốc chỗ của nhóm du học sinh úc timmy, Không phải quá xuất sắc, nhưng trải nghiệm của mình thấy thì đugns là hơn các trung tâm khác. chắc do mình kỳ vọng hơi cao chăng :(

10. minhhien25010

minhhien25010 Thành viên đạt chuẩn

Tiêu chí đầu tiên khi chọn lớp của mình là dành cho người đi làm. Google ra Aroma, rồi đọc review về Aroma thì thấy nhiều người recommend chô timmy. Sau khi tìm hiểu thấy lớp sĩ số 6-9 bạn, học phí thì ngoài việc thấp hơn, quan trọng là ko bị ép đóng cả cục. Giáo viên cam kết du học sinh và cũng có cam kết đầu ra như các trung tâm. Quết định liều với 2,9tr cho khóa đầu. Thực sự thấy hài lòng.
    NHưng ko fai ai cung co tiên bộ, lơp mình có mấy bác lười như hủi, cả chịu làm bài cư ỷ lại giáo viên, cuôi khóa dc đúp lớp và học lại. Nói chung là Timmy là chỗ học dc, nhưng thành công hay ko là do mình là chính, xin đưng mơ là se giỏi ngay lập tức

11. nguyenyenhnn1975

nguyenyenhnn1975 Thành viên mới

ở HN có hai chỗ là aroma và timmy là chuyên dạy người đi làm, còn lại mây chỗ khác có lớp cho người đi làm nhưng khi hỏi thì chỉ tầm dưới 20% là người đi làm, còn lại là sinh viên

12. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

Có ai đăng ký ở cơ sở HQV của timmy không ạ, mình cần thêm người để được ưu đãi ạ. Lh mình nhé 0987654128

13. haian.292019

haian.292019 Thành viên tập sự

Em đang học lớp mất gốc. Giờ e cần tìm người đăng ký cùng theo nhóm lên level tiếp theo để được ưu đãi, ko cần dky cùng level, chỉ cần đăng ký cùng ngày là được ạ. Ai có nhu cầu Lh em nhé 0988721120

14. tranbaongocqn87

tranbaongocqn87 Thành viên đạt chuẩn

cùng có ý kiến, điểm trừ duy nhất là phòng học hơi nhỏ, chỉ đủ dùng chứ không được thỏa mái

15. phamthu1439

phamthu1439 Thành viên tập sự

Bạn ơi, sai số, mình gọi ko đúng người ạ

16. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

trải nghiệm cá nhân thấy ổn. Còn thành công hay không lại là do mình là chính, chứ ko thể đổ hết lên đầu giáo viên được

17. minhminh2758

minhminh2758 Thành viên đạt chuẩn

Chuẩn bạn.

18. giabaotrinh2903

giabaotrinh2903 Thành viên tập sự

Chuẩn luôn bạn. Giá mà phòng học to thêm chút thi khỏi chê. Đợt này dịch bệnh nên nghỉ học, ko biết mình có nên chuyển qua online ko nhỉ

19. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang lăn tăn như bạn, vì nghỉ off gần 2 thang rồi, chờ mà chả biết khi nào chỗ timmy mới dạy offline. học online thì hơi lo ngai vì chưa học bao giờ

20. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

mình nghĩ online và offline thì có 2 thứ cần cân nhắc.
    1. Đường truyển ổn định ko
    2. Sĩ số ra sao. Offline tầm dưới 10 người được coi là lý tưởng. online thì trên 3 người đã là như cái chợ vỡ rồi.
    Còn nếu chỗ nào mà dạy offline tốt, chăc chăn online cugn vẫn tôt thôi